Manyanza
Platinum Member
- Nov 4, 2010
- 21,825
- 57,380
Kutoka Kitabu: The Winner’s Laws – Bodo Schäfer
Katika sura hii, Bodo Schäfer anaeleza kwamba mafanikio ya kweli yanatokana na mazoea yetu ya kila siku. Unachofanya mara kwa mara kina nguvu zaidi kuliko kile unachofanya mara moja kwa nadra.
Dondoo Muhimu za Sura ya 7:
1. Tabia Zetu Ndizo Zinajenga Maisha Yetu:
Kama tabia zako ni mbaya, maisha yako yatakuwa magumu. Ukijenga mazoea mazuri, mafanikio yanakuwa rahisi.
2. Mazoea Hupunguza Mahitaji ya Nguvu:
Unapojenga mazoea sahihi, huna haja ya kujiuliza kila siku nini cha kufanya. Unafanya bila kutumia nguvu nyingi — mafanikio yanakuwa sehemu ya maisha yako ya kawaida.
3. Ujenga Mazoea kwa Marudio (Repetition):
Kila unapojirudia kufanya jambo jema, linakuwa sehemu ya mwili na akili yako. Kwa mfano, kusoma kila siku au kuamka mapema kunakuwa sehemu ya maisha.
4. Mazoea Mabaya Lazima Yabomolewe Taratibu:
Mazoea mabaya hayaondoki mara moja. Unahitaji uvumilivu kubadili mwelekeo wa maisha yako kupitia mazoea mapya.
5. Mazoea Mazuri Hubadilisha Hata Tabia Zilizodharaulika:
Hata mtu aliyekuwa mvivu anaweza kujigeuza kuwa mtu mwenye mafanikio kwa kujenga mazoea sahihi.
Kauli Maarufu Kutoka Sura ya 7:
Funzo Kuu:
Ili kufikia mafanikio ya kudumu, badili mazoea yako ya kila siku. Mafanikio hutokana na tabia ndogo unazozirudia kila siku.
Katika sura hii, Bodo Schäfer anaeleza kwamba mafanikio ya kweli yanatokana na mazoea yetu ya kila siku. Unachofanya mara kwa mara kina nguvu zaidi kuliko kile unachofanya mara moja kwa nadra.
Dondoo Muhimu za Sura ya 7:
1. Tabia Zetu Ndizo Zinajenga Maisha Yetu:
Kama tabia zako ni mbaya, maisha yako yatakuwa magumu. Ukijenga mazoea mazuri, mafanikio yanakuwa rahisi.
2. Mazoea Hupunguza Mahitaji ya Nguvu:
Unapojenga mazoea sahihi, huna haja ya kujiuliza kila siku nini cha kufanya. Unafanya bila kutumia nguvu nyingi — mafanikio yanakuwa sehemu ya maisha yako ya kawaida.
3. Ujenga Mazoea kwa Marudio (Repetition):
Kila unapojirudia kufanya jambo jema, linakuwa sehemu ya mwili na akili yako. Kwa mfano, kusoma kila siku au kuamka mapema kunakuwa sehemu ya maisha.
4. Mazoea Mabaya Lazima Yabomolewe Taratibu:
Mazoea mabaya hayaondoki mara moja. Unahitaji uvumilivu kubadili mwelekeo wa maisha yako kupitia mazoea mapya.
5. Mazoea Mazuri Hubadilisha Hata Tabia Zilizodharaulika:
Hata mtu aliyekuwa mvivu anaweza kujigeuza kuwa mtu mwenye mafanikio kwa kujenga mazoea sahihi.
Kauli Maarufu Kutoka Sura ya 7:
“Maisha yako ni matokeo ya mazoea yako.”
Funzo Kuu:
Ili kufikia mafanikio ya kudumu, badili mazoea yako ya kila siku. Mafanikio hutokana na tabia ndogo unazozirudia kila siku.