Waislamu Tujihadhari Albd dir ni haramu na ni ushirikina

Waislamu Tujihadhari Albd dir ni haramu na ni ushirikina

Mkulima na Mfugaji

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Posts
1,057
Reaction score
1,868
Sifa njema Anastahiki Allaah Aliyetukuka Mola wa walimwengu wote, Swalah na salamu zimshukie kipenzi chetu Mtume Muhammad (SwallaAllaahu 'alayhi wa aalihi wasallam) na Swahaba zake(Radhiya Allaahu 'anhum) nawatangu wema mpaka Siku ya Mwisho.

Naona kuna mijadala mingi imezuka kuhusu Albadir Awali Nataka kurekebisha ibara hiyo kwani sivyo inavyokusudiwa au inavyotamkwa au kuandikwa. Ibara hiyo imetoka katika lugha ya Kiarabu lakini kupotolewa au kuandikwa na kusomwa makosa katika Kiswahili.

Wapo wanaosema Alibadiri lakini makusudio ni Ahlul-Badr, yenye maana watu wa Badr(wale waliopigana vita vya Badr). Badr ni sehemu iliyokaribu na Madiynah na ndio iliyokuwa sehemu ambayo Waislamu wakiongozwa na Mtume (Swalla Allaahu 'alayhiwa aalihi wa sallam) walipambana na mushirikina wa Makkah katika vita vya kwanza baina ya pande hizo mbili.

Waislamu waliohudhuria walikuwa baina ya 313 – 317, lakini pamoja na idadi yao ndogo hiyo waliweza kuwashinda washirikina waliokuwa na idadi kubwa ipatayo mara sita yao. Kisomo cha Ahlul Badrii na kuwa ni kutaja majina ya Maswahaba (Radhiya Allaahu‘anhum) mmoja baada yamwingine.

Katika kutaja huko ni Imani ya mwenye kusoma hao Maswahaba (RadhiyaAllaahu ‘anhum) wanamsaidia kwa njia moja au nyingine. Ima kupata kitu alichopoteza au kilichoibiwa au kulaaniwa aliyefanya.

Na hii katika Uislamu ni njia moja ya shirki ambayo Allaah Aliyetukuka na Mtume Wake (Swalla Allaahu'alayhi wa aalihi wa sallam)wameikema na kuipiga vita sana. Allaah Aliyetukuka Anasema:“ Hakika Allaah Hasamehe kushirikishwa, na husamehe yaliyo duni ya hilo kwa Amtakaye. Na anaye mshirikisha Allaah basi hakika amezua dhambi kubwa” (4: 48). Shirki ni dhuluma kubwa sana.
 
Zamani wazee wetu walikua na uwezo wa kutambika mizimu na kumtambua mtu aliyetenda jambo ovu juu ya mwenzake.
Laana ilimfuata muovu huyo mpaka kizazi chake kiishe. Imani hiyo ilifanya watu waogope kutendeana ubaya bila saba.

Mwenyezi Mungu ameweka njia nyingi za kuwaadhibu wakosaji.

Watu waliotengeneza silaha hali kadhalika walipewa maarifa hayo kwa ajili ya kumilikiwa kihalali na kutumika kihalali kwa kuokoa maisha ya mtu yasidhulumiwe.
Kwa mtu anayemiliki bunduki kihalali, Kuitumia dhidi ya mhalifu sio kumshirikisha Mungu. Na wala sio kuiabudu hiyo silaha.
Kama mtu ataitumia vibaya anaitwa mhalifu sawa na mshirikina anayetumia vibaya maarifa ya kulaani mtu asiye na hatia.

Hata kumsomea mtu hiyo uliyoitaja kama inaweza kumdhuru mhalifu basi ni sawa kabisa kwa ajili ya kukomesha uovu wa makusudi kwenye jamii.

Jamii isipoona nguvu za asili zikitenda kazi kwa haki itafikia mahali itajiamini na hata kuanza kutooana nguvu za Mungu.
Wazungu leo hii hawaamini tena katika Mungu kutokana na kutumia akili zao kwanye kila jambo na kuona kuwa hakuna nguvu zaidi ya akili zao. Hata hivyo wamefikia hapo kutokana pia na ukweli kwamba wanajitahidi kuheshimiana wao kwa wao na kuthaminiana wao kwa wao.

Kwa sababu sisi Waafrika tunadharauliana na kuchukiana sisi kwa sisi kwa mambo madogo sana ambayo kiuhalisia hayahitaji kutendeana ukatili basi tuwaruhusu watambuzi wenye uwezo wa kumuomba Mungu alete suluhisho kwa kuwalipia wanaoua bila kufahamika nao waokote makopo wawataje barabarani wale waliowatuma.
Watu wanatetea maslahi na kusaka pesa kwa damu za watu sasa kuna ubaya gani hata kuwaloga wakaacha huo uovu na jamii ikanusurika.


Ingewezekana hata isomwe hiyo kitu ili hao wahalifu na watekaji wasiojulikana wajulikane hata kwa kuwehuka.

Nchi sasa imejaa matukio yanayotishia amani ya nchi.

Haya matendo yakiendelea ujue itatukosti sana baadae kukabiliana nayo. Mauaji ya kibiti yalianza hivi hivi kwa mtu mmoja lakini wauaji walipoona hawajulikana wakanogewa na kufululiza kuua watu na hata askari. Watu walifikiri ni wahalifu wa kawaida lakini baadae ilipofululiza ndio watu wakashtuka kuwa inabidi nguvu kubwa itumikie.
Ni bora kama kuna njia mbadala ya kiasili ya kuwapiga dua mbaya basi wadhurike watokomee mbali ili wasitupotezee gharama za vyombo vya dola kutafuta watu wasiojulikana.
Bora kazi hiyo wakabidhiwe Majini wawasake hao watu wasiojulikana ili walipize kisasasi.Waovu wataadhibiwa kwa uovu wao.

Kwa wale waliowahi kusoma Biblia watakumbuka kisa cha Kaini kumuua nduguye Habili kwa wivu wa kijinga kabisa. Kaini Alipoteza maisha ya ndugu yake asiye na hatia kwa sababu ya kuona kuwa Habili anakubalika mbele za Mungu kupitia sadaka yake.

Mungu hakumwacha habili bila kutoa laana kwake. Ardhi ililaaniwa kwa sababu yake.
Kila uovu una malipo yake hapa duniani na ahera.
Hebu fikiri kuwa kama Mungu alitamka maneno ya laana kwa Habili kwa nini leo maneno ya laana yakitamkwa kwa watu wasiojulikana iwe ni shirki?
 
Wewe ni muislamu koko ngoja ufundishwe dini na mkatoliki

Inaitwa Alhalul Badr tamka ah-lu-lu badir hii ilikuwa vita kali kati ya washirikina na waislamu ambapo ilipekekea waislam zaidi ya 1500 kuuwawa. Sasa majina ya wale wanaume waliouwawa ndio majina yao yamewekwa wakfu. Sasa ikitaka kusomwa wanaitwa jini makata ahamshe roho zeto zimtafute mtu.

Hiii ni kwa ufupi tuuu inaonyesha waislam wengine ni ma mbu mbu mbu sana ata dini yao hawaijui vizuri ikifika ijumaa wanavaa kanzu uchwarra yaani sijui mtaamka lini.

Kesho ulaya wanatumia umeme sijui waarabu watafanya nini na mafuta.

nb: nawashauri wachinje watoto wao kisha wawachemshe n mafuta yao yatakayo kuwa hayana kazi tena
 
Hahahaha mi Nasubiri kesho nione PoliCCM watavyozuia watu wasisome Albadir kusingizia ni "uchochezi"[emoji23]
Ps: Mimi sio muislam ila kesho nitakaa karibu na msikiti kuonyesha "support" yangu juu ya Albadir hii
Waislamu tunaojielewa tutaendelea kuipinga
 
Nyie endeleeni kujielewa tu ila sisi tunashida na "watu wasiojulikana"
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] umenifurahisha sana ndugu yangu et aendelee tu kujielewa ila shida yetu sisi ni waleeee wasiojulikana, na tumeamua kuwashughulikia kwa njia INAYOJULIKANA.
 
Msiogpe watu waki omba,wakisoma visomo dhidi ya uuwaji aliokuwa kakusudiwa Lisu,mnachokifanya hapa nikuwaokoa wahusika !.mbona magufuli pamoja na udhalimu wake kwa jamii anaomba kwa kila kanisa,dhehebu limuombee na hamkatazi hili ? Kingine cha ajabu, tangu tukio la Lisu kutakiwa kuuwawa kwa agizo maalumu,wasemaji na watendaji wa juu wa mshukiwa wametoa neno kila mtu aking'ang'ania kibiti kama vile Lisu ndo aliyeuwa walio uwawa kibiti !!! Hii nini maana yake ? Na dalili zote za wazi uchaguzi ujao jeshi litahusishwa kama ilivyokua Zanzibar na watu watauwawa kama njiwa ! dola ni ya mtawala,ole wetu wapinzani,na wasio na vyama.kuomba tumekatazwa sasa wataingia na silaha ktk nyumba za ibada na kumaliza waumini ibadani.Mungu umeumba watu wakuabudu.ila magufuli hataki uabudiwe wala kuombwa umponye Lisu.ila kwakua nia yake Wewe unaijua kuliko yeyote yule,uamuzi unao Wewe,sisi tunasubiri matokeo toka kwako.na hatutamuabudu kamwe kama atakavyo,kwa kuburi kilicho muingia baada ya kuitwa masihi na ccm.tenda tena Baba uishangaze dunia kama ulivyotenda kwa Lisu,Amen.
 
Back
Top Bottom