Tanzania's SGR is of poor quality


britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
11,001
Points
2,000
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
11,001 2,000
You are stupid , don't judge things without tangible evidences

Nenda mwenyewe ujionee don't just pick photos from unknown sites to spoil Tanzania projects
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
29,489
Points
2,000
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
29,489 2,000
hizi photo ni za mwaka gani?
 
D

Depay

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2015
Messages
5,225
Points
2,000
D

Depay

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2015
5,225 2,000
The track is so narrow....
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
38,193
Points
2,000
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
38,193 2,000
Wakenya Nyie hasira zenu za kuwachkulia dada zenu zinawafanya mnakuwa na gazabu na wabongo kwa kila jambo

Ova

Sent using Jamii Forums mobile app
 
N

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2016
Messages
1,251
Points
2,000
N

Naton Jr

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2016
1,251 2,000
Hiyo picture ya railway sio ya Tanzania and I don't know all this for what
 
K

KWADWO ABIMBOLA

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2019
Messages
764
Points
1,000
K

KWADWO ABIMBOLA

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2019
764 1,000
Mimi miradi ya awamu hii mfano hii reli mpya inayoitwa SGR, bwawa la mto rufiji linaloitwa Stigler Gorge na hata ufufuaji wa ATCL huwa navitilia mashaka sana. Uzoefu unaonyesha kuwa mambo yaliyolazimishwa na serikali(awamu zote) bila kuwashirikisha wadau mwishowe yaliishia kuleta hasara na matatizo makubwa sana.

Mifano ni mingi sana. Kwanza ni muungano ambao mpaka sana ni pasua kichwa. Muungano ulilazimishwa kutoka juu na hakujawahi kuwa na muafaka wa kitaifa kwenye hili jambo. Madhara yake ni ubaguzi unaoendelezwa huko zanzibar na uporaji wa hata haki yao ya kuchagua viongozi wanaowataka.

Jambo jingine lililoishia vibaya na kuiharibu nchi kwa kiwango kikubwa ni azimio la Arusha. Azimio hili lilitungwa na watu wachache wakishinikizwa na mwenyekiti wa chama wakati huo Mwl. Nyerere (pia yawezekana alilitunga mwenyewe). Kutokana na kukosa ushrikishwaji wa wananchi na wadau, na pia kuwakandamiza wale waliolipinga katika serikali, nalo liliishia kwenye dustbin baada ya majaribio ya kulitekeleza kwa muda mfupi.

Mambo mengine yalioshushwa na mwenyekiti moja kwa moja na yakaishia kusikojulikana yametapakaa kila mahali. Sihitaji kuyawekea mifano mmoja mmoja hapa. Kwa mfano, kwa muda mfupi tu uliopita katika awamu hii tumejionea wenyewe madhara haya kwenye korosho, sukari, nk.

Ushauri ni kuwa serikali uchukue tahadhari sana kabla ya kufanya maamuzi ya mambo yanayogusa watu na jamii kwa ujumla. Madhara ya haya mambo, ni kulipishwa madeni tunayokopa hasa hasa pale ambapo hizo projects hazitakuwa zinaleta faida tunazotarajia. Wao watadai pesa zao, tuwe tunapata faida ama hasara haitawahusu hawa wadeni wetu watakaokuwa wametukalia kooni.

Niishie hapa.
 
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
6,687
Points
2,000
Mr. MTUI

Mr. MTUI

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
6,687 2,000
Wakenya..hizi nguzo mbona kama zimepishana, imean zimekaa zig zag au maxho yangu yanadanganya.
img_20190226_084251-jpg.1032250
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,404
Points
2,000
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,404 2,000
Mimi miradi ya awamu hii mfano hii reli mpya inayoitwa SGR, bwawa la mto rufiji linaloitwa Stigler Gorge na hata ufufuaji wa ATCL huwa navitilia mashaka sana. Uzoefu unaonyesha kuwa mambo yaliyolazimishwa na serikali(awamu zote) bila kuwashirikisha wadau mwishowe yaliishia kuleta hasara na matatizo makubwa sana.

Mifano ni mingi sana. Kwanza ni muungano ambao mpaka sana ni pasua kichwa. Muungano ulilazimishwa kutoka juu na hakujawahi kuwa na muafaka wa kitaifa kwenye hili jambo. Madhara yake ni ubaguzi unaoendelezwa huko zanzibar na uporaji wa hata haki yao ya kuchagua viongozi wanaowataka.

Jambo jingine lililoishia vibaya na kuiharibu nchi kwa kiwango kikubwa ni azimio la Arusha. Azimio hili lilitungwa na watu wachache wakishinikizwa na mwenyekiti wa chama wakati huo Mwl. Nyerere (pia yawezekana alilitunga mwenyewe). Kutokana na kukosa ushrikishwaji wa wananchi na wadau, na pia kuwakandamiza wale waliolipinga katika serikali, nalo liliishia kwenye dustbin baada ya majaribio ya kulitekeleza kwa muda mfupi.

Mambo mengine yalioshushwa na mwenyekiti moja kwa moja na yakaishia kusikojulikana yametapakaa kila mahali. Sihitaji kuyawekea mifano mmoja mmoja hapa. Kwa mfano, kwa muda mfupi tu uliopita katika awamu hii tumejionea wenyewe madhara haya kwenye korosho, sukari, nk.

Ushauri ni kuwa serikali uchukue tahadhari sana kabla ya kufanya maamuzi ya mambo yanayogusa watu na jamii kwa ujumla. Madhara ya haya mambo, ni kulipishwa madeni tunayokopa hasa hasa pale ambapo hizo projects hazitakuwa zinaleta faida tunazotarajia. Wao watadai pesa zao, tuwe tunapata faida ama hasara haitawahusu hawa wadeni wetu watakaokuwa wametukalia kooni.

Niishie hapa.
You are pessimist and still dwelling on the yesteryears
 

Forum statistics

Threads 1,295,450
Members 498,335
Posts 31,212,482
Top