Siasa safi na uzalendo

Siasa safi na uzalendo

Masalu Jacob

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2017
Posts
1,446
Reaction score
1,645
Habari!
Napenda kutoa mawazo binafsi kuhusu tatizo la ajira nchini njia bora na nzuri kwa kutengeneza ajira nyingi zenye manufaa.
1. Sekta zisizo rasmi
Hapa serikali naishauri irasmishe shughuli zisizo rasmi zitambulike na pia taasisi za kifedha zitoe ushirikiano. Mfano, gereji, mama lishe, mafundi nguo, mafundi nyumba, madereva, wakulima, maduka ya reja reja na jumla yaliyopo mtaani nk. Hizi taasisi zikirasmishwa zinauwezo wa kutoa ajira nyingi kwa vijana wenye taaluma mbalimbali na zikapunguza tatizo la ajira. Kwasababu hizi taasisi zinaendeshwa na watu wachache wenye elimu ndio maana hazitoi tija kubwa kwa taifa kama sekta nyingine.
 
Habari!
Napenda kutoa mawazo binafsi kuhusu tatizo la ajira nchini njia bora na nzuri kwa kutengeneza ajira nyingi zenye manufaa.
1. Sekta zisizo rasmi
Hapa serikali naishauri irasmishe shughuli zisizo rasmi zitambulike na pia taasisi za kifedha zitoe ushirikiano. Mfano, gereji, mama lishe, mafundi nguo, mafundi nyumba, madereva, wakulima, maduka ya reja reja na jumla yaliyopo mtaani nk. Hizi taasisi zikirasmishwa zinauwezo wa kutoa ajira nyingi kwa vijana wenye taaluma mbalimbali na zikapunguza tatizo la ajira. Kwasababu hizi taasisi zinaendeshwa na watu wachache wenye elimu ndio maana hazitoi tija kubwa kwa taifa kama sekta nyingine.
2. Wahitimu wa vyuo vikuu
Serikali kupitia taasisi zake naiomba iweke utaratibu kwa vijana wa vyuo vikuu kwa ngazi za shahada na kuendelea ziwafadhiri mikopo nafuu ya kuanzisha miradi au biashara ambayo lazima watakwe kutengeneza ajira ya watu wasiopungua 5,000 na kuendelea kwa wazo moja la biashara na utaratibu utumike kupitia chuo alichosoma au anachosoma mwanafunzi, pia mfanye utaratibu kama ule muutumiao kwenye mikopo vyuo vikuu naimani tutapiga hatua kubwa kama taifa.
Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki Afrika.
 
Back
Top Bottom