Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM sasa kwisha! - Kingunge Ngombale-Mwiru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, Oct 26, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Anasema chama hicho kimepoteza nguvu kukabili wapinzani, adai Oparesheni Sangara ya Chadema inawatesa.

    Asema misingi yote ya TANU, ASP imetoweka. Mwanasiasa mkongwe huyo alitoa kauli hiyo Alhamisi (jana) kwenye mkutano mkuu wa nane wa UVCCM alipopewa nafasi ya kuzungumza na kutoa nasaha zake.

    Aliongeza kusema pamoja na CCM kuwa na mtandao na nguvu kubwa, hakijui kutumia nguvu hizo, kama ilivyokuwa katika enzi za TANU na ASP.

    Kuhusu wapinzani hasa CHADEMA alisema "chama hicho kinaendesha Operesheni Sangara sisi tupo, UVCCM na CCM inakiachia chama hicho kuzunguka nchi nzima sisi kimya, wanaendelea kuimarika….. sijui hii inatokana na usingizi au sijui ni kutosheka………"


    Hii ni habari kuu ukurasa wa mbele wa gazeti la Mtanzania ya leo na habari kamili iko ukurasa wa 3.

    My Take hapo kwenye red:
    Huenda viongozi wa CCM na UVCCM wanabweteka kwa sababu wanategemea sana vyombo vya dola (eg policcm) kupunguza nguvu ya CDM hasa katika ule mpango uliosukwa wa kila mara kujaribu kukionyesha chama hicho kuwa ni cha vurugu.
     
  2. s

    swrc JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 442
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ameona mbali na inavyoelekea si rahisi kufanya kama waliokuwa vijana wa tanuna asp. kwa sasa kila mmoja anaangalia maslahi yake mbele zaidi. Pia inaelekea amesahau kuwa mazingira yale ya mwanzo ni tofauti na sasa
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Akina Mukama na Sophia Simba et al wataanza kumsakama mkongwe huyo -- "alikuwa wapi siku zote, kwa kuwa kang'olewa katika kamati za juu za chama, etc etc -- ingawa ukweli wa aliyoyazunguma utabakia pale pale -- ukweli!
     
  4. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Hapana,

    Watasema 'Anazeeka vibaya huyo'
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Huyu mzee tangu wamnyang'anye Ubungo Bus Terminal anazeeka vibaya! Muda wote alikuwa haoni kuwa CCM inaelekea kaburini??
     
  6. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Wala haijachukua hata dakika 5!
     
  7. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tatizo wana hela sana, wanahongwa na wakubwa wa CCM, sasa nani anahaja ya kuzuguka kijenga chama na wao wameshiba, wanajua maisha yatakwenda hivyo for life
     
  8. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tuombe Iwe heri. ili 2015 ukombozi upatikane
     
  9. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    hahahaaa hao ndio ccm
    tatizo kubwa mfumo wao kwa sasa unaongozwa kwa rushwa na kutumia vibaya vyombo vya dola
    kiukweli kama hawawezi kukubali makosa na kujirekebisha watapotea na kusahaulika
     
  10. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Ebanaeeee Mubyaz kwani ndio wao hawa?
     
  11. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mwongo tu! yale yale ya Sumaye!
     
  12. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    okay mkuu nimekusoma ila tunaitaji wazee watakao kemea uovu ndani ya CCM japokuwa wengi wao sio wasafi!
     
  13. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Bora angeenda kuwapigia hadithi wajukuu wake!!
     
  14. kinya

    kinya JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 467
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Baada ya kuondolewa kwenye korridor za power sasa hatimaye anaona vitu katika 3D ,anaongea kweli tupu mungu mpe umri mrefu ashuhudie mabadiliko 2015
     
  15. F

    FJM JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kingunge anashauri wafanye nini maana record ya miaka 50 iko wazi!
     
  16. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Unajua, wanasiasa wetu wanatakiwa kujifunza uvumilivu na kukubali pale wanapokosolewa (hasa na watu wa ndani ya vyama husika).

    Najua, wengine wanaenda extreme lakini vema kutambua kuwa wale wanaowakosoa wanafanya vile kwa wema.

    Kama Mzee Kingunge kayasema haya, ni ishara kuwa mambo si shwari hata kama wataendelea kumpotezea.

    Hapa ndo naikumbuka hii topic - http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/238496-wazee-waitabiria-kifo-ccm-anguko-la-ccm-laja.html
     
  17. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #17
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Unamaanisha hata Mzee Ibrahim Kaduma, Dr. Hassy Kitine na Joseph Butiku walichoongea walitakiwa kuwambia wajukuu zao?

    Si mchezo :)
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,072
    Trophy Points: 280
    Hivi lengo la kuwatoa wastaafu woote CC lilikuwa nini vile?naombeni kujua!
     
  19. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Counterpunch

    Huyu mzee nae si akapumzike tu? Anawaamshia nini waliolala?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. c

    cencer09 JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 19, 2012
    Messages: 2,200
    Likes Received: 372
    Trophy Points: 180
    Wakati Nyerere alipoanzisha azimio la Arusha na kuingiza siasa yake ya ujamaa na kujitegemea,alipata wafuasi na wasaidizi kwenye serikali yake akiwemo Mzee Kingunge.Kama sikosei Kingunge yeye aliamua kuwa mjamaa kuliko nyerere,nakumbuka hakuwa au si muumini wa dini yeyote,maana bungeni haapi kwa biblia wala quran.
    Nyerere ujamaa wake ulipomshinda at least alikubali na kuacha mabadiliko ila alibaki na imani yake thabiti kuhusu analoliamini,Madarakani aliwaacha wenzake waliokuwa wana imani na ujamaa wakati wa ruksa.
    Ideology ikabadilika ikawa si ujamaa tena,wao akina Kingunge wamo tu,akaja mkapa aliyegawa kila kitu hakuna ujamaa Kingunge yupo,maadili yote yaliyowekwa na nyerere na akina kingunge kudai kuamini hakuwahi hata mara moja kukemea.
    kwa mjamaa kama yeye kuja kumiliki kampuni iliyokuwa inajihususha na ubadhirifu pale Ubungo noa aubi tu hata kuhusishwa na familia yake.
    OBSERVATION NI KUWA kINGUNGE SI MKWELI,si muumini wa kweli wa ideology aliyojidai kuiamini yeye kwake ilikuwa ni kuwepo na kubaki madarakani ameisaliti hata nafsi yake mwenyewe,angekaa pembeni wakati wajizi yalipokuwa yanajiuzia nyumba serikali,ufisadi,epa,richmond na dowans.na sikuwahi kumsikia akikemea kwa dhati.
    Nyerere alisema ccm si mama yake,Kingunge yu tayari kufa nayo ili mradi iendelee kuwa madarakani na yeye afaidike pamoja na familia yake.kinachomuudhi ni kuwa makosa yao yatawafanya wakose ulaji si kuwahudumia watanzania,HANA UZALENDO.
    je hadi sasa haingii kanisani wala msikitini?afadhali arudi fasta asimfanyie unafiki Mungu anazeeka safari i karibu,katufanyia unafiki watanzania na ujamaa wake wauongo amalizane na sisi tu lakini si Mungu.Hatoi angalizo wala ushauri hayo ni machozi ya mamba anafikiri kama cdm wakiingia madarakani familia yake ya kifisadi itapona?
     
Loading...