Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bodi ya mikopo imepata wapi mamlaka haya?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by malimwengu, Feb 16, 2012.

  1. m

    malimwengu Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi karibuni Bodi ya Mikopo ya wanafunzi (HESLB) imetoa majina ya wadaiwa sugu ambao hawajaanza kukatwa kile kinachoitwa 'mikopo yao' kwa mujibu wa sheria ya bodi ya mikopo kifungu cha 9 ya mwaka 2004. Wanaodaiwa wengi ni wale waliomaliza chuo kati ya mwaka 1994 mpaka 2005.

    Katika majina bodi ambayo imeyatoa kuna majina ya watu ambao wao walipata ufadhili wa serikali, wapo waliopata ufadhili wa mashirika tofauti mfano ule wa mpango maalum wa wanawake ambao hawajafikia kiwango kwa wakati ule ambao waliitwa pre entry.

    Kipindi hicho waliofaulu tu nfio walipewa scholarship na serikali na waliitwa Government sponsored students an wengi walipata division one na two tu.

    Sasa leo iweje watu ambao hawakukopeshwa na bodi majina yao yatoke kama wadaiwa? Huu ni udhalilishaji ambao kama kuna baadhi ya watu wataamua kwenda mahakamani kudai fidia, serikali itaingia hasara kubwa kuliko ile ya richmond. Hatua za haraka zichukuliwe kabla hili halijawa janga la kitaifa. wanasheria tunaomba msaada wenu katika hili tuweze kuepuka hasara hii
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    hebu fuatilia kwa umakini suala hili.
     
  3. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Mie itakuwa ngumu kulipa..........kila mwezi nakatwa kodi ya Tsh 105,000/= inalipwa na serikali inachukua fedha hii...manaidai tena nini?
     
  4. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Nimekatwa kodi zaidi ya miaka 5(direct kutoka mshaara),je haijatosha hiyo fedha nilizokopeshwa? Mbona matonya alipi kodi au kisa ni ombaomba? Je hawauoni mie nimetoa mchango mkubwa sana hapa tz? Laki 2 na 20 kwa mwezi kwa miaka mi3 na laki 3 na 30 kwa miaka miwili,haijatosha hyo fedha? Piga jumla yake zen wakate hela yao hiyo 1.2m kwa miaka mi4,chenji wanidumbukizie akount yangu ya mlimani 010408........
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    jamaa hawapo serios kabisa
     
  6. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wewe jamaa hunaga kazi?
     
  7. k

    katitu Senior Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 147
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siyo hivyo tu wengine tumeishamaliza mikopo na wengine waliishafariki dunia miaka mingi na wengine walifeli mwaka wa kwanza ,wa pili na pia wa tatu sasa hawa watalipaje mkopo huo?
     
  8. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,829
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Mimi niligraduate 1995. Lakini sikujua kama nadaiwa mpaka jina langu lilipokuwa published mwaka juzi!!! Sdhani kama kuna mtu aliyemaliza miaka ile ambaye alikuwa anajua kuwa anakopeshwa. Tulichokijua then it was cost sharing!!
     
  9. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sheria yao ilianisha kabisa kuwa itawakata hata wale ambao walipata sponsorshi (sio mkopo) ambao ni kwenye miaka ya 1994 hadi 1997 hivi... Ndio maana kipindi kile tuliigomea sana hii kitu lakini tulionekana "mabwege" sasa ndio inakula kwetu!!
     
  10. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 495
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    polee sana mkuu
     
  11. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,086
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    kama mbwai mbwai sasa kodi yangu wanayonikata inanisaidia wapi? Barabara nakatwa TLB na kwenye mafuta nalambwa % flan,hospital dawa nanunua,umeme maji nalipia,sasa serikali inanisaidia wapi? Kama vp na mie nakusanya salary slip zangu zote tangia 2007 nawapelekea TRA wanilipe fedha walizokata kama PAYE,nikalipie bodi chenji ninunue hekari mbili lugwadu niendeleze kilimo kwanza,waache upumbavu wao hao bodi,kama wanataka hela waanze za epa,madini,wanyama kwenye vitalu,wizi kwenye wizara,warudishe nyumba zote!
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    kwa nini unauliza? unataka ajira?
     
  13. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Jamaa anachukia kuona all the time uko online. yeye kimodem chake kikiishiwa haonekani mwezi
     
  14. don-oba

    don-oba JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 1,377
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mwenyewe nimemaliza 2008, nimejifungulia duka langu dogo sasa sijui watanipata wapi. Walipitisha sheria kwamba, wanafunzi wote waliodhaminiwa na serikali kuanzia nadhani mwaka 1984 warudishe pesa walizopewa. Tangu lini sheria ikatungwa leo ikatumika kudhibiti mambo ya nyuma?. Hakuna mtu atakayehukumiwa kwa sheria ambayo haikuwepo.
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    haiwezi kuwa ivo ila kama ni kweli si aseme. apewe hata i pad kwa muda ambao hana internet. JF we are like family labda kama ametumwa
     
  16. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Pia anaona uko kila jukwaaa...hajui unawezaje...pia kajiunga mwezi huuu tu tarehe 12 mkuda huyo achana nae.
     
  17. BASHADA

    BASHADA JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 477
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndugu wana JF.
    Mimi ni mhitimu wa UDSM mwaka 2006, na kwa bahati nzuri nimeajiriwa katika chuo kikuu kimojawapo cha serikali hapa nchini. Kuanzia mwaka 2008 tulianza kukatwa madeni ya HESLB na mpaka sasa ninavyozungumza nimebakiza kama 500,000 tuu nimalize deni langu. Hivi majuzi rafiki yangu mmoja aliniambia kuwa ameshangaa kukuta kwenye website ya loan board kukuta jina lake kama mdaiwa sugu ambaye hajaanza kulipa wakati amebakiza hela kidogoo sana kumalizia deni lake (kama laki 3 hivi), na anakatwa kila mwezi kwenye mshahara wake.

    Leo na mimi nikajawa na curiosity kutaka kujua kama na jina langu limo, na kweli nikalikuta nimo kwenye list ya wadaiwa sugu wa HESLB. Je, hii naashiria nini jamani? Nahisi harufu ya ufisadi!!!! Au ni uzembe wa loanboard kutokuupdate information zake kwenye website? Au mwajiri wangu ananikata hela lakini hapeleki loanboard? Sielewi bandugu. Ngoja niendelee kutunza salary slip zangu.
     
  18. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #18
    Feb 16, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,776
    Trophy Points: 280
    ila anatakiwa ajue kuwa mimi sio mwanafunzi. mimi naajiri.
    poa chalii back to the topic:
     
  19. comson

    comson JF-Expert Member

    #19
    Feb 16, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    hv hawa jamaa wamekupa ajira mpaka wadai hela yao................ me kusoma nimesoma ila ajira sina mpaka sasa so me ntawalipa nn.........?
     
  20. v

    valid statement JF-Expert Member

    #20
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    Dah. Unatutisha. Ngoja nisikie wadau wanasemaje kwanza.
     
Loading...