The Aftermath Of Swine Flu Outbreak

The Aftermath Of Swine Flu Outbreak

Waziri Mayai Wa Maradhi

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
349
Reaction score
92
Mfugaji wa nguruwe huko Ruai, Nairobi, anakabiliwa na hasara baada ya mlipuko wa homa ya nguruwe kuangamiza mifugo yake yote, na kumsababishia hasara inayokadiriwa kuwa Shilingi milioni 2.9.

Peter Gitonga Kimani, mfugaji katika eneo la Kona Mbaya, alisema alipoteza nguruwe 156 ndani ya saa 72 baada ya ugonjwa huo kuikumba shamba lake mnamo tarehe 24 Juni 2026.
Gitonga alisema kuwa nguruwe 109 walikuwa wamekufa kufikia jioni ya tarehe 24 Juni, na kuwaacha wanyama 47. Kufikia asubuhi iliyofuata, ni nguruwe sita pekee waliosalia, lakini kufikia usiku wa tarehe 25 Juni, alikuwa amepoteza kundi zima.

Alikadiria hasara yake yote kuwa kati ya Shilingi milioni 2 na milioni 3, akisema alikuwa akijiandaa kuuza idadi kubwa ya nguruwe hao.
Tangu mwezi wa Mei 2026, virusi hivyo vimeripotiwa kuua takriban nguruwe 1,500 katika mashamba zaidi ya 20 katika Kaunti ya Kiambu.

Idara ya Huduma za Mifugo imeimarisha ufuatiliaji na hatua za kukabiliana na hali hiyo katika kaunti ambazo ugonjwa huo umeripotiwa, zikiwemo Tharaka Nithi, Embu, Kakamega, Busia, Homa Bay na Migori.
Mkulima huyo ameiomba serikali kuingilia kati na kuwasaidia wakulima waliopoteza mifugo yao na vyanzo vyao vya kujikimu.

Hali hii ya hivi karibuni pia inakuja kufuatia milipuko ya awali ya mafua nchini Kenya.
 
Back
Top Bottom