Walionacho na wasionacho katika vita ya rasilimali za nchi

Walionacho na wasionacho katika vita ya rasilimali za nchi

FikraPevu

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2010
Posts
304
Reaction score
236
Tanzania imekuwa na ukuaji mzuri wa uchumi lakini changamoto kubwa ni kuongezeka tofauti ya kipato kati wananchi wa kipato cha chini na matajiri hali inayoweza kuathiri mchakato wa kufikia uchumi wa viwanda.

Tofauti hiyo ya kipato inasababishwa hasa na kutokuwa na usawa katika ugawaji wa rasilimali za taifa, huku sehemu kubwa ya utajiri wa nchi ikienda mikononi mwa watu wachache ambao wana nguvu ya kisiasa na kiuchumi.

Ikiwa watu wachache wanamiliki uchumi wa taifa na njia kuu za uzalishaji na kuiacha idadi kubwa ya watu hawana umiliki au wanamiliki sehemu ndogo ya keki ya taifa huzua matatizo mengi yasiyoisha ambayo yanaweza kuligharimu taifa ambalo limeimarisha utulivu na amani kwa muda mrefu.

Umaskini haukwepeki lakini ni kwa kiasi gani utajiri na rasilimali za taifa zinawanufaisha wananchi wote kwa usawa bila kuacha manung’uniko kwa wananchi ambao hutengeneza chuki dhidi ya viongozi waliowaweka madarakani.

Kelele hizi zinazopigwa leo na viongozi wetu kuwa tudumishe na kuilinda amani ya nchi bila kuwapatia wananchi haki zao itakuwa ni bure kwasababu amani ni zao la haki. Mwananchi wa kawaida atadumisha amani kama anaona haki ipo na anapata kile anachostaili.

Tofauti ya kipato kati ya walionacho na wasionacho ambayo ianaongezeka siku baada ya siku haiwezi kudumisha amani kwa maneno matupu yasio na vitendo. Vijana wengi leo hawana ajira na wananchi wanalalamika na kuumia kwa sababu watu wachache wanatumia rasilimali za nchi kwa manufaa yao binafsi.

Zaidi, soma hapa => Pengo la walionacho na wasionacho linavyowanufaisha wanasiasa | FikraPevu
 
Back
Top Bottom