Tumepotea: Tafakuri Kuhusu Maisha ya Binadamu

Tumepotea: Tafakuri Kuhusu Maisha ya Binadamu

Rorscharch

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2013
Posts
1,435
Reaction score
3,120
Je, kweli haya ndiyo maisha tuliyokusudiwa kuishi? Kwamba kila siku ni mbio zisizo na mwisho—kuamka, kufanya kazi, kulipa bili, kula chakula kilichojazwa kemikali, na hatimaye kufa bila hata kushuhudia maana halisi ya uwepo wetu? Je, huu ndio mwisho wa safari yetu kama wanadamu, maisha yaliyojengwa juu ya thamani ya pesa badala ya thamani ya utu?

Tunaishi katika jamii ambayo imefanya kuwa hai kuwa gharama. Tunawalipa watawala ili tuendelee kuishi, tunajilazimisha katika mifumo ambayo haijali ustawi wetu, na tunafundishwa tangu utotoni kuwa mafanikio yanapimwa kwa uwezo wa kumiliki badala ya uwezo wa kuishi kwa utulivu. Lakini hii ndiyo thamani ya uhai? Kwamba tunafanyakazi maisha yetu yote kwa matumaini ya siku moja kupumzika, lakini hatimaye tunakufa tukiwa tumemezwa na mfumo huu?

Inaweza kusemwa kuwa hatuna chaguo—kwamba huu ndio ukweli wa dunia. Lakini swali linabaki: kwa nini binadamu tuliamua kuchagua njia hii? Kwa nini thamani ya kila kitu imegeuzwa kuwa pesa, hata utu wetu? Tumefika mahali ambapo watu wanathamini faida kuliko uhusiano, mali kuliko utu, na ushindani kuliko mshikamano wa kijamii. Je, hatukuwa na njia nyingine?

Na hata kama hakuna njia nyingine, je, si jambo la kusikitisha kwamba huu ndio mwelekeo tuliouchukua? Kwamba katika fursa hii moja ya kuishi kama binadamu, tunatumia muda wetu mwingi kujitahidi kuishi badala ya kuishi kweli?
 
Najua unaumia na kuumizwa sana na udhalimu unaofanywa ila set standards zako kabla hujategemea upande mwingine.

Kuna watu nakutana nao na kushirikiana kwenye mambo mengi ila sijawahi kuona wanalalamika popote yaani watu wanaishi,hawajui maana ya deni la taifa,ubadhirifu wa pesa za umma wala nini.

Mafuta yakipanda bei wanashuka na kutikisa vichwa Kwa masikitiko kiasi lakini kamwe hawainui midomo kulalamika

Unapaswa uwe vice versa ili uwezo kuendana na yaliyomo kwenye hii Dunia

Fanya mambo yako,
Fuata sheria,
Ikitokea dili lolote hata haramu fanya.
Kila kitu kimesetiwa hapa Duniani
Vita na baadhi ya magonjwa siyo mpango wa Mungu ni set-up za kibinadamu,

Tafuta pesa ili Dunia uione tamu yaani unalipwa Mshahara,unapimiwa halafu unataka haki,tokea lini Mshahara ukatosha?

Fanya Jambo litalokushtua Kwa furaha wewe mwenyewe
 
Najua unaumia na kuumizwa sana na udhalimu unaofanywa ila set standards zako kabla hujategemea upande mwingine.

Kuna watu nakutana nao na kushirikiana kwenye mambo mengi ila sijawahi kuona wanalalamika popote yaani watu wanaishi,hawajui maana ya deni la taifa,ubadhirifu wa pesa za umma wala nini.

Mafuta yakipanda bei wanashuka na kutikisa vichwa Kwa masikitiko kiasi lakini kamwe hawainui midomo kulalamika

Unapaswa uwe vice versa ili uwezo kuendana na yaliyomo kwenye hii Dunia

Fanya mambo yako,
Fuata sheria,
Ikitokea dili lolote hata haramu fanya.
Kila kitu kimesetiwa hapa Duniani
Vita na baadhi ya magonjwa siyo mpango wa Mungu ni set-up za kibinadamu,

Tafuta pesa ili Dunia uione tamu yaani unalipwa Mshahara,unapimiwa halafu unataka haki,tokea lini Mshahara ukatosha?

Fanya Jambo litalokushtua Kwa furaha wewe mwenyewe
Sound advice
 
Back
Top Bottom