Vita vya nuclear ikinukia: Tujitayarishaje?

Vita vya nuclear ikinukia: Tujitayarishaje?

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Posts
18,653
Reaction score
31,010
Laweza kuwa swali la kijinga!
Tanzania hatuna jeshi la kihivyo kujilinganisha na hao wakubwa.

Lakini wasi wasi unaanza kutanda juu ya uwezekano wa vita ya nuclear kati ya Korea Kaskazini na Marekani.
Trump keshasema ataangusha mapigo ya noto wenye hasira(Fire and fury), wakati Korea imesema itakichakaza kidiwa cha Guam, kilichopo bahari ya Pacific.

Kihistoria vita havina macho.

Serikali yetu itupe angalizo ingalau.
Je tujenge mahandaki kuepuka mionzi?
Watu waanze kujihadhari kuweka chakula na maji ikifikia hatua gani?

Mambo ya nuclear war yanatisha.
 
Kwani sisi ni kisiwa au jirani wa nchi gani kati ya hizo mbili mkuu?
 
acha woga sisi hatuumii wacha watwangane tuwapokee kama wakimbizi nawao
 
sasa mkuu, kwenye vita hivyo sisi tunahusika vipi.
Mkuu vita haina macho , na kwa hao wakubwa kutumia nchi zetu kama vituo, kwa kupenda au kutopenda, twaweza jikuta vitani.
Pili, vita ya nuclear si mchezo.
Wataalam wanasema Hiroshima ya 1945 ilikuwa cha mtoyo.
Mionzi kama hzli ya hewa itasambaa dunia nzima.

Miaka ya 80,kule Urusi kiwanda cha nuclear kiliungua ,Chernobyl.
Mionzi yake ilifika mpaka nchi nyingi Ulaya, na hiyo sehemu imehamwa.

Mabomu ya nuclesr ya sasa ni mara maelfu na maelfu ya lile la Hiroshima.
Hali ni mbaya.
 
Moja lifike dar, lifute wa-dar wote

from Katesh using Siemens C55
 
Mkuu vita haina macho , na kwa hao wakubwa kutumia nchi zetu kama vituo, kwa kupenda au kutopenda, twaweza jikuta vitani.
Pili, vita ya nuclear si mchezo.
Wataalam wanasema Hiroshima ya 1945 ilikuwa cha mtoyo.
Mionzi kama hzli ya hewa itasambaa dunia nzima.

Miaka ya 80,kule Urusi kiwanda cha nuclear kiliungua ,Chernobyl.
Mionzi yake ilifika mpaka nchi nyingi Ulaya, na hiyo sehemu imehamwa.

Mabomu ya nuclesr ya sasa ni mara maelfu na maelfu ya lile la Hiroshima.
Hali ni mbaya.
tukiacha madhara ya kiuchumi sioni kama kuna madhara ya moja kwa moja kwetu na babu zetu huko vijijini.
n/korea yuko wazi na wenye hofu nae ni japan,south korea, israel,australia, na wadau wa us huko.
wakati Us ambaye anasofticated weapons, target yake itakuwa ni north korea.
kwa geographia ya hizo targets sisi bado tuko mbali. na base za us au maeneo atakayoamua kutumia kama ground ya mashambulio siioni afrika hasa mashariki.

hali itakuwa mbaya kama vita vikiihusisha china na russia.

vinginevyo kwa akili yangu ya kibongobongo naona kama hatuna haja kuogopa japo hata vita hivyo kutokea uwezekano ni asilimia chini ya sufuri.
 
tukiacha madhara ya kiuchumi sioni kama kuna madhara ya moja kwa moja kwetu na babu zetu huko vijijini.
n/korea yuko wazi na wenye hofu nae ni japan,south korea, israel,australia, na wadau wa us huko.
wakati Us ambaye anasofticated weapons, target yake itakuwa ni north korea.
kwa geographia ya hizo targets sisi bado tuko mbali. na base za us au maeneo atakayoamua kutumia kama ground ya mashambulio siioni afrika hasa mashariki.

hali itakuwa mbaya kama vita vikiihusisha china na russia.

vinginevyo kwa akili yangu ya kibongobongo naona kama hatuna haja kuogopa japo hata vita hivyo kutokea uwezekano ni asilimia chini ya sufuri.
Mi nishaanza kuchimba handaki nyuma ya nyumba yangu, I am taking no chances!
 
Sasa hv Waziri wa Ulinzi nae Jim Mattis katoka kusema NK waache vitisho au wajiandae kupoteza watu wao na kua mwisho wa utawala wake.
Hali sio shwari.
 
Nobody win in the war between two Nuclear powers. They should have stop them before they get nuclear Technology, if that is what they want.

I think if they offer North Korea serious deal with China and Russia as Guarantors, i believe north Korea will get rid of its Nuclear weapons.
 
hata likifanyiwa diversion likitua magogoni na chattle sawa tu maana sio faida ya haya maeneo
 
Nobody win in the war between two Nuclear powers. They should have them before they get nuclear Technology, if that is what they want.

I think if they offer North Korea serious deal with China and Russia as Guarantors, i believe north Korea will get rid of its Nuclear weapons.
Mkuu mimi sina wasiwasi Korea watapigwa vibaya na kusambaratishwa.
Wasiwasi ni hiyo mionzi kusambaa dunia nzima.
 
Laweza kuwa swali la kijinga!
Tanzania hatuna jeshi la kihivyo kujilinganisha na hao wakubwa.

Lakini wasi wasi unaanza kutanda juu ya uwezekano wa vita ya nuclear kati ya Korea Kaskazini na Marekani.
Trump keshasema ataangusha mapigo ya noto wenye hasira(Fire and fury), wakati Korea imesema itakichakaza kidiwa cha Guam, kilichopo bahari ya Pacific.

Kihistoria vita havina macho.

Serikali yetu itupe angalizo ingalau.
Je tujenge mahandaki kuepuka mionzi?
Watu waanze kujihadhari kuweka chakula na maji ikifikia hatua gani?

Mambo ya nuclear war yanatisha.
Tuna wanasayansi wetu wengi sana kwa ngazi ya Maprofessor!
Je hawawezi kutupa effects za nuclear fallout?
 
Nobody win in the war between two Nuclear powers. They should have them before they get nuclear Technology, if that is what they want.

I think if they offer North Korea serious deal with China and Russia as Guarantors, i believe north Korea will get rid of its Nuclear weapons.
If China and Russia REALLY wanted to stop Kim,they would have done that LONG TIME ago,but by STOPPING Kim ,They are HELPING USA, BUT at the same time, They don't want North korea to be blowing up innocent lives. They're not doing much because it's not their problem ,it's USA's problem.
 
Back
Top Bottom