Mtaka Haki
JF-Expert Member
- Oct 1, 2010
- 492
- 149
Viongozi wa kisiasa wamejaribu kila wawezalo kuwanyamazisha viongozi wa dini hasa pale wanapokemea au kukosoa vitendo vya kidhalimu. Mara wamesemakana kuanzisha udini na kadhalika. Mara nyingi wameshauriwa kutokuonyesha kuegemea upande wowote. Lakini wakati kuna uonevu wa lolote au kuna lolote lisilo haki kwamba linatendwa na viongozi wa serikali au vyama vya siasa basi ni wajibu wa viongozi wa dini kusimamia misingi ya haki bila kujali mkosaji ni nani?
Dr. Desmond Tutu aliwahi kusema hivi.
"If you are neutral in situations of injustice, you have chosen the side of the oppressor. If an elephant has its foot on the tail of a mouse and you say that you are neutral, the mouse will not appreciate your neutrality."
Archbishop Desmond Tutu.
TAFSIRI ISIYO RASMI:
Kama ukisema huna upande katika uonevu, basi umechagua upande wa muoneaji. Kama tembo ataweka mguu wake juu ya mkia wa panya halafu wewe ukasema hauna upande , basi panya hatafurahia kutokuwa kwako na upande.
Nawasilisha kwenu viongozi wa dini na wale wote mnaowalaumu kwa kukemee uonevu.
Dr. Desmond Tutu aliwahi kusema hivi.
"If you are neutral in situations of injustice, you have chosen the side of the oppressor. If an elephant has its foot on the tail of a mouse and you say that you are neutral, the mouse will not appreciate your neutrality."
Archbishop Desmond Tutu.
TAFSIRI ISIYO RASMI:
Kama ukisema huna upande katika uonevu, basi umechagua upande wa muoneaji. Kama tembo ataweka mguu wake juu ya mkia wa panya halafu wewe ukasema hauna upande , basi panya hatafurahia kutokuwa kwako na upande.
Nawasilisha kwenu viongozi wa dini na wale wote mnaowalaumu kwa kukemee uonevu.