Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chama cha wasiokuwa na ajira

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MY LOVE, Oct 23, 2012.

  1. MY LOVE

    MY LOVE Senior Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    wanajamii wa TZ, tatizo la ajira linazidi kuwa kubwa na tabaka la wenye nacho na wasionacho linazidi kuwa kubwa, hii inatokana na ukweli usiojificha kwamba waliotokea kwenye familia za viongozi au matajiri ndio wanaopata ajira hata kama hawana sifa.
    Pia nasikia kuwa serikali haina hela ndio maana hawatoi ajira.

    PENDEKEZO


    • Naamini vijana tusiokuwa na ajira tupo wengi sana, na viongozi wetu hawajali maana wakwao wanapata ajira mdebwedo, kwa hiyo tuungane tuwe na chama ambacho kitaweza kutoa PICHA HALISI ya tatizo la ajira. Labda wanaweza kuona ni serious issue.
    • chama hicho kiwe na viongozi kutoka kila Profession
    • Chama hicho kichunguze taratibu zote na vigezo vinavyo tumika ktk kutoa ajira
    • Chama hicho kishawishi serikali kupunguza matumizi makubwa ya fedha yasiyokuwa na ulazima ili hicho kidogo kinacho patikana tugawane wote. mfano; magari ya kifahari kwa viongozi, semina na tume ambazo huwa ni uwizi mtupu kwani nyingine hazifanyiwi kazi zinabaki kwenye makaratasi tu, na......... na........
    • Pia vijana wataelimishana juu ya kujiajiri na kukabiliana na changamoto za maisha.

    NAAMINI KWA PAMOJA TUKIAMUA CHAMA HIKI kitakuwa na wanachama wengi na kitakuwa na nguvu kuliko vya kisiasa maana wanachama wake ni VIJANA na wana NGUVU kimwili na kiakili.
     
  2. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Good idea but ! umeshawahi kujiuliza chama cha wenye ajira (vyama vya wafanyakazi) tu vyenyewe vinalumbana na serikali miaka yote na malengo yao yote hayajawahi kutatuliwa na serikali, Je hicho cha waliokosa ajira watakisikiliza kweli? Ndoto zako ni njema tuu kwa serikali mpya ijayo.Vinginevyo kitakuwa hakina nguvu!
     
  3. l

    luhombi Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kama vp nendeni habari maelezo, tangazeni nia na tarehe ya kuchoma moto vyeti vyenu kwa kua havijawasaidia chochote. naamini watapay attention na wanaweza kuwakumbuka.
    ni mtazamo tu msikasirike washkaji haya mawazo tu
     
  4. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,513
    Likes Received: 857
    Trophy Points: 280
    mawazo yako ni finyu
     
  5. Askari wa miguu

    Askari wa miguu JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 334
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wàzo zuri muanzisha uzi, ila icje ikawa unataka ujiajiri kwa ada zetu za uanachama maana tusio na ajira kimsingi ni wengi sasa kweli wote tukijiunga kwenye huu umoja wako hata tukilipa fee 500 kwa mwezi aaah si haba milioni hukosi kwa mwezi halaf unapotelea Mgeta huko Milimani!
     
  6. MY LOVE

    MY LOVE Senior Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 17, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hilo ni wazo tu, sina nia ya kuanzisha chama, ila kwa wanaoweza na wakaona inafaa wanaweza endelea, ( Waandishi wa habari wasiokuwa na ajira wanachama chao)
     
  7. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,754
    Likes Received: 4,500
    Trophy Points: 280
    Hawatakawia kuki-link na Uamsho
     
  8. yaser

    yaser JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 1,341
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    naomba nwe mkuu wa kitengo cha HR....halafu unajua mwisho wa siku itakua hatupati kabisa ajira..we angalia mtu kamaliza 2010 mpaka leo unadhan atakua anakumbuka kila kitu? Coz huko ktk interview maswali wanauliza mambo ya class tu c kukomoana huku...
     
  9. U

    Ubungo JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,239
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Good idea.
     
  10. IPILIMO

    IPILIMO JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,224
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Good idea! peopleooooooooo! take the idea seriously
     
  11. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #11
    Oct 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    fresh!
     
  12. b

    bigmukolo Member

    #12
    Oct 24, 2012
    Joined: Mar 6, 2012
    Messages: 92
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ikiwezekana hicho chaa kianze mara moja
     
  13. Kig

    Kig JF-Expert Member

    #13
    Oct 24, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 1,045
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Mtaji mkubwa katika maisha ni akili zetu wenyewe. Kwa wale waliokwenda shule, vidato, chuo, nk bila shaka mtaji wao ni mkubwa kwa sababu elimu yao ni kubwa na hata uwezo wa kufikiri na kuona opportunities ni mpana. Ni vema vijana tujiajiri kwa kutumia elimu zetu badala ya kusubiri serikali ituajiri. Namini tukishughulisha na kazi yoyote ile na kwa malengo maalumu baada ya muda tutafanikiwa tu. Hakuna serikali inaweza kuajiri kila mtu au kila msomi duniani.
     
  14. m

    miluzi2 Member

    #14
    Oct 24, 2012
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wazo ni zuri
     
  15. y

    yalinus Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    sasa 2fanyeje? leta mchakato huo. Wadau tupo
     
  16. zema21

    zema21 JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 589
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Anzisheni wadau tupo nyuma tunasubiri kwa hamu
     
  17. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Sifa kubwa ya mwanachama itakuwa ni kutokuwa na ajira.
    Huoni kuwa hilo litakuwa ni tatizo.
    Hapo viongozi wa hicho chama hawatakubali kuajiriwa tena
     
  18. ethicx

    ethicx JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 314
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Na suggest jina TANZANIA GRADUATES UNEMPLOYMENT ASSOCIATION TGUA
     
  19. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Ndo maana unashindwa interview, hizo ngeli hazijanyooka. bora iwe Tz unemployed graduates asctn. ila ingependeza iwe the asctn of tz unempld graduates -ATUG
     
  20. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #20
    Oct 30, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,389
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    hivi jeshini nako kuna kujuana kujiunga au unaibukia tu na vyeti vyako?
     
Loading...