Mundali
JF-Expert Member
- Sep 16, 2010
- 749
- 164
Wakati akitoa majibu kuhusu kauli ya serikali juu ya mauaji ya Arusha na uchaguzi wa umeya wa halmashauri ya jiji la Arusha, waziri mkuu hakuwa mkweli juu ya masuala yafuatayo: -
1. Mauaji hayakufanyika mita hamsini kutoka kituo kikuu cha polisi kama alivyosema, bali mauaji yalitokea katika maeneo matatu tofauti na ilikuwa zaidi ya mita 500 toka kituo kikuu cha polisi.
2. Uhalali wa uchaguzi haujengwi na idadi ya wafuasi wa wagombea, bali hutokana na taratibu zilizokubaliwa kuendesha uchaguzi huo. Kwamba CCM ilikuwa na wapiga kura 16 hakuhalalishi uchaguzi kufanywa na wanaccm pekee. Pengine pinda kachukulia ushindi wake wa kupigiwa kura na wanaccm pekee na kufanikiwa kuwa mbunge ndio msingi, lakini kimsingi hata yeye sio mbunge wa kuchaguliwa kwa mujibu wa katiba. Anabaki kuwa mbunge wa kuteuliwa na chama chake. Wananchi wa jimbo lake hawakupewa fursa ya kufanya uchaguzi. Kadhalika madiwani wa Arusha hawakupewa fursa ya kuchagua meya wao. Hakukuwa na tofauti ya kikao kilichomteua mgombea wa umeya kwa tiketi ya ccm na kikao kilichomidhinisha. Kikao hicho ni halali tu iwapo waliohudhuria na kupiga kura nitheluthi mbili ya wajumbe au zaidi.
3. Uhalali wa Mary Chatanda, waziri mkuu kaonyesha udhaifu usiomithilika wa kutetea hata ufunjifu wa katiba wa wazi kabisa. Mary Chatanda ni halali kuingia katika baraza la madiwani Arusha kwa sababu chama chake kimempangia kazi Arusha? Ni Ibara ya ngapi ya katiba inayompa uhalali mbunge wa jimbo A la uchaguzi A kwenda kuwa mwakilishi wa wananchi katika counsel V?
Kama hiyo ndiyo best practise, anatuambia nini kuhusu mbunge wa Mbulu ambaye mwajiri wake kampangia kituo cha kazi Arusha? Je, mawaziri akiwamo yeye, wanapaswa kuhudhuria vikao vya counsel ilala?
Pinda, ni kweli kwamba watanzania tumeongoza kwa division 0, lakini si mbumbumbu kiasi hicho. HUJASEMA UKWELI, UMETUDANGANYA.
1. Mauaji hayakufanyika mita hamsini kutoka kituo kikuu cha polisi kama alivyosema, bali mauaji yalitokea katika maeneo matatu tofauti na ilikuwa zaidi ya mita 500 toka kituo kikuu cha polisi.
2. Uhalali wa uchaguzi haujengwi na idadi ya wafuasi wa wagombea, bali hutokana na taratibu zilizokubaliwa kuendesha uchaguzi huo. Kwamba CCM ilikuwa na wapiga kura 16 hakuhalalishi uchaguzi kufanywa na wanaccm pekee. Pengine pinda kachukulia ushindi wake wa kupigiwa kura na wanaccm pekee na kufanikiwa kuwa mbunge ndio msingi, lakini kimsingi hata yeye sio mbunge wa kuchaguliwa kwa mujibu wa katiba. Anabaki kuwa mbunge wa kuteuliwa na chama chake. Wananchi wa jimbo lake hawakupewa fursa ya kufanya uchaguzi. Kadhalika madiwani wa Arusha hawakupewa fursa ya kuchagua meya wao. Hakukuwa na tofauti ya kikao kilichomteua mgombea wa umeya kwa tiketi ya ccm na kikao kilichomidhinisha. Kikao hicho ni halali tu iwapo waliohudhuria na kupiga kura nitheluthi mbili ya wajumbe au zaidi.
3. Uhalali wa Mary Chatanda, waziri mkuu kaonyesha udhaifu usiomithilika wa kutetea hata ufunjifu wa katiba wa wazi kabisa. Mary Chatanda ni halali kuingia katika baraza la madiwani Arusha kwa sababu chama chake kimempangia kazi Arusha? Ni Ibara ya ngapi ya katiba inayompa uhalali mbunge wa jimbo A la uchaguzi A kwenda kuwa mwakilishi wa wananchi katika counsel V?
Kama hiyo ndiyo best practise, anatuambia nini kuhusu mbunge wa Mbulu ambaye mwajiri wake kampangia kituo cha kazi Arusha? Je, mawaziri akiwamo yeye, wanapaswa kuhudhuria vikao vya counsel ilala?
Pinda, ni kweli kwamba watanzania tumeongoza kwa division 0, lakini si mbumbumbu kiasi hicho. HUJASEMA UKWELI, UMETUDANGANYA.