USA used Nazis as Cold War spies

USA used Nazis as Cold War spies

jchima14

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2014
Posts
298
Reaction score
56
59cf578b8924155f92d236307362633c_M.jpg
Former FBI Director J Edgar Hoover (left) is said to have approved of the Nazi recruitment practice

Declassified US records reveal the nation's intelligence chiefs used hundreds of Nazis as spies and informants after World War Two.

Central Intelligence Agency officials are said to have turned to the country's former enemies to help beat the Soviet Union during the Cold War.

Academics studying the documents say America used at least 1,000 ex-Nazis.


Some had served at the highest levels of the Nazi Party, and were recruited to work as spies for the US in Europe.

Former SS officer Otto von Bolschwing reportedly wrote policy papers on how to terrorise Jews, but was hired by the CIA to spy in Europe after World War Two.

The agency is said to have relocated him and his family to New York in the 1950s as a reward for loyal service.

Nazi collaborator Aleksandras Lileikis - linked to the massacres of tens of thousands of Jews in Lithuania - was recruited by the US as a spy in East Germany and later brought over to Boston.

There's evidence the CIA even tried to intervene when Mr Lileikis became the subject of a war crimes investigation.

The recruitment of Nazi assets occurred against the backdrop of Cold War paranoia and panic.

But records indicate long-time FBI director J Edgar Hoover not only approved of the use of ex-Nazis as spies, he also dismissed the horrific acts they'd been involved in during the war as Soviet propaganda.

The revelations come one week after an Associated Press investigation found the US government had paid dozens of suspected Nazi war criminals millions of dollars in Social Security benefits after forcing them to leave the US.

The payments were made through a legal loophole. The US justice department later said benefits are paid to individuals who renounce US citizenship and leave voluntarily.



Source:
ereporter

http://www.ereporter.com.ng/index.php/world-news/item/836-us-used-nazis-as-cold-war-spies
 
Mi hapo sijaona kibaya FBI/CIA walichofanya. Kama waliona hizo identity za manazi ndo well trained to carry other spying task, no problem.
Lakini Russian intelligency yao iko juu sana sidhani kama kuna nchi yeyote ulaya inawafikia.
 
Mi hapo sijaona kibaya FBI/CIA walichofanya. Kama waliona hizo identity za manazi ndo well trained to carry other spying task, no problem.
Lakini Russian intelligency yao iko juu sana sidhani kama kuna nchi yeyote ulaya inawafikia.

Kipimo chako ni kipi, cha kusema kwamba Urusi wako juu kuliko wengine? unaweza labda kufunguka kwa maana haya ni mambo ya siri ya Kila nchi sasa kuweza kujua kama Urusi wako juu kuliko wengine SIO Kazi rahisi ni lazima utakuwa na uelewa mkubwa ktk hili!

 
Kipimo chako ni kipi, cha kusema kwamba Urusi wako juu kuliko wengine? unaweza labda kufunguka kwa maana haya ni mambo ya siri ya Kila nchi sasa kuweza kujua kama Urusi wako juu kuliko wengine SIO Kazi rahisi ni lazima utakuwa na uelewa mkubwa ktk hili!


Mkuu, siyo lazima niwe na uelewa mkubwa kuhusu hilo. ni uelewa wa kawaida tu.
System ya mawasiliano ndani ya Russia ni ya pekee kwa ajili ya russian country tu. Kama satelite na mifumo mingine ya Computer. Nchi nyingi za ulaya zina share kutokana na kwamba zimeunganishwa(EU). Pia KGB ya enzi za USSR ndo hiyo iliyopo sasa hivi pamoja na kuwa USSR ilisambaratika.
Ndo maana unakuta hata rais aliyekimbilia urusi wa Ukraine alikuwa ni KGB.
Pia Snowden, ambaye alikuwa kwenye rank ya juu ya CIA alikimbilia Russia akijua wao intelligencia yao ni ya juu na si rais ku intercept.
 
Mambo haya hayana kitu kama uelewa wa kawaida tu kama ulivyouita! Bali yanataka uwelewa wa hali ya juu ili uweze kuyajua si ajabu hata uwe labda insider wa KGB ama CIA au sijui ya Ujapani na Ujerumani ili uweze kujua vinginevyo inabaki kuwa porojo za Mitaani tu!
Unaweza kukuta hapa tunapiga porojo nakufikiri kwamba tunajua kumbe Urusi, Marekani Ulaya, Ujapani lao moja na Wanashirikiana kutawala Dunia, haya mambo kama wewe sio insider hauwezi kuyaelewa!
 
Mkuu, siyo lazima niwe na uelewa mkubwa kuhusu hilo. ni uelewa wa kawaida tu.
System ya mawasiliano ndani ya Russia ni ya pekee kwa ajili ya russian country tu. Kama satelite na mifumo mingine ya Computer. Nchi nyingi za ulaya zina share kutokana na kwamba zimeunganishwa(EU). Pia KGB ya enzi za USSR ndo hiyo iliyopo sasa hivi pamoja na kuwa USSR ilisambaratika.
Ndo maana unakuta hata rais aliyekimbilia urusi wa Ukraine alikuwa ni KGB.
Pia Snowden, ambaye alikuwa kwenye rank ya juu ya CIA alikimbilia Russia akijua wao intelligencia yao ni ya juu na si rais ku intercept.
Mambo haya hayana kitu kama uelewa wa kawaida tu kama ulivyouita! Bali yanataka uwelewa wa hali ya juu ili uweze kuyajua si ajabu hata uwe labda insider wa KGB ama CIA au sijui ya Ujapani na Ujerumani ili uweze kujua vinginevyo inabaki kuwa porojo za Mitaani tu!
Unaweza kukuta hapa tunapiga porojo nakufikiri kwamba tunajua kumbe Urusi, Marekani Ulaya, Ujapani lao moja na Wanashirikiana kutawala Dunia, haya mambo kama wewe sio insider hauwezi kuyaelewa!
 
Mambo haya hayana kitu kama uelewa wa kawaida tu kama ulivyouita! Bali yanataka uwelewa wa hali ya juu ili uweze kuyajua si ajabu hata uwe labda insider wa KGB ama CIA au sijui ya Ujapani na Ujerumani ili uweze kujua vinginevyo inabaki kuwa porojo za Mitaani tu!
Unaweza kukuta hapa tunapiga porojo nakufikiri kwamba tunajua kumbe Urusi, Marekani Ulaya, Ujapani lao moja na Wanashirikiana kutawala Dunia, haya mambo kama wewe sio insider hauwezi kuyaelewa!

Good for you! Hizo kama ulivyosema mpaka uwemo humo. Hizo ni hisia zako. Keep on thinking like that.
 
Good for you! Hizo kama ulivyosema mpaka uwemo humo. Hizo ni hisia zako. Keep on thinking like that.

Tatizo ni kwamba yote uliyoyaandika ni mambo ambayo yanatangazwa na vyombo vya Habari na kila mtu anasikiliza na anayajua, sasa hata hv vyombo vya Habari pia vinapika hizo Habari na kila habari inayotolewa imeshachujwa na kabla ya kumfikia mlengwa, na ndio maana nikakupa changamoto utoe sababu za kufikiri kwamba Urusi ni wazuri kuliko Ujapani ama Arjentina tu kwa mfano, wewe unasema sijui Snowden hizo habari za Snowden tunazijua tu kupitia hivi hivi vyombo vya habari ambavyo vinamilikiwa na na hao hao jamaa, hivyo huwezi kujua wana malengo gani, labda kila kitu uongo kuhusu Snowden, Je?
 
Tatizo ni kwamba yote uliyoyaandika ni mambo ambayo yanatangazwa na vyombo vya Habari na kila mtu anasikiliza na anayajua, sasa hata hv vyombo vya Habari pia vinapika hizo Habari na kila habari inayotolewa imeshachujwa na kabla ya kumfikia mlengwa, na ndio maana nikakupa changamoto utoe sababu za kufikiri kwamba Urusi ni wazuri kuliko Ujapani ama Arjentina tu kwa mfano, wewe unasema sijui Snowden hizo habari za Snowden tunazijua tu kupitia hivi hivi vyombo vya habari ambavyo vinamilikiwa na na hao hao jamaa, hivyo huwezi kujua wana malengo gani, labda kila kitu uongo kuhusu Snowden, Je?

Mkuu, ndo maana nimekwambia let keep on thinking like that.
Kwa maana wewe unataka mtu aliyemo humo KGB akwambie ndo uamini. Hisia zako ni kwamba labda CIA, FBI, KGB na wengine ni wamoja wanataka kutawala dunia. Keep on thinking like that.
Siwezi kubadili hisia zako.
Natanguliza shukrani kama umenielewa.
Kwa mtindo huo inawezekana hata mungu hayupo, Muhamadi hakuwepo na yesu hakuwepo. Sababu yote ni ya kuambiwa hatujawahi kuwaona. si ndiyo? au?
 
Mkuu, ndo maana nimekwambia let keep on thinking like that.
Kwa maana wewe unataka mtu aliyemo humo KGB akwambie ndo uamini. Hisia zako ni kwamba labda CIA, FBI, KGB na wengine ni wamoja wanataka kutawala dunia. Keep on thinking like that.
Siwezi kubadili hisia zako.
Natanguliza shukrani kama umenielewa.
Kwa mtindo huo inawezekana hata mungu hayupo, Muhamadi hakuwepo na yesu hakuwepo. Sababu yote ni ya kuambiwa hatujawahi kuwaona. si ndiyo? au?



Ndiyo maanake!

​
 
The devil is the chief liar!!!!, Any Nation that falls under her, shall rot inside while seemingly as if shining on the outside!
 
#Kijakazi # II tunaweza jadili kidgo hili swala labda nimsaidie Just do it now kuweka point yake vzuri...
 
Pia Snowden, ambaye alikuwa kwenye rank ya juu ya CIA alikimbilia Russia akijua wao intelligencia yao ni ya juu na si rais ku intercept.
So Snowden was one of the top dogs in CIA? Hardly
 
Back
Top Bottom