Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chanzo cha ukahaba na uzinzi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Danp36, Aug 26, 2010.

  1. Danp36

    Danp36 JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2010
    Joined: Jul 31, 2010
    Messages: 1,586
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi karibuni kumezuka na fasheni ya kuvaa nguo za kuacha wazi matiti kwa asilimia 75 yanaonekana mpaka kwa kinamama na makanisani hii inawafundisha nini watoto na ata ambao hawamjui mungu kwa kusingizia mungu anaangalia moyo?ukweli ni kwamba mungu anakaa patakatifu na alisema kilichopo ndani yamtu ndicho kionekanacho nje na vivyo kuvaa nusu uchi inaonesha kuna tamaa zinazowafuata watu mpaka makanisani,vilevile kwa wanao amini biblia imesema wanawake wavae mavazi yakujistili je wanao vaa mavazi nusu uchi kanisani na ata nje ya kanisa wanafuata maandiko yapi? kwa sababu niwana dini zote mbili zinatukataza.naomba mchango wako labda kuna cha kujitetea ninyi karibu kwa mchango wako.
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Inawezekana wanawake wa Kikristo hawajafundishwa maadili mazuri. Sisi wenzenu, wanawake wa kiislamu huwa hawavai nguo fupi misikitini. Labda hampo serious kusimamia sheria za imani yenu.
     
  3. Danp36

    Danp36 JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2010
    Joined: Jul 31, 2010
    Messages: 1,586
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mtindo wa kuacha wazi matiti kwa kuyaonesha asilimia 75 je ni fashen au uzinzi?
     
  4. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Yote mawili.
     
  5. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kila mtu aliyetokana na Mungu hatendi dhambi, kwa sababu uzao wake wakaa ndani yake;
    wala hawezi wala hawezi kutenda dhambi kwa sababu ametokana na Mungu;
    naamu katika hili wana wa Mungu ni dhahiri, na wa shetani nao. Mtu yeyote asiyetenda haki
    hatokani na Mungu, wala yeye asiyempenda ndugu yake.
     
  6. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    .
    Upo sawa kimaadili ila umepungungukiwa na jambo moja tu nalo ndio msingi mkuu wa yeyote anaetaka kuurithi ufalme wa Mungu. Mkabizi Bwana Yesu maisha yako, ili kumruhusu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako. NB Bwana! Hapo inamaanisha 'mwenye enzi yote yaani Yehova Mungu'
     
  7. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    .
    Mke huyaacha wazi asilimia mia kwa mmewe, na pia kwa mwanae anapomnyonyesha. Huo siyo uzinzi hata kidogo.
     
  8. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2010
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    .......Hiyo ni fashion tu, vumilia kidogo itapita kama inakukwaza........sio uzinzi huo hata wanawake wenye ndoa zao wanaitinga.
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hivi ni kweli eee?
     
  10. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ni sawa mkuu,
    lakini bahati mbaya ni kwamba Mungu hakubinafisisha amri zake ama kuweka mtu wa kuzisimamia, bali kufundisha,
    kwa kuwa mbinguni kila ataenda kama alivyo kuja, na wala mama hatachukua dhambi ya bintiye wala baba
    hatachukua dhambi ya kijana wake wala mtoto hatachukua dhambi ya mamaye, kwa sababu hiyo
    NENO likasema si wote wanitao Bwana Bwana watakaoingia mbinguni ni kwa sababu ya uwepo wa hao
    wenye kufurahisha roho zao kwa kuiridhisha miili yao, unaweza ukasimamia sana sheria za imani kimwili lakini
    watu wakavaa hijabu kweupe misikitini, lakini gizani ni mafirauni tu, maana hata wanaojitoa mhanga na kuua
    watu wasiyo na hatia wanatii sana sharia za misikitini, sasa hapo sijui vipi
    ene wei Mungu ndiyo anayeju yaliyo sirini mwa moyo wa mwanadamu
     
  11. W

    Windows New Member

    #11
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mzee we nenda kanisani na usali kwani ndicho kilichokupekeka huko na hivyo acha kuangalia wanawake wamevaa nini
     
  12. G

    Gozigumu JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 254
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kila mtu atauchukua mzigo wake lakini sio kweli kuwa wazazi hawatolipwa kwa uzembe wa kutowaelekeza watoto wao maadili na sio kweli kuwa wachungaji hawatokuwa na fungu kwa kutofanyakazi zao za kuwaongoza waumini.
    Angalau umekubali kuwa Waislamu hawafanyi watakavyo wakiwa msikitini na hufanya pale wanapokuwa gizani lakini mwenye kuposti post hii amekerwa zaidi na tabia ya kulidharau kanisa na iwapo wewe unakubali hivyo eti kwa kuwa Waislamu hujiripuwa kwa mabomu basi una kasoro hapo.
    Kumbuka tu waliotengeneza nuklia na kuitumia (Hiroshima) si Waislamu bali ni wa dini nyengine
     
  13. Mahmood

    Mahmood JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2010
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 7,738
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Kweli ndugu Danp36,

    Quran karimu inatwambia hivi,

    Waambie Waumini wanaume wainamishe macho yao, na wazilinde tupu zao. Hili ni takaso bora kwao. Hakika Mwenyezi Mungu anazo khabari za wanayo yafanya. (Quran 24:30)

    Na waambie Waumini wanawake wainamishe macho yao, na wazilinde tupu zao, wala wasionyeshe uzuri wao isipo kuwa unao dhihirika. Na waangushe shungi zao juu ya vifua vyao, wala wasionyeshe uzuri wao ila kwa waume zao, au baba zao, au baba wa waume zao, au watoto wao, au watoto wa waume zao, au kaka zao, au wana wa kaka zao, au wana wa dada zao, au wanawake wenzao, au iliyo wamiliki mikono yao ya kuume, au wafwasi wanaume wasio na matamanio, au watoto ambao hawajajua mambo yaliyo khusu uke. Wala wasipige chini miguu yao ili yajuulikane mapambo waliyo yaficha. Na tubuni nyote kwa Mwenyezi Mungu, enyi Waumini, ili mpate kufanikiwa.
    (Quran 24:31)

    Na waozeni wajane miongoni mwenu na wema katika watumwa wenu na wajakazi wenu. Wakiwa mafakiri Mwenyezi Mungu atawatajirisha kwa fadhila yake. Na Mwenyezi Mungu ni Mwenye wasaa Mwenye kujua. (Quran 24:32)

    Na wajizuilie na machafu wale wasio pata cha kuolea, mpaka Mwenyezi Mungu awatajirishe kwa fadhila yake. Na wanao taka kuandikiwa uhuru katika wale ambao mikono yenu ya kulia imewamiliki, basi waandikieni kama mkiona wema kwao. Na wapeni katika mali ya Mwenyezi Mungu aliyo kupeni. Wala msiwashurutishe vijakazi vyenu kufanya zina kwa ajili ya kutafuta pato la maisha ya dunia, ilhali wao wanataka kujihishimu. Na atakaye walazimisha basi Mwenyezi Mungu baada ya kulazimishwa kwao huko, atawasamehe, kwani Mwenyezi Mungu ni Mwenye kusamehe, Mwenye kurehemu. (Quran 24:33)

    Na kwa yakini tumekuteremshieni Ishara zilizo wazi na mifano kutokana na walio tangulia kabla yenu na mawaidha kwa wachamngu. (Quran 24:34)

    Mwenyezi Mungu ni Nuru ya Mbingu na Ardhi. Mfano wa Nuru yake ni kama shubaka lenye kuwekwa ndani yake taa. Taa ile imo katika tungi. Tungi lile ni kama nyota inayo meremeta, inayo washwa kwa mafuta yanayo toka katika mti ulio barikiwa, mzaituni. Si wa mashariki wala magharibi. Yanakaribia mafuta yake kung'aa wenyewe ingawa moto haujayagusa - Nuru juu ya Nuru. Mwenyezi Mungu humwongoa kwenye Nuru yake amtakaye. Na Mwenyezi Mungu huwapigia watu mifano. Na Mwenyezi Mungu ni Mwenye kujua kila kitu. (Quran 24:35)
     
  14. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2010
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Aah no! Niende vp ili nisione wanawake wamevaa nini? Je nifumbe macho? Dini ya kweli ina nidhamu ya kila jambo. Na kama nidhamu hizo zinavunjwa ndani ya majumba ya ibada basi hakuna sehemu zitakapotekelezwa. Itakuwa ni sawa na punda kumbebesha mzigo wa vitabu.
     
  15. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    :mad2:
     
  16. Wa mmoja

    Wa mmoja Member

    #16
    Aug 27, 2010
    Joined: Aug 4, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba_Enock, vipi tena ndio hasira au?!
     
  17. katelero

    katelero JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2010
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 530
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nijisikia raha zaidi nikivaa hivyo, hewa ya kumwaga kifuani
     
  18. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    :glasses-nerdy::glasses-nerdy::glasses-nerdy:
     
  19. r

    rachel kusia Member

    #19
    Aug 27, 2010
    Joined: Mar 7, 2008
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baba Enock hongera kwa kuleta topic hii. Kweli mmomonyoko wa maadili unachangiwa na wanawake wenyewe wakiwasaidia mabinti zao. Kuacha matiti nje ni utamaduni usio wetu waafrika. Wachungaji makanisani mkemee kwa nguvu zote kwani liko madhabahuni penu.
     
  20. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ushamba
     
Loading...