Vifaa vya kijeshi vya Uturuki vyaangamizwa huko Syria!!

Vifaa vya kijeshi vya Uturuki vyaangamizwa huko Syria!!

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,431
Reaction score
7,851
Uturuki, Syria, Misri, Qatar, Iran, Marekani na Hamas wamelaani mashambulizi ya Israel yaliyopiga vifaa vya kijeshi vya Uturuki katika uwanja wa ndege huko Idlib, Syria, usiku kucha.

Mjumbe Maalum wa Marekani kwa Syria, Tom Barrack, aliyaita kuwa ni shambulizi lisilo la lazima la Israeli.

Hata hivyo, hakuna hata mmoja wa vyombo hivi aliyelaani ukweli kwamba siku chache zilizopita wanajeshi wa jeshi la Syria waliimba vitisho vya kifo dhidi ya Wayahudi nje ya Ngome ya Damasko Jumamosi: "Gaza ni kilio chetu cha kukusanyika. Ninakuja kwa ajili yako, Myahudi. Nitafanya damu yako itiririke kwenye mito."
 
Uzuri uturuki ipo NATO, hivyo Israel ikivamia basi lazima wenzake Wamlinde na hapa ndio tutapima unafiki wa wazungu.

Either way Turkey imemzidi Israel kila kitu na ndio jeshi kubwa zaidi NATO ya Ulaya. So wakijichanganya huko wameisha
 
Uzuri uturuki ipo NATO, hivyo Israel ikivamia basi lazima wenzake Wamlinde na hapa ndio tutapima unafiki wa wazungu.

Either way Turkey imemzidi Israel kila kitu na ndio jeshi kubwa zaidi NATO ya Ulaya. So wakijichanganya huko wameisha
NATO hawaingii hivyo vitani..ingekuwa hivyo wangeshaingia Ukraine muda mrefu maana Russia kavichakaza saana vifaa vyao Ukraine..wanaingia ukipigwa ukiwa nyumbani kwako sio upigwe kwa kiele ele chako nchi za watu
 
Uturuki, Syria, Misri, Qatar, Iran, Marekani na Hamas wamelaani mashambulizi ya Israel yaliyopiga vifaa vya kijeshi vya Uturuki katika uwanja wa ndege huko Idlib, Syria, usiku kucha.

Mjumbe Maalum wa Marekani kwa Syria, Tom Barrack, aliyaita kuwa ni shambulizi lisilo la lazima la Israeli.

Hata hivyo, hakuna hata mmoja wa vyombo hivi aliyelaani ukweli kwamba siku chache zilizopita wanajeshi wa jeshi la Syria waliimba vitisho vya kifo dhidi ya Wayahudi nje ya Ngome ya Damasko Jumamosi: "Gaza ni kilio chetu cha kukusanyika. Ninakuja kwa ajili yako, Myahudi. Nitafanya damu yako itiririke kwenye mito."
Vifaa vya mrusi havina dili sana.
 
Uzuri uturuki ipo NATO, hivyo Israel ikivamia basi lazima wenzake Wamlinde na hapa ndio tutapima unafiki wa wazungu.

Either way Turkey imemzidi Israel kila kitu na ndio jeshi kubwa zaidi NATO ya Ulaya. So wakijichanganya huko wameisha
Chukua
Turkey
Iran
Misri
Syria
Zote kwa pamoja dhidi ya Israel hao wavaa kobaz wote Wana rudi stone age.
 
NATO hawaingii hivyo vitani..ingekuwa hivyo wangeshaingia Ukraine muda mrefu maana Russia kavichakaza saana vifaa vyao Ukraine..wanaingia ukipigwa ukiwa nyumbani kwako sio upigwe kwa kiele ele chako nchi za watu
Umeelewa nilichoandika? Nimesema IKIVAMIWA.
 
Chukua
Turkey
Iran
Misri
Syria
Zote kwa pamoja dhidi ya Israel hao wavaa kobaz wote Wana rudi stone age.
Israel haijawahi kupiga nchi yoyote bila msaada wa USA.

Hiyo uturuki inaizidi Israel kila kitu kuanzia jeshi la anga, uchumi, ukubwa wa jeshi n.k na ndio maana Erdoğan alipotishia kuingia upande wa Iran hao Israel wakasitisha mpango wa kutumia majeshi ya kurds.

Turkey sio Iraq
 
Uzuri uturuki ipo NATO, hivyo Israel ikivamia basi lazima wenzake Wamlinde na hapa ndio tutapima unafiki wa wazungu.

Either way Turkey imemzidi Israel kila kitu na ndio jeshi kubwa zaidi NATO ya Ulaya. So wakijichanganya huko wameisha
Turkey hana lolote kwa Taifa teule la Israel akijidai kuleta fyoko ataangukia pua tu
 
Uzuri uturuki ipo NATO, hivyo Israel ikivamia basi lazima wenzake Wamlinde na hapa ndio tutapima unafiki wa wazungu.

Either way Turkey imemzidi Israel kila kitu na ndio jeshi kubwa zaidi NATO ya Ulaya. So wakijichanganya huko wameisha
Wewe ni mwongo mkubwa kudai kuwa jeshi la Uturuki eti ni bora kwa kila kitu dhidi ya Israel. Sijui umeokota wapi hayo matakataka. Labda kama unaongelea uwingi wa askari na idadi ya vifaru, lakini kitekinolojia, Israel inaizidi mengi zaidi Uturuki:

Compare Turkey VS Israel on millitary Strength:
Turkey has a larger and numerically stronger conventional military, but Israel holds a decisive technological and qualitative advantage.
Active Personnel: Turkey has about 512,000 active troops, compared to Israel's roughly 178,000

Technology and Power:
Israel maintains a smaller active force, but focuses heavily on high-tech superiority, intelligence, and precision strikes.
Budget: Israel spends more money on its defense budget ($43 billion) than Turkey does ($31 billion) despite having a much smaller population.
 
Wewe ni mwongo mkubwa kudai kuwa jeshi la Uturuki eti ni bora kwa kila kitu dhidi ya Israel. Sijui umeokota wapi hayo matakataka. Labda kama unaongelea uwingi wa askari na idadi ya vifaru, lakini kitekinolojia, Israel inaizidi mengi zaidi Uturuki:
Yaani unakiri mwenyewe kwamba anazidiwa kwenye parameter kadhaa alafu hapo hapo unasema mimi muongo? Una akili kweli?

1. Teknolojia ni nini? How do you quantify technology kwenye jeshi? Mfano Iran anatumia bajeti ndogo kwenye kutengeneza drones na makombora ila yapo effective kuliko drones na makombora ya nchi zilizowazidi bajeti za kijeshi kwenye "tehnology". Israel kuintercept kombora 1 tu la Iran ni Millions of dollars ilihali drone imetengenezwa kwa thousand dollars sasa hapo issue ni gharama au quality?

2. Pia Israel ipo vitani ndio maana inatumia pesa nyingi zaidi ya uturuki hiyo ni kawaida hata Ukraine ipo vitani na inatumia pesa nyingi sana kwenye jeshi kuliko hata hao Israel wako.

3. Israel inapewa msaada mkubwa wa kijeshi na USA in terms of fedha. Mfano wanapewa almost USD 4 billion kwa mwaka so lazima expenditure iwe kubwa.

4. Naposema wamewazidi kila kitu hao Uturuki wamewashinda Israel kwenye parameter zote za muhimu. Wamewazidi ndege, meli vita, submarine, namba ya wapiganaji, makombora ya masafa marefu n.k kwahiyo njoo na hoja sio maneno ya jumla jumla kuwa "wamewazidi teknolojia" bila kuwa specific.

Source & image credits: GFP (2026)
 

Attachments

  • Screenshot_20260724_221055_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_221055_Chrome.jpg
    28.4 KB · Views: 4
  • Screenshot_20260724_221016_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_221016_Chrome.jpg
    42.3 KB · Views: 3
  • Screenshot_20260724_220941_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_220941_Chrome.jpg
    43.7 KB · Views: 4
  • Screenshot_20260724_220810_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_220810_Chrome.jpg
    43.1 KB · Views: 4
  • Screenshot_20260724_220753_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_220753_Chrome.jpg
    56.5 KB · Views: 4
  • Screenshot_20260724_220716_Chrome.jpg
    Screenshot_20260724_220716_Chrome.jpg
    44.6 KB · Views: 3
Israel haijawahi kupiga nchi yoyote bila msaada wa USA.

Hiyo uturuki inaizidi Israel kila kitu kuanzia jeshi la anga, uchumi, ukubwa wa jeshi n.k na ndio maana Erdoğan alipotishia kuingia upande wa Iran hao Israel wakasitisha mpango wa kutumia majeshi ya kurds.

Turkey sio Iraq
Kuwa na vifaa haina maana kwamba umemzidi mbinu adui yako, waturuki waangalie watageuzwa Iran na yahudi muda wowote halafu waanze kulialia.
 
Kuwa na vifaa haina maana kwamba umemzidi mbinu adui yako, waturuki waangalie watageuzwa Iran na yahudi muda wowote halafu waanze kulialia.
Iran anapigana na US akiwa na Israel, hata uturuki ikipigana na US-israel lazima mambo yatakua magumu ila tunaongelea hapa Israel ikipigana yenyewe na uturuki ikiwa yenyewe hao Israel hawatoboi.

Kama Iran tu wamefeli mpaka wamtegemee US ndio wataweza moto wa uturuki?

Ikumbukwe mpango wa Israel kuvamia Iran kutumia askari wa miguu ulisitishwa baada ya uturuki kupanga kuingia upande wa Iran. Kwahiyo kama wangekua hawaogopi wangepuuza tu na kupeleka askari wa miguu.
 
Chukua
Turkey
Iran
Misri
Syria
Zote kwa pamoja dhidi ya Israel hao wavaa kobaz wote Wana rudi stone age.
Nawakumbusha tu wavaa vipedo kua hakuna wa kumkaribia Israel hapa.
 
Back
Top Bottom