Umewahi kujiuliza?

Umewahi kujiuliza?

Magehema

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Posts
428
Reaction score
28
Hivi umewahi kujiuliza ni kwanini timu za Taifa za vijana za Afrika zinafanya vizuri sana katika mashindano ya kimataifa [rejea Nigeria bingwa wa kombe la dunia U17, hii ni mara ya nne wakiwa wamecheza fainali 7 za WC U17] lakini timu hizo hizo miaka 10 baadaye zinakuwa hovyo ili hali wenzao [European/South American teams] ambao waliwafunga wakiwa wadogo ndio hao hao wanakuja kuwa heroes wanapokuwa wakubwa!

Tatizo la msingi hapo ni nini?
 
umri mkuu, waafrika tanadanganya sana umri nakumbuka argentina iliyoshinda mashindano ya olympic 2008 ilikwa na vijana kama messi, aguero, di maria na lavezzi walicheza na Nigeria ambayo ilikuwa moto balaa akina odemwingie, obina, obi mikel,ambrose na anichebe. Lakini leo hao waargentina ndo wanang'aa kwenye ligi mbalimbali uku kizazi hiki cha dhahabu cha nigeria kikipotea labda obi mikel tu ndo aliebaki anacheza level ya juu
 
With modern technology bado waAfrica wana-cheat umri kweli katika tournament ambazo zina age limit, I doubt ndugu yangu, sasa hivi kudanganya umri ni vigumu sana. Ila sikatai moja kwa moja.
 
umri mkuu, waafrika tanadanganya sana umri nakumbuka argentina iliyoshinda mashindano ya olympic 2008 ilikwa na vijana kama messi, aguero, di maria na lavezzi walicheza na Nigeria ambayo ilikuwa moto balaa akina odemwingie, obina, obi mikel,ambrose na anichebe. Lakini leo hao waargentina ndo wanang'aa kwenye ligi mbalimbali uku kizazi hiki cha dhahabu cha nigeria kikipotea labda obi mikel tu ndo aliebaki anacheza level ya juu

Swadakta!
 
Back
Top Bottom