Wanawake walia Magufuli ‘kuwabania’ katika uteuzi


Simbajr

Simbajr

Senior Member
Joined
Apr 1, 2010
Messages
188
Likes
12
Points
35
Simbajr

Simbajr

Senior Member
Joined Apr 1, 2010
188 12 35
1.jpg

Mashirika yanayotetea haki za wanawake na usawa wa kijinsi nchini yamesema uteuzi wa nafasi muhimu za uongozi serikalini unaofanywa na Rais John Magufuli, hauzingatii hali halisi ya uwakilishi wa kijinsia.

Akizungumza jana jijini Dar es Salaam kwa niaba ya mashirika hayo, Mkurugenzi wa Mtandao wa Jinsia Tanzania (TGNP), Lilian Liundi alisema licha ya kupiga kelele tangu uteuzi wa Baraza la Mawaziri kuwa haukuzingatia usawa huo, bado hali inaonekana kuwa tete kwa upande wa wanawake.

Alisema katika baraza hilo, kati ya mawaziri 19, wanne pekee ndiyo wanawake sawa na asilimia 21.1 ya mawaziri wote ikilinganishwa na uteuzi wa baraza la Serikali ya Awamu ya Nne ambalo lilikuwa na mawaziri wanawake 10 sawa na asilimia 33.3.

Alisema manaibu waziri kati ya 16 waliopo, wanawake ni watano sawa na asilimia 31.25.

“Ukiangalia upande wa makatibu wakuu, walioteuliwa ni 29 kati ya hao, wanaume ni 26 sawa na asilimia 89.7 huku wanawake wakipungua kutoka watano sawa na asilimia 21.7 ya mwaka 2014 hadi kufikia watatu sawa na asilimia 10.3 kwa sasa,” alisema Liundi.

Alisema uteuzi wa wanawake katika nafasi hizo umepungua kwa asilimia 10. Katika nafasi ya wakuu wa mikoa, Liundi alisema idadi ya wanawake imeshuka zaidi, kati ya wakuu wa mikoa 26 Tanzania Bara, 21 ni wanaume sawa na asilimia 80 na wanawake ni watano sawa na asilimia mbili.

Kadhalika, alisema idadi ya wakuu wa wilaya imezidi kuporomoka ikilinganishwa na ya Februari mwaka jana ambako wanawake walikuwa asilimia 35.07: “Kwa maana nyingine, hapa uteuzi umepungua kwa asilimia saba.”

Liundi alisema mikoa mitatu ya Simiyu, Songwe na Singida haina wawakilishi wanawake kwa nafasi ya ukuu wa wilaya.

“Hii iko hata kwenye nafasi za makatibu tawala wa mikoa na wilaya na wakurugenzi wa halmashauri, hatuoni idadi ya wanawake ikiongezeka na badala yake inashuka,” alisema.

Mwakilishi wa Taasisi ya Women Fund Tanzania (WFT), Dk Dinna Mbaga alisema Tanzania ni kati ya mataifa duniani yaliyoridhia na kusaini mikataba mbalimbali ya kimataifa na kikanda inayoweka misingi ya usawa kwa binadamu ikiwamo ushiriki katika ngazi zote za uamuzi, lakini haitekelezi mikataba hiyo kwa ridhaa mpaka isukumwe na asasi za kiraia jambo linaloleta ukakasi.

Alisema miongoni mwa mikataba hiyo ni Tamko la Umoja wa Mataifa la Haki za Binadamu (UDHR: 1948), Mkataba wa Kimataifa wa Kutokomeza aina zote za Ubaguzi dhidi ya Wanawake (CEDAW: 1979), Mpango kazi wa Beijing (1995), Mkataba wa Ziada wa Maputo na Mkataba wa Nyongeza wa Jinsia na Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC).

Mwakilishi wa Chama cha Waandishi wa Habari Wanawake Tanzania (Tamwa), Gladness Munuo alisema Tanzania kupitia Dira ya Maendeleo ya 2025, imetambua kuwa mojawapo ya vichocheo vya ukuaji wa uchumi ni pamoja na kuwa na jamii yenye maono ya kimaendeleo na utamaduni wezeshi kwa wanawake na makundi mengine.

Chanzo: MPEKUZI
 
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
2,386
Likes
5,505
Points
280
lost id

lost id

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
2,386 5,505 280
Magu dont believe in women. Nadhani mnakumbuka wakati wa kampeni alipomtambulisha mke wake alisemaje.

Second, magu anatokea kanda ya ziwa bila kujali ni msukuma au mkurya, most of lake zoners ni sexists, they take women as week creatures.

Msimlaumu sana.
 
M

mwayena

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2016
Messages
1,511
Likes
1,320
Points
280
M

mwayena

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2016
1,511 1,320 280
kina ngosha wako hivo,nakubaliana na wewe lost id.naish huku naona
 
Norton82

Norton82

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Messages
464
Likes
386
Points
80
Norton82

Norton82

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2016
464 386 80
Ni vyema tukatambua kila nabii ana zama zake!
 
E

emie emie

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2016
Messages
715
Likes
384
Points
80
E

emie emie

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2016
715 384 80
Nashindwa kuelewa ktk awamu hii sisi wanawake tumewekwa wapi, kwani katika teuzi nyingi wamekuwa wakiteuliwa wanaume wanawake tukiachwa nyuma, je ni ni kuwa wanawake hawana uwezo wa kuongoza? Hawana elimu au vipi?

Kuna uteuzi mwingi umepita, wakuu wa taasisi, wakuu wa vitengo mbali mbali ndani ya serikali lkn wanawake sijasikia.....wakati hapo hapo katika vyuo mbali mbali utaona majina ya wanawake waliomaliza chuo kila kukicha...hii imekaaje..
 
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
8,445
Likes
5,885
Points
280
Age
27
tuusan

tuusan

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
8,445 5,885 280
Awamu iliopita hao walioteuliwa nini walifanya. ....
Uwezo ndio tatizo kilango alipewa kaishia kuharibu! !
Wenye uwezo wanapewa ambao ni wachache....ukumbuke hachagui kuwafurahisha bali anataka mtu atakaefanya kazi haswaa!!
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,175
Likes
3,952
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,175 3,952 280
Wanawake wajibu wao mkubwa ni kulea na kutunza familia, hilo limeelezwa vizuri sana kwa kila mcha Mungu ni hima alitambue hilo. Vitabu vya dini kuu zote vinaelezea vizuri hayo mambo, wanawake rudini kwenye uasiri wenu ...msijibebeshe majukumu mengine wakati yale ya msingi ya kwenu mkiyapa visogo

Ukweli ndo huo mkichukia sawa na mkinitusi pia sawa.
 
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,442
Likes
3,007
Points
280
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,442 3,007 280
MIMI ni mwanaupinzani wa CCM ,ila kwa ili nampa hongera Magufuli. Mwanamke kutaka kulingana na mwanaume ni dhambi na kiburi ambacho sawa na kile alichoonyesha shetani kule mbinguni kutaka kulingana na mwanaume,
Mungu kukuweka mwanamke chini ya mwanaume alitazama mbali.
 
nra2303

nra2303

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
2,740
Likes
2,228
Points
280
nra2303

nra2303

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
2,740 2,228 280
Yaani Nyama ya ubavu wangu iongoze kichwa!! Hiyo haikibaliki,Jk na Mkp ndio walileta hizo siasa uchwara za 50/50! Heko Jpm kwa hili.
 
D

Dsat

Member
Joined
Nov 25, 2013
Messages
14
Likes
11
Points
5
D

Dsat

Member
Joined Nov 25, 2013
14 11 5
Unataka kuteuliwa ili iweje .....uoni unadharilisha wewe mwanamke jipiganie usipende mtelezo .............hapa kaxi tu
 

Forum statistics

Threads 1,237,181
Members 475,465
Posts 29,280,539