Wabunge wapewe mafunzo maalum!

Martin George

JF-Expert Member
Jun 4, 2017
1,694
2,000
Wafundishwe namna ya kufikiri kabla ya kushangilia au kupiga makofi. Bungeni siyo Kanisa la kiroho ambako mchungaji akinukuu mstari wa Biblia unaokupendeza basi unapiga makofi na vigelegele, tens kwa mzee wa upako unaenda kumtunza kabisa.

Mbunge kabla ya kurukaruka na kugonga Meza ni lazima ajihoji kama jambo hill lina tija kwa mwananchi anayemuwakilisha.

Nimwombe sana katibu wa ubunge ikimpendeza anitafute hata Mimi nitaendesha mafunzo hayo bila malipo yoyote.

Hali niliyoiona Leo kwa baadhi ya wabunge imeonyesha ubinafsi uliopitiliza!
 

johnmashilatu

JF-Expert Member
Sep 16, 2010
609
500
Nami nakuuunga mkono mkuu. Sijaona mantiki ya wabunge kushangilia wakati hotuba ya makadirio ya bajeti ikisomwa.
Hasa pale ilipoelezwa na waziri kuwa anapendekeza kufuta road licence. Hapa una waziri anayekuja kuomba kwenu ili apitishe hiyo bajeti tena anatumia neno inapendekezwa ili ninyi mkubali au kukataa lakini wabunge wanashangilia!
Hii inaonyesha kutojiamini au kupigia mstari kile kinachoitwa kuwa rubber stamp ya bunge kwa serikali.
Ni mategemeo yangu kuwa Kwa walichoonyesha bajeti hiyo itapitishwa Kwa asilimia 100, wakati wabunge wanaweza kuikataa au kubadili baadhi ya maeneo na ndio Sababu aliyeisoma amesema hayo ni mapendekezo
Naunga mkono kuwa wabunge wetu wanahitaji kujengewa uelewa juu ya shughuli zao.
Zama za bunge la chama kimoja ilikuwa nafuu kuliko sasa,kwani mawaziri walikuwa wakipata wakati ngumu kupitisha bajeti zao hasa pale wabunge kadhaa walipokuwa wakitoa shilingi. Siku hizi duh
 

tramadol

JF-Expert Member
Oct 10, 2015
5,312
2,000
Watu wanajiandaa na 2020 wewe unafikiria kufikiria bajeti unacheza na tz wewe.

Mgeni wewe ktk mji huu wa Nazareth?
 

Kaitampunu

JF-Expert Member
Nov 24, 2011
1,843
2,000
Wafundishwe namna ya kufikiri kabla ya kushangilia au kupiga makofi. Bungeni siyo Manisa la kiroho ambako mchungaji akinukuu mstari wa Biblia unaokupendeza basi unapiga makofi na vigelegele, tens kwa mzee wa upako unaenda kumtunza kabisa. Mbunge kabla ya kurukaruka na kugonga Meza ni lazima ajihoji kama jambo hill lina tija kwa mwananchi anayemuwakilisha.Nimwombe sana katibu wa ubunge ikimpendeza anitafute hata Mimi nitaendesha mafunzo hayo bila malipo yoyote. Haki niliyoiona Leo kwa baadhi ya wabunge imeonyesha ubinafsi uliopitiliza!
Ushangiliaji kama ule huwezi kuuona katika mabunge mengine, mfano kenya na kwingineko. Hawa wa kwetu nadhani kuna kitu hakiko sawa. Baadhi yao tena waliokuwa washangiliaji wakubwa baada ya kumaliza wakatoka nje walihojiwa na wanahabari. Majibu yao aibu tupu!
 

mfianchi

JF-Expert Member
Jul 1, 2009
9,654
2,000
Wafundishwe namna ya kufikiri kabla ya kushangilia au kupiga makofi. Bungeni siyo Manisa la kiroho ambako mchungaji akinukuu mstari wa Biblia unaokupendeza basi unapiga makofi na vigelegele, tens kwa mzee wa upako unaenda kumtunza kabisa. Mbunge kabla ya kurukaruka na kugonga Meza ni lazima ajihoji kama jambo hill lina tija kwa mwananchi anayemuwakilisha.Nimwombe sana katibu wa ubunge ikimpendeza anitafute hata Mimi nitaendesha mafunzo hayo bila malipo yoyote. Haki niliyoiona Leo kwa baadhi ya wabunge imeonyesha ubinafsi uliopitiliza!
Ulipoona matusi hatukusikia ushauri wako kuwa ukaendeshe mafunzo ya namna ya kufikiri ,leo kugonga meza ndio unaona waheshimiwa wanatakiwa wapate mafunzo sasa ulitaka wagonge masaburi yako kama si kugonga meza?
 

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Jun 4, 2015
1,512
2,000
Mwenywe nilisikitika sana yaan Mbunge unasimama kushangilia Budget pendekezwa????

Yaan umepat wap muda kupitia budget yote na kuitafakari kwa kina had ushangalie namna ile????

Kweli maajabu hayataisha Tanzania....
 

Martin George

JF-Expert Member
Jun 4, 2017
1,694
2,000
Ulipoona matusi hatukusikia ushauri wako kuwa ukaendeshe mafunzo ya namna ya kufikiri ,leo kugonga meza ndio unaona waheshimiwa wanatakiwa wapate mafunzo sasa ulitaka wagonge masaburi yako kama si kugonga meza?
Kwahiyo ukigongwa masaburi huwa unashangilia, hongera zako!
 

Mwifwa

JF-Expert Member
Apr 3, 2017
35,259
2,000
Kuna jambo linaniudji sana!!


Akina mama wajawazito wanalala wawili wawili kwenye kitanda ambacho kinamtosha mtu mmoja, wengine wanatandikiwa godoro chini wanalala tena wawili wawili wakiwa kwenye Labour ward(wodi ya akina mama wenye uchungu wa uzazi) kwenye Hospitali ya Taifa, Halafu mijitu inasema haiwezi kutumia prado bali inataka VX au V8 ambayo inagharimu milioni 200? Huu ni wendawazimu uliotukuka. Sijui huwa wanafikiria wao walizaliwa kwenye mazingira gani ambayo yapo bora kushinda sasa ambayo tunajifariji tumepiga hatua japo kuwapatia magodoro walale chini kabla hawajajifungua.

Hao hao ndio leo wanapitisha mambo bila kufikiria faida itakayopatikana kwa wananchi bali wanafanya ili kumfurahisha mtu mmoja tu huku wakisahau waliowapa ridhaa ya kuwawakilisha.

Endeleeni kushangilia na kukubali bila kufikiria, hayo ndio matokeo ya sisi wananchi kutojielewa na kuchagua watu wasiojielewa.
 

Masking Agent

JF-Expert Member
Feb 18, 2014
630
1,000
Ushangiliaji kama ule huwezi kuuona katika mabunge mengine, mfano kenya na kwingineko. Hawa wa kwetu nadhani kuna kitu hakiko sawa. Baadhi yao tena waliokuwa washangiliaji wakubwa baada ya kumaliza wakatoka nje walihojiwa na wanahabari. Majibu yao aibu tupu!
 

Uncle Jei Jei

JF-Expert Member
Jan 7, 2011
1,477
2,000
kama hali itaendelea hivi kwa wabunge hawa, itafika mahala wenye hekima na busara hawatagombania nafasi hizi maana mimi naona kama siku hizi wanajidhalilisha hadharani bila hata woga! Ama kweli aibu ni dalili ya busara na kukosa aibu wakati mwingine ni dalili za kuwa mjinga!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom