Wengi tunadhani ndoa ni tendo


njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,681
Points
2,000
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,681 2,000
Baadhi yetu tumelelewa na kukutana na mazingira yaliyotufundisha hivyo kwa hiyo ndivyo tunavyoamini. Tunaamini kwamba tunapooa au kuolewa tunafanya hivyo ili kushiriki tendo la ndoa kama dhana ya kwanza.
Ni ki
tu gani kinachotokea basi pale ambapo haturidhiki na kuridhishwa kiunyumba na wake au waume zetu?
Ni kwamba huwa tunadhani au kuamini kwamba hapo ndoa haina maana na hivyo huwajengea chuki wenzetu na pengine kutoka nje ya ndoa zetu tukidhani tutapata nafuu. Wanajamvi hebu tujiulize je ni kweli dhana ya ndoa ni kufanya mapenzi? Jibu ni siyo kweli hata kidogo.

Hebu tujiulize tena baada ya kuoana na kuishi kwenye ndoa kwa muda fulani wake au waume zetu wakapata matatizo ya kimaradhi au ajali au mengine ambayo yatawafanya wasiweze kabisa kushiriki jambo hili tutafanyaje? Huenda jibu kwa wale wanaoamini kwamba ndoa maana yake ni kufanya mapenzi watasema kwamba watakwenda nje au kwa wanaume wataoa wake wengine. Huu ni ujinga mkubwa mno kwani tunaweza kufanya hivyo ikiwa ni wenzetu waliopata matatizo lakini kama ni sisi tutaona inavyoumiza.

Tendo la ndoa katika ndoa ni muhimu na kwa kiasi cha kutosha husaidia pia kuimarisha uhusiano. Lakini pale kunapokuwa na tatizo kwenye suala hilo ndipo hapo upendo unapopimwa kama ni wa dhati, bandia, au upendo wa kimradi. Kama upendo wetu ni wa dhati tutajitahidi kuangalia mazingira ambayo huenda yatawafanya hao wenzetu wawe kama walivyo. Tunapojadili kwa upendo udhaifu fulani ni wazi tutawapa wengine nguvu ya kujikagua na kuzidisha upendo kwetu.

Lakini tunapokuwa wakali na kulaumu au kuchukia na kulaani tutawafanya wenzetu wajione wanyonge na pia tutawafanya au kuwapa nafasi ya kuhalalisha kwamba huenda sisi tumetawaliwa sana na tamaa ya kimwili kuliko uwezo wa kufikiri kiasi kwamba linapotokea tatizo tunakuwa vichaa na hivyo uwezekano wa kutoka nje au kuvuruga ndoa ni mkubwa. tujifunze kufahamu na kukubali ukweli kwamba ndoa bora na imara hazifanywi hivyo na tendo la ndoa, bali hufanywa hivyo na wanandoa kusaidia kutatua kila tatizo linalotokea. Ni vizuri tukawa wazi kusema matatizo tunayohisi kwa wenzetu badala ya kuhisi tu na kudhani watayaona. Tukifanya hivyo tutakuwa tumeshindwa jukumu letu la kupenda kwani tutakuwa tumejitazama wenyewe zaidi..





 
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
12,580
Points
2,000
Kaunga

Kaunga

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
12,580 2,000
Dhana ya ndoa ni kuishi mapenzi!
 
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2012
Messages
684
Points
195
Age
27
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2012
684 195
tendo la ndoa ndo kila kitu kwani mimi nimetoka kwetu kufuata nini kwako kwani kwetu nilikua sili au kufanya mambo mengine amboyo yapo kwako na kwetu yapo tendo la ndoa ndo linadumisha ndoa mnyime mkeo unyumba uone weeeeeeeeee itakua balaaa
 
fazaa

fazaa

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2009
Messages
2,985
Points
0
fazaa

fazaa

JF-Expert Member
Joined May 20, 2009
2,985 0
tendo la ndoa ndo kila kitu kwani mimi nimetoka kwetu kufuata nini kwako kwani kwetu nilikua sili au kufanya mambo mengine amboyo yapo kwako na kwetu yapo tendo la ndoa ndo linadumisha ndoa mnyime mkeo unyumba uone weeeeeeeeee itakua balaaa
Kwa hio jamaa asipo kuchangamsha nao, unaomba urudi kwenu... safi sana :biggrin1:
 
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2012
Messages
684
Points
195
Age
27
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2012
684 195
hicho ndo kinamtoa nyoka pangoni bwana alafu ulete masihara weeee heeee fazaa we acha 2
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,681
Points
2,000
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,681 2,000
tendo la ndoa ndo kila kitu kwani mimi nimetoka kwetu kufuata nini kwako kwani kwetu nilikua sili au kufanya mambo mengine amboyo yapo kwako na kwetu yapo tendo la ndoa ndo linadumisha ndoa mnyime mkeo unyumba uone weeeeeeeeee itakua balaaa
ikatokea mume wako akapata maradhi ya ghafla je vipi utaisaliti ndoa yako..?
 
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2011
Messages
7,869
Points
2,000
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2011
7,869 2,000
wewe ndoa ni intimacy na the ultimate form of intimacy ni kugegedana.
 
Heart

Heart

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2011
Messages
2,662
Points
2,000
Heart

Heart

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2011
2,662 2,000


ikatokea mume wako akapata maradhi ya ghafla je vipi utaisaliti ndoa yako..?
Ikitokea tu ngoma ikawa hainyanyuki kwa jinsi nilivyoyaelewa maelezo yake ndoa nayo itakuwa kushney...!
 
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2011
Messages
7,869
Points
2,000
M

mzabzab

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2011
7,869 2,000
Ikitokea tu ngoma ikawa hainyanyuki kwa jinsi nilivyoyaelewa maelezo yake ndoa nayo itakuwa kushney...!
kha!!! kumbe mnajivungaga tuu...wakati mnapenda dushelele hahahaha
 
zema21

zema21

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
619
Points
225
zema21

zema21

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
619 225
kwa uelewa wangu mdogo wa ndoa ikitokea mmoja anamnyima mwenzie unyumba hiyo kesi huwa ni kubwa mno hata mahakama wanaweza kuvunja hiyo ndoa!
lakini suala la kukosa watoto halina tatizo saaaaana!
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,077
Points
1,500
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,077 1,500
ndoa ingekuwa tendo la ndoa, nyumba nyingi sana zingeshavunjika.
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Points
2,000
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 2,000
ndoa ingekuwa tendo la ndoa, nyumba nyingi sana zingeshavunjika.
Kuna ule mstari kwenye biblia unasema "kwa sababu ya tamaa ya mwili kila mtu awe na mke wake mwenyewe
Sasa hapo source si naniliu?Au we unasemaje?Nadhani bila ngono hakuna ndoa!
 

Forum statistics

Threads 1,284,371
Members 494,064
Posts 30,822,998
Top