Tuliompigia kura ya Urais Magufuli, kura za ubunge na udiwani UKAWA | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tuliompigia kura ya Urais Magufuli, kura za ubunge na udiwani UKAWA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by IFRS, May 8, 2017.

  1. I

    IFRS JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2017
    Joined: Dec 19, 2014
    Messages: 1,509
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Katika uchaguzi wa mwaka 2015 ni moja ya chaguzi ambao hautakaa kusahulika kutokana na ushindani mkubwa kati ya Chama tawala CCM na muungano wa vyama vya upinzani UKAWA. Chama cha mapinduzi kilimsimamisha mgombea wa urais mh. John Pombe Magufuli na ukawa wakamsimamisha mh. Edward Lowassa.

    Kiukweli mimi ni mmoja wapo niliyemchagua John Magufuli kwa kura ya Urais lakini nilichagua UKAWA kwenye kura ya ubunge na udiwani.

    Sababu kubwa sana ya kutomchagua mgombea wa UKAWA kwenye kura ya Urais ni kutokuwa na imani na Mh Lowassa na kukatishwa tamaa na wabunge wa CCM kwenye bunge lililopita ambao badala ya kutetea maslahi ya wananchi wao walikuwa wanatetea maslahi ya Chama.

    Je, mwanaJF mwenzangu ulifanya uamuzi wa kuchagua CCM kwenye urais na UKAWA kwenye ubunge na udiwani kwa sababu gani?
     
  2. Samaritan

    Samaritan JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2017
    Joined: Oct 12, 2012
    Messages: 7,810
    Likes Received: 7,343
    Trophy Points: 280
    Kabla ya michango ya wengine huku ikizingatiwa kwamba kura ni siri. Je, unajutia maamuzi yako au bado unaona ulifanya maamuzi sahihi? Tuanzie hapo kwanza
     
  3. I

    IFRS JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2017
    Joined: Dec 19, 2014
    Messages: 1,509
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Sijutii kumchagua mbunge wa cuf temeke badala ya mtemvu wa ccm. At least huyu anafanya kazi za mbunge na yupo karibu na matatizo ya wananchi.
    Kuhusu urais ndio kabisa namuelewa sana JPM na nadhani nitamchagua tena uchaguzi ujao
     
  4. Shunie

    Shunie JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2017
    Joined: Aug 14, 2016
    Messages: 47,270
    Likes Received: 139,178
    Trophy Points: 280
    Mm nilipiga kwa ukawa wote najiskia amani ya moyo

    Ningepiga kwa ccm roho ingeniuma sana
     
  5. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #5
    May 8, 2017
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 5,058
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Swali zuri. Na je huyu mbunge na diwani walishinda?
     
  6. Chenchele

    Chenchele JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2017
    Joined: Dec 27, 2016
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1,410
    Trophy Points: 280
    Basi kama ni hivyo ni vyema ukatulia kwako ukisubir uchaguz ujao
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2017
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 8,497
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    Naungamkono
     
  8. Hoshea

    Hoshea JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2017
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 3,751
    Likes Received: 1,477
    Trophy Points: 280
    Unga na shingo, ameshawajibu
     
  9. K

    Kihava JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2017
    Joined: May 23, 2016
    Messages: 1,293
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Magu wengi wetu tulimchagua kwa sababu tulimwamini kuwa ni mpenda maendeleo na mwenye utu kutokana na utendaji wake kwenye wizara ya ujenzi. Wabunge na madiwani wengi tuliwachagua wa UKAWA. Kwa sasa sitaki hata kumsikia huyu Magu. Namsubiri kwa hamu 2020. Lazima nimtumbue kwenye sanduku la kura. Kutumbuana kwa zamu.
     
  10. nyanimzungu

    nyanimzungu JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2017
    Joined: Mar 4, 2017
    Messages: 723
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 80
    Mi sikupiga kura kabisa niliona watanichafulia kidole changu bure tu.
     
  11. M

    MENGELENI KWETU JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2017
    Joined: Oct 23, 2013
    Messages: 5,078
    Likes Received: 9,209
    Trophy Points: 280
    Kumpigia kura JPM was one of the worst decisions one could have done..
    Namshukuru sana Mungu sikufanya hili kosa.
     
  12. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2017
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 8,497
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    Pole mjomba:
    Una cheti fake?
    Wewe ni mpiga deal?
     
  13. I

    IFRS JF-Expert Member

    #13
    May 11, 2017
    Joined: Dec 19, 2014
    Messages: 1,509
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Inawezekana ana vyeti feki
     
  14. M

    Mnyirani JF-Expert Member

    #14
    May 12, 2017
    Joined: Dec 1, 2016
    Messages: 892
    Likes Received: 497
    Trophy Points: 80
    Mimi bashite namuunga mkono Magu na nitamchagua japo najua ni garasa na hatari kwa ustawi wa taifa
     
  15. c

    chikundi JF-Expert Member

    #15
    May 12, 2017
    Joined: Oct 16, 2016
    Messages: 5,995
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Kwani hajatulia?
     
  16. baruti 1

    baruti 1 JF-Expert Member

    #16
    May 12, 2017
    Joined: Apr 4, 2017
    Messages: 455
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 180
    nlimchagua JPM. KWAKUA ANAJITOA MUANGA KILA SIKU KATIKA KUITETEA NA KUIPIGANIA TANZANIA DHIDI YA WAPIGA DILI NA MAFSADI SINCE ALIPOKUWA WAZIRI. NA SIJUTI KWA UAMUZI HUO NA NTAMCHAGUA TENA MWAKA 2025. KWANI 2020 ASHASHINDA
     
  17. I

    IFRS JF-Expert Member

    #17
    May 13, 2017
    Joined: Dec 19, 2014
    Messages: 1,509
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Point
     
  18. msabillah

    msabillah JF-Expert Member

    #18
    May 13, 2017
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 820
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 80
    Magu ndiyo habari ya Mjini.
     
  19. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #19
    May 13, 2017
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 5,835
    Likes Received: 2,595
    Trophy Points: 280
    Kwa mwendo kasi huu wa kupiga rambirambi za wahanga, najutia sana kumpa kura yangu ya uraisi huyu mheshimiwa. Sitorudia upuuzi niliofanya tena, hata wakichakachua lakini nitakuwa na amani ya moyo kutokuwa mmoja wao.
     
Loading...