Wanigeria waongoza kwenye orodha ya wanafunzi wa kigeni chuo kikuu cha JKUAT, Kenya


MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,035
Likes
10,054
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,035 10,054 280
Wanaelekezwa na vyuo vya Marekani kuja JKUAT kwa ajili ya ubora wa pale.

ozcfwzc6ihgjilury577580500660f.jpg

Nineteen Nigerians have graduated with PhDs from the Jomo Kenyatta University of Agriculture and Technology (JKUAT).
They were part of 75 doctorate students who graduated during the institution’s 27th graduation ceremony yesterday. A total of 4,086 students graduated with diplomas and degrees in different disciplines offered by the institution. Apart from the Nigerian students, 14 other foreign students earned their doctorates at the university.

This year’s graduation ceremony recorded two firsts for JKUAT since inception. One, it had the largest number of PhD students. Two, it had the most number of foreign students – especially Nigerians. CENTRE OF EXCELLENCE Catherine Uloko, the vice rector at Kaduna Polytechnic, was one of them. Her doctorate, like that of many of her fellow countrymen who graduated, is in entrepreneurship. Dr Uloko said she came to study in Kenya after being referred by the University of Illinois when a partnership was formed to build the capacity of institutional leadership, especially on entrepreneurship.

“The polytechnic management in conjunction with the Federal Government decided to introduce entrepreneurship and decided to go to Illinois but we were told that JKUAT could offer what we were looking for without us necessarily going to the US,” she said. She added that one of their reasons for coming to Kenya was the testimony by University of Illinois that JKUAT is a centre of excellence. Ten other Nigerians are still studying for their doctorates at the institution. “Our prayer is that when we talk to the vice chancellor, we shall be allowed to start these programmes back home in Nigeria,” Uloko said.

But it was not only the Nigerians who stole the show, local politicians and leaders also sought to get more powers to read. Gichugu MP Njogu Barua, Tharaka Nithi Deputy Governor Eliud Muriithi and Chai Trading Company Limited Managing Director Charles Mbui graduated with doctorate degrees.
Read more at: Nigerians top list of foreign graduates at Jomo Kenyatta University
 
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
2,362
Likes
1,640
Points
280
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
2,362 1,640 280
Udsm tunao wengi tu wanasoma law, nadhani hawaamini ubora wa vyuo vyao maana wote waliokuja ni best performers wa Nigeria.
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,746
Likes
4,353
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,746 4,353 280
Nigerians wapo kila kona. Ukiona wananigeria wanajaa kwenye nchi yako sio jamba la kujisifia ni jambo la kuonea huruma na kuchukua tahadhari. Hawana jema hawa jamaa wakipata nafasi wataharibu tu.
 
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
3,959
Likes
3,387
Points
280
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
3,959 3,387 280
hapa kitu cha muhimu ni university ya Illinois ina recomend wanafunzi wa Africa waje wasomee chuo cha kenya badala ya kujisumbua na kwenda America.
hawakuqmbiwa waende SA, wala Egypt wala Algeria. . wanaambiwa nendeni Kenya mtafundishwa entrepreneurship sawasawa kana kwamba mko marekani
 
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
16,678
Likes
9,023
Points
280
Geza Ulole

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
16,678 9,023 280
Bufa ni kama Wakenya wakijazang nchini kwako
 
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
3,959
Likes
3,387
Points
280
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
3,959 3,387 280
alafu pia nilisoma story nyengine ya mamq m cameroon anaeishi kenya na mwanawe mlemavu...
anasema waliamua kumpeleka mwana wao chuo bora zaidi marekani ili apate mafunzo bora zaidi kamq mlemavu...wakati walikua wana apply visa ya USA, serikali ya marekani ikamwambia haina haja ya kutumia pesa nyingi kumsomesha marekani, akaambiwa aje kenya kwa shule flani ya walemavu na mwanawe atapata mafunzo bora zaidi akiwa hapa hapa barani Africa
 
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2014
Messages
2,362
Likes
1,640
Points
280
vvm

vvm

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2014
2,362 1,640 280
alafu pia nilisoma story nyengine ya mamq m cameroon anaeishi kenya na mwanawe mlemavu...
anasema waliamua kumpeleka mwana wao chuo bora zaidi marekani ili apate mafunzo bora zaidi kamq mlemavu...wakati walikua wana apply visa ya USA, serikali ya marekani ikamwambia haina haja ya kutumia pesa nyingi kumsomesha marekani, akaambiwa aje kenya kwa shule flani ya walemavu na mwanawe atapata mafunzo bora zaidi akiwa hapa hapa barani Africa
Kweli Kenya kuna vyuo bora vyenye ulinzi na usalama wa kutosha mbali na elimu bora.
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,035
Likes
10,054
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,035 10,054 280
hapa kitu cha muhimu ni university ya Illinois ina recomend wanafunzi wa Africa waje wasomee chuo cha kenya badala ya kujisumbua na kwenda America.
hawakuqmbiwa waende SA, wala Egypt wala Algeria. . wanaambiwa nendeni Kenya mtafundishwa entrepreneurship sawasawa kana kwamba mko marekani
Hilo hapo ndio jambo la msingi.
 
B

burukenge

Senior Member
Joined
Mar 23, 2016
Messages
177
Likes
73
Points
60
B

burukenge

Senior Member
Joined Mar 23, 2016
177 73 60
M
Wanaelekezwa na vyuo vya Marekani kuja JKUAT kwa ajili ya ubora wa pale.

ozcfwzc6ihgjilury577580500660f.jpg

Nineteen Nigerians have graduated with PhDs from the Jomo Kenyatta University of Agriculture and Technology (JKUAT).
They were part of 75 doctorate students who graduated during the institution’s 27th graduation ceremony yesterday. A total of 4,086 students graduated with diplomas and degrees in different disciplines offered by the institution. Apart from the Nigerian students, 14 other foreign students earned their doctorates at the university.

This year’s graduation ceremony recorded two firsts for JKUAT since inception. One, it had the largest number of PhD students. Two, it had the most number of foreign students – especially Nigerians. CENTRE OF EXCELLENCE Catherine Uloko, the vice rector at Kaduna Polytechnic, was one of them. Her doctorate, like that of many of her fellow countrymen who graduated, is in entrepreneurship. Dr Uloko said she came to study in Kenya after being referred by the University of Illinois when a partnership was formed to build the capacity of institutional leadership, especially on entrepreneurship.

“The polytechnic management in conjunction with the Federal Government decided to introduce entrepreneurship and decided to go to Illinois but we were told that JKUAT could offer what we were looking for without us necessarily going to the US,” she said. She added that one of their reasons for coming to Kenya was the testimony by University of Illinois that JKUAT is a centre of excellence. Ten other Nigerians are still studying for their doctorates at the institution. “Our prayer is that when we talk to the vice chancellor, we shall be allowed to start these programmes back home in Nigeria,” Uloko said.

But it was not only the Nigerians who stole the show, local politicians and leaders also sought to get more powers to read. Gichugu MP Njogu Barua, Tharaka Nithi Deputy Governor Eliud Muriithi and Chai Trading Company Limited Managing Director Charles Mbui graduated with doctorate degrees.
Read more at: Nigerians top list of foreign graduates at Jomo Kenyatta University
Mkuu hapa tupo juu sana na tukisort shaabab na corruption growth ita shoot past 8%.hawa wenzetu hata rais wa ma pushups kawaita vilaza nani anaeza taka phd toka huko....:D
 
Quickly

Quickly

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2015
Messages
1,056
Likes
600
Points
280
Quickly

Quickly

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2015
1,056 600 280
Udsm tunao wengi tu wanasoma law, nadhani hawaamini ubora wa vyuo vyao maana wote waliokuja ni best performers wa Nigeria.
Hivi kama aliyesoma chuo kikuu, huelewi maana ya '-univers' kwenye jina university.Unadhani kuwepo wageni ni ushahidi tosha ya kutokuwepo kwa elimu kwao??? Ama unadhani shahada zenu ni za kipekee?? Kwa taarifa yako, wandugu zetu wa nigeria ni wasomi kweli kweli, maPhD huko sio kitu cha ajabu, hadi wanakosa ajira.

Nigerians wapo kila kona. Ukiona wananigeria wanajaa kwenye nchi yako sio jamba la kujisifia ni jambo la kuonea huruma na kuchukua tahadhari. Hawana jema hawa jamaa wakipata nafasi wataharibu tu.
Xenophobia.Chuki dhidi ya mgeni usiomjua wala nini, unaeneza uongo na chuki dhidi ya mwaafrika mwenzako. Hivi angeenda marekani kuisomea shahada lake,angepambana na ubaguzi wa rangi, angefika kwenu kwa angepata hili lako. Kweli mwaafrika anazinguliwa kila kona,hata na wenza. Naogopa vizazi vya kesho kwa huu mtindo. Jiokoe.
 
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2015
Messages
3,959
Likes
3,387
Points
280
Kafrican

Kafrican

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2015
3,959 3,387 280
Kweli Kenya kuna vyuo bora vyenye ulinzi na usalama wa kutosha mbali na elimu bora.
enda ukakumbatie transformer kama unaona si haki wanafunzi wa africa wanatumwa huku kwenye "vita" na nyinyi wenye amani na utulivu mumeachwa hivyo hivyo
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,746
Likes
4,353
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,746 4,353 280
hapa kitu cha muhimu ni university ya Illinois ina recomend wanafunzi wa Africa waje wasomee chuo cha kenya badala ya kujisumbua na kwenda America.
hawakuqmbiwa waende SA, wala Egypt wala Algeria. . wanaambiwa nendeni Kenya mtafundishwa entrepreneurship sawasawa kana kwamba mko marekani
Hiyo ni janja don't fall for that, ukweli ni kwamba hawa jamaa nchi nyingi haziwataki sababu ya reputation mbaya waliyojijengea. Unadhani watawa-redirect kwa kisingizio gani kama sio hicho! Italy walisema kabisa hawataki watu kutoka Nigeria. China, UK, Canada waliongeza screening kwa raia wa Nigeria na nchi zingine nyingi. Tz wamejaa kuuza unga tu, kila wanapoenda wanaharibu. Goodluck with them Nigerians
 
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2012
Messages
4,746
Likes
4,353
Points
280
Bufa

Bufa

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2012
4,746 4,353 280
Xenophobia.Chuki dhidi ya mgeni usiomjua wala nini, unaeneza uongo na chuki dhidi ya mwaafrika mwenzako. Hivi angeenda marekani kuisomea shahada lake,angepambana na ubaguzi wa rangi, angefika kwenu kwa angepata hili lako. Kweli mwaafrika anazinguliwa kila kona,hata na wenza. Naogopa vizazi vya kesho kwa huu mtindo. Jiokoe.
Call it xenophobia ila Nigerians hawana maana, Tz wamejaa kuuza unga tu. Ukisikia mtanzania kashikwa na madawa 90% ni mnigeria anayetumia passport ya TZ na wote walikuja kwa gia hizo hizo nzuri za kusoma, kusambaza injili nk. Nchi kadhaa zimeshasema wazi haziwataki hawa watu na zingine nyingi zimeongeza screening process kwa watu wote wanaotokea Nigeria. All these countries couldn't be xenophobic. Siwachukii bure ila ni sababu ya sifa waliyojijengea.
 
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2012
Messages
5,027
Likes
3,812
Points
280
Mavipunda

Mavipunda

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2012
5,027 3,812 280
si jambo la kufurahia kabisa ukiwaona Wanaijeria wanamiminika eneo fulani..kawaulize South Afrika au nenda hapo kwenu Namanga border ukaulize wanayoyafanya
 
mwalukuni mchanyato

mwalukuni mchanyato

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2013
Messages
329
Likes
110
Points
60
mwalukuni mchanyato

mwalukuni mchanyato

JF-Expert Member
Joined May 15, 2013
329 110 60
Wakenya tumewazoea kwa kupenda misifa.Sasa ndoo nn wakija kusoma hapo Kenya.Sisi Tanzania mbona sehemu nyeti kaja vile vyuo vya kijeshi yao wanaijeria wamejaa,wasauzi Afrika,nyie Wakenya,Wasumbiji na nchi nyenginezo kisha kwa idadi mkubwa sana lakini husikii misifa humu wala kutangaza namba tulivyo bora katika kupika watu wa usalama katika Afrika.Ila nyie vitu visivyo na mbele wala nyuma mnavipaisha.Sisi Tz ndoo breki yenu,akili zetu Mara 90 ya kwenu.Mlitujua kwenye ishu ya bombs Tanga-Uganda.
Acheni misifa jirani zetu.
 
Quickly

Quickly

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2015
Messages
1,056
Likes
600
Points
280
Quickly

Quickly

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2015
1,056 600 280
Call it xenophobia ila Nigerians hawana maana, Tz wamejaa kuuza unga tu. Ukisikia mtanzania kashikwa na madawa 90% ni mnigeria anayetumia passport ya TZ na wote walikuja kwa gia hizo hizo nzuri za kusoma, kusambaza injili nk. Nchi kadhaa zimeshasema wazi haziwataki hawa watu na zingine nyingi zimeongeza screening process kwa watu wote wanaotokea Nigeria. All these countries couldn't be xenophobic. Siwachukii bure ila ni sababu ya sifa waliyojijengea.
Nchi ya watu millioni 200 millioni na ndogo kuliko bongo, umeona wote ni wauza unga. Unawaona kama hatari, kwa msingi wa uraia wao..sina shaka wewe ni baadhi ya xenophobes wanaoweza kumchoma jirani/mgeni kisa amekuzidi kwa akili .Kama wale wasouth afrika,wewe na wao kitu kimoja. Nilipo hapa nairobi,ninao wanijeria wachapa kazi na wacha mungu vinoma,sina shaka nao.Huwezi kuwahukumu kwa makosa ya wenzio.

Ikiwa mna ishu na unga, kwa nini msiyatoe na soko lake??

Niambie mawazo yako kuhusu wakenya,imeonekana wazi zako kuhusu wanigeria.
 
bongo-live

bongo-live

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2013
Messages
824
Likes
354
Points
80
Age
28
bongo-live

bongo-live

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2013
824 354 80
as a proud alumni of cuea, nasema big up, that place built me up..hongereni
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
12,035
Likes
10,054
Points
280
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
12,035 10,054 280
Call it xenophobia ila Nigerians hawana maana, Tz wamejaa kuuza unga tu. Ukisikia mtanzania kashikwa na madawa 90% ni mnigeria anayetumia passport ya TZ na wote walikuja kwa gia hizo hizo nzuri za kusoma, kusambaza injili nk. Nchi kadhaa zimeshasema wazi haziwataki hawa watu na zingine nyingi zimeongeza screening process kwa watu wote wanaotokea Nigeria. All these countries couldn't be xenophobic. Siwachukii bure ila ni sababu ya sifa waliyojijengea.
Bufa
Dunia hii kila nchi ina watu wake wabaya na wazuri, itakua hauwatendei haki Wanigeria wanaojizatiti kutafuta elimu na kuwatuhumu kwa masuala ya dawa za kulevya. Leo hii Tanzania ndio inafahamika dunia yote kwa sifa mbaya za kuwachinja na kuwatafuna albino, na kunyofoa viungo vyao. Sasa kuwa makini unapoelekeza kidole cha lawama maana ukumbuke na cha gumba kinaelekea uliko.

Waache Wanigeria wasake elimu, nyie Waswahili kama mumeona sawa mucheze bao na pool mitaani, wenzenu hawalali wapo kwenye vitabu. Halafu cha mno ni kwamba wanasaka shahada ya uzamifu (PHD) wakati wengi wenu mnaotokwa na uharo humu mumeishia darasa la saba.
 

Forum statistics

Threads 1,238,903
Members 476,226
Posts 29,336,253