Makao Makuu
Member
- Aug 28, 2016
- 7
- 4
Ndugu zangu,
Kiwanda cha Ubungo Farm Industries (UFI) ni miongoni mwa viwanda vya umma ambavyo ‘vilipitiwa’ na zoezi la ubinafsishaji. Lakini mchakato wote ulilenga katika kukiboresha kiwanda hicho ili kizalishe zana bora za kilimo – kwa uwezo wetu Watanzania, ili kuhakikisha wakulima wanapata zana za kutosha.
Hata hivyo, kuna mambo ambayo yanaleta utata kuhusu namna mchakato wa ubinafsishaji wa kiwanda hicho ulivyofanyika na uzalishaji wa zana hizo ambazo hauendelei kwa sasa.
Badala yake pale kunazalishwa mabomba ya maji, mradi ambao taarifa zinasema uliletwa na vigogo wa serikali katika Awamu ya Tatu ili kuzalisha mabomba kwa ajili ya Mradi Mkubwa wa Maji wa Ziwa Victoria.
Je, nani alihusika na mchakato wa ubinafsishaji wenye utata ambao siyo tu unakwenda kinyume na malengo ya serikali ya kuboresha uzalishaji wa bidhaa husika, lakini pia kuna kila dalili ya udanganyifu, rushwa na ufisadi?
Kwa mukhtadha huo, je, Tanzania ya Magufuli ya Viwanda inaweza kufanikiwa?
Pengine uelewa wangu ni mdogo, lakini inawezekana humu ndani wapo wanaolifahamu jambo hili vizuri, hivyo nakaribisha mjadala.
Kiwanda cha Ubungo Farm Industries (UFI) ni miongoni mwa viwanda vya umma ambavyo ‘vilipitiwa’ na zoezi la ubinafsishaji. Lakini mchakato wote ulilenga katika kukiboresha kiwanda hicho ili kizalishe zana bora za kilimo – kwa uwezo wetu Watanzania, ili kuhakikisha wakulima wanapata zana za kutosha.
Hata hivyo, kuna mambo ambayo yanaleta utata kuhusu namna mchakato wa ubinafsishaji wa kiwanda hicho ulivyofanyika na uzalishaji wa zana hizo ambazo hauendelei kwa sasa.
Badala yake pale kunazalishwa mabomba ya maji, mradi ambao taarifa zinasema uliletwa na vigogo wa serikali katika Awamu ya Tatu ili kuzalisha mabomba kwa ajili ya Mradi Mkubwa wa Maji wa Ziwa Victoria.
Je, nani alihusika na mchakato wa ubinafsishaji wenye utata ambao siyo tu unakwenda kinyume na malengo ya serikali ya kuboresha uzalishaji wa bidhaa husika, lakini pia kuna kila dalili ya udanganyifu, rushwa na ufisadi?
Kwa mukhtadha huo, je, Tanzania ya Magufuli ya Viwanda inaweza kufanikiwa?
Pengine uelewa wangu ni mdogo, lakini inawezekana humu ndani wapo wanaolifahamu jambo hili vizuri, hivyo nakaribisha mjadala.