Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chuo Kikuu Muhimbili chasitisha masomo kwa kukosa chakula

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by drgeorge, Mar 6, 2012.

  1. d

    drgeorge Member

    #1
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo ni siku ya pili wanafunzi wa chuo kikuu cha Muhimbili (IHAS) hawajaingia madarasani au wodini kufundishwa kwa kile kinachodaiwa kuwa chuo hakina chakula kwa ajili ya wanafunzi. Chuo kilifunguliwa jana Jumatatu lakini hakuna kusoma kwa wasababu hakuna chakula.

    Wizara ya Afya na Ustawi wa Jamii ndiyo yenye wajibu wa kutoa fedha kwa ajili ya chakula. Mkurugenzi wa IHAS alifika Wizarani (MoHSW) jana na haijafahamika mara moja aliambiwa nini ila hakuna matumaini kwa sasa, Wizara haina fedha.

    Uongozi wa chuo unakwepa hata kukutana na wanafunzi na hakuna kinachoelezwa. Wanafunzi hao wanaosoma kozi mbalimbali za afya, kama uuguzi, ufamasia, elimu ya mionzi, sayansi ya baabara n.k hawajui nini cha kufanya huku wanaoishi jijini Dar wakirudi majumbani.

    Hali si shwari kwa baadhi yao hasa wanaotoka nje ya Dar kwani wanaishi kwa kuwaomba wenzao wanaishi jijini au angalau wenye vijipesa kuwasaidia kupata chakula.

    Waziri na Naibu Waziri wake, sijui wanalipi la kutueleza kwa sasa.

    Taarifa hizi zinatoka ndani ya chuo hicho kwa wanafunzi wenyewe na baadhi ya viongozi wa chuo kwa sharti lakutotajwa majina au nyadhifa zao wenye uchungu na mateso wanayopata wanafunzi pamoja na kuzorotehwa kwa elimu nchini.

    Binafsi niombe muhimili wa nne wa Taifa yaani Waandishi wa habari kufika chuoni hapo Muhimbi Institute ya Allied Sciences (IHAS) kudodosa na kuwapatia watanzania habari hizi.

    Inaniuma sana...
     
  2. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #2
    Mar 6, 2012
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,412
    Likes Received: 205
    Trophy Points: 160
    Too sad!!
     
  3. mayoscissors

    mayoscissors JF-Expert Member

    #3
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 24, 2009
    Messages: 758
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Guess ni MTC,POLENI serikali imefilisika sijui kodi inaenda wapi,postgraduate MUHAS imeahidi nkutotoa results za Univery examination hadi school fees zilipwe,mgomo kesho ndo maisha sijui yanaelekea wapi,Gadaffi alionewa sana.
     
  4. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #4
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Tanzania tunaelekea wapi? Maisha Bora kwa kila Mtanzania ndo hayo
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Mar 6, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    It's a shame.
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Haiwezekani kupoteza mawaziri wawili kwa sababu ya maumivu ya mamilioni ya watanzania. (mtazamo wa viongozi wetu)
     
  7. mkuyati og

    mkuyati og JF-Expert Member

    #7
    Mar 6, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 665
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 60
    Muhimbili Technical College (MTC) ndio walio katika athari ya moja kwa moja ya ukata huu, sababu wao hupikiwa chakula moja kwa moja kutoka kantini za college na hukatwa kwenye ada zao. Wanafunzi wetu wa Muhimbili University wao wanaendelea na mafunzo kama kawaida, na hujilipia chakula wenyewe kantini. Ila ukata huu ukiendelea naamini nao wataathirika, maana wanategemea boom ambalo halijaingia mpaka sasa na bodi haijatoa taarifa zozote na wala haijibu tukijaribu kuwasiliana nao.
     
  8. rushanju

    rushanju JF-Expert Member

    #8
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 2,105
    Likes Received: 474
    Trophy Points: 180
    Tooobaaah yahlaah!!
     
  9. Said Bagaile

    Said Bagaile JF-Expert Member

    #9
    Mar 6, 2012
    Joined: Jun 23, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Papaa Baba Mwanahasha! Umesikia wanao wapo kazini!!
     
  10. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #10
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi MUHAS chakula wanapewa kawa shule za bweni au wananunua wenyewe kama vyuo vingine? Au ndio tuseme HESLB wamekuwa Wizara ya Afya?
     
  11. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #11
    Mar 6, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii sio sawa hata kidogo! lazima hatua za haraka zichukuliwe....
     
  12. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #12
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    wanafunzi wanapewa mkopo hawapewi chakula mbona hii haijakaa vema?
     
  13. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #13
    Mar 6, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    badala ya madaktari kugoma wangeona na wengine wanahitaji kusikilizwa kama hawa wanafunzi
     
  14. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #14
    Mar 6, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wewe yaonyesha ni mwanajamii wa MUHAS lakini tatizo lako hujui mazingira wala taasisi zilizopo hapo kwenu. Je! Umetoka shule za kata?

    Mwenzako hapo juv kafafanua vizuri tu.

    Si kweli MTC ni Muhimbili Technical College (ulikuwa mvivu kufikiri hata kwenye kuangalia ulinganifu wa kimaana)

    MTC ni Muhimbili Training Centre.
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Angelikuwepo dada FF angelisema mnamuonea Muislaam.......
     
  16. Ben Mugashe

    Ben Mugashe Verified User

    #16
    Mar 6, 2012
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 915
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hii Habari ni kweli nina Binti yangu karudi home anasema hakuna chakula na canteen zimefungwa toka jana!!
     
  17. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #17
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mkazo ni kuimalisha chama na sio elimu!
     
  18. t

    tracy wa NJIRO Member

    #18
    Mar 6, 2012
    Joined: Feb 14, 2012
    Messages: 71
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa kwani hawapewi buum au ndo ka sekondari
     
  19. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #19
    Mar 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    mhh kaz kwelikwel wizara haina pesa au? Maana sasa hv hata mfumo wa maombi ya kujiunga na koz mbal mbal za afya umebadilika kabisa bila ya kulipia 4m ya maombi kias cha sh. 15,000 ndo maomb yako yafike sehemu husika.
    Kwa hal hii 2tafika ss wa2 wa vijijin kwel?
     
  20. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #20
    Mar 6, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,916
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Kuna watu ni Freemasons. Hawachukui hatua, na wenzao wakichukua hatua nzuri za kuokoa jahazi wao wanazuia............... nina hasira hivyo siongei sana
     
Loading...