Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aibu kubwa kwa baraza la mitihani(necta)

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Muttaline, Jun 1, 2012.

  1. Muttaline

    Muttaline Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Baada ya wakuu wa shule za kiislamu kumuandikia katibu mkuu-Elimu wakilalamika kwa wanafunzi wao kudhulumiwa somo la Islamic knowledge, NECTA wametoa matokeo mapya wakiwapa haki zao watoto hawa wa kiislam. mfano shule ya UBUNGO ISLAMIC HIGH SCHOO matokeo ya kwanza yalikuwa hivi DIV-I = 1 DIV-II = 11 DIV-III = 54 DIV-IV = 12 FLD = 3 ya sasa ni DIV-I = 4 DIV-II = 24 DIV-III = 47 DIV-IV = 5 FLD = 1. Sasa kwa matokeo haya napata maswali:
    1. Haya matokeo kwa nini yaliminywa mwanzo? kuna nini hapa?
    2. Hivi kama waliweza kuchakachua somo hili walishindwa kweli kuchakachua na masomo mengine?
    3. Hivi NECTA wanaweza kuuambia nini ummah kuuaminisha kama wanatenda uadilifu katika mchakato wa kutangaza matokeo?
    4. Hivi Dk Ndalichako na timu yako mnahisi kwa kukubali kutoa matokeo mengine ndo mmemaliza tatizo? me nahisi ndo mmeazisha vita..
    5. Nimetoa sample ya shule moja... vipi kwa matokeo ya shule zote za kiislam watoto walikuwa wamedhulumiwa kwa kiasi gani?

    NB: napata furaha kwa sababu nauona mwisho wako Ndalichako na timu yako.
     
  2. Raiamwematz

    Raiamwematz Senior Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 104
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Kama vile ni udaku, hebu weka chanzo cha hii habari tujue.
     
  3. Muttaline

    Muttaline Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    unaweza kufungua site ya necta... utangundua mabadiliko haya.
     
  4. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,820
    Likes Received: 639
    Trophy Points: 280
    hivi hayo matokeo ya islamic knowledge yanamuwezesha kuingia chuo gani?
     
  5. Muttaline

    Muttaline Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kimsingi hayamuwezeshi... lakini hapa kuna mambo mengi yamejificha.. unaweza nijibu swali langu la pili apo juu. then rank ya shule kwa ufaulu imeongezeka...
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    mayb muslimu university.
     
  7. cmoney

    cmoney JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 625
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 45
    sasa si mashehe waliwapa pepa rahisi ili mlazimishe hizo division3 badala ya 4 NECTA WAKASTANDADIZE sasa baada ya kulalama kama kawaida yenu wamewaachia mbaki na udini wenu
     
  8. Muttaline

    Muttaline Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    nina wasisi wasi hujui unachokiongea.. kuna wakati unatakiwa kuthink positive.
     
  9. Codon

    Codon JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 16, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Namashaka sana kuwa secta hii imevamiwa!Simnasikia lile tangazo lashule janjajanja!
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Vyuo vingi duniani kwa sasa vinajumuisha Islamic Shariah na Law (sheria kama somo moja), pia na Islamic Economics wanafanya somo moja na Economics. Utakuta mwanafunzi mwenye Islamic knowledge ana "edge" kuliko asiyonayo kwa dunia ya sasa. Islamic Banking zinazagaa duniani, hata kwetu zimeingia. Islamic Shariah ndio kama ujuavyo, hata Kenya wana Mahakama ya kadhi, na mwanasheria mwenye zote Shariah na Sheria ana demand kubwa zaidi kama ilivyo kwa economist. Funguka.
     
  11. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Sasa nakubali kilio cha Wazanzibari kwa NECTA.
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mtoa mada nimekomfemu,,,matokeo yamebadilika,,,,shule nayofundisha kulikua na div II tisa,sasa kuna 13,issue ni kwamba hayana tija,ila kuna wakati wapo watu waliwah kutoa maoni juu yanecta'gazet la mwananchi'sasa kwa hili NECTA wanaweza kuwapa sauti wanaowalalamikia,mkumbuke tena hata wazee wa UAMSHO nao walilaumu sana abt NECTA,any way hapa pataleta msuguano sana jaman
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hapa ndo nimesema hapo juu,,,,wazee wa muungano WATAWABEBAJE KWA HILI??????isije ikawa ni kweli huwa wanawachakachulia,,,,naangalia shule yangu nayofundisha kulikua na II 9,leo zipo 13
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa,kwa sasa islamic banking inatanuka,,,nilifanya hiyo koz nganz ya certificate,ilikua inatolewa na SUZA hapa dar,jamaa alokua anafundisha ana mastaz yake ameibebea malaysia,na ndo mshauro wa Islamic window hapo NBC,yeye ndo aloi-structure,pia KCB na ndo yeye aloikuwepo kwenye jopo la kuanzisha AMANA BANK,,,,,so kama mtu ana pesa anaweza kwenda kusoma mbele ya safar,,,,juzi nimechungulia mtandao wa chuo fulani huko ulaya nao wanafundijsa islamic banking,nadhan ni uk
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hakuna cha kupuuza,,,hapa necta wanawajibika mdau......wanawajibika kwa uzembe,,,,,,hakuna cha standardization wala cha uislam,,,,NECTA wamecheza na elim za watu
     
  16. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #16
    Jun 1, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kama ni kweli siwezi kushangaa jambo hili kwani kuna wanafunzi wengi sana wamepata matokeo ya kushtua lkn kwa vile baraza ndo mwamuzi basi wameishia kuumia.mi naamini kabisa kuwa kuna madudu mengi yanafanyika mule ila yanafukiwa kimya kimya bila kujali kuwa wanachezea maisha ya watu.
     
  17. Muttaline

    Muttaline Member

    #17
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    nafurahi baadhi ya wadau wameelewa kitu gani nazungumzia... nafikiri huu ni mwanzo wa mapambano ya kuisaka haki..
     
  18. Muttaline

    Muttaline Member

    #18
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    hawa baraza wanaweza kuwaambia watoto hawa walitumia kigezo kani mtu kapata A wao wanampa D... yaani ni mchezo mchafu
     
  19. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #19
    Jun 1, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hata kama kuna ukweli, naweza fanya conclusion kwamba hayo ni matokeo ya kisiasa. Ambayo yametolewa kutokana na agizo la katibu mkuu. Hao wakuu wa shule za kiislamu hawajui utaratibu wa kukata rufaa kama shule zao zimefanya vibaya hata waamue kumwandikia barua katibu mkuu. Bila shaka katibu mkuu amemwagiza Ndalichako alegeze kidogo msimamo ili kuwabeba hawa wasiokuwa na uwezo wa darasani. Kwa imani yangu kama kweli haya matokeo ni halali na si ya kisiasa, basi kutakuwa na madudu makubwa mno hata katika shule nyingine: za serikali, za private na za seminary.
     
  20. The_Emperor

    The_Emperor JF-Expert Member

    #20
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 23, 2012
    Messages: 882
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    HUU MJADALA WA UDINI TU,HAKUNA JIPYA HAPA!HIVI KWA NINI WAISLAMU NI WATU WA KUJIONA 'Superior' KULIKO WAUMINI WA DINI NYINGINE?HIVI HUWA MNAFUNDISHWA CHUKI TU HUKO MISIKITINI?AU MNATAKA KUANZISHA 'jihad'?MMEKUWA WATU WA KULALAMIKA TU KAMA WATOTO WADOGO!
     
Loading...