Serukamba alikuwa anamaanisha type ya kina Nape?


K

kipuyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2009
Messages
1,436
Likes
812
Points
280
K

kipuyo

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2009
1,436 812 280
Mijadala ya makadirio ya bajeti ya wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi inaendelea kwa siku ya pili hii leo.

Wabunge wengi waliopata nafasi ya kuchangia kwenye bajeti hii wameona kuna haja ya tume kuundwa itakayoangalia mustabali wa elimu yetu kwa ujumla kwani kutokana na mfumo wa elimu tulionao kwa sasa ni dhahiri kuwa tunawandaa wataalam feki wa kisasi kijacho.

Wengi walipendekeza maslahi ya waalimu yaboreshwe ili wale wanafunzi wanaofanya vizuri zaidi wapelekwe kwenye vitivo vya elimu ili wawe waalimu tofauti na sasa ambapo wanaoonekana kuwa na ufaulu wa chini ndio wanaopelekwa kwenye vitivo vya elimu. Akionyesha jinsi elimu yetu ilivyokuwa mbovu kwa sasa mbunge wa jimbo la Kigoma mjini ndugu Peter Serukamba alisema wakati wa mchango wake bungeni jana kuwa asilimia zaidi ya 60 ya wanafunzi wanaosoma shahada ya pili hapa nchini wanaandikiwa 'thesis' kwa maana ya kuwa hawana uwezo kabisa.

Niliposikia hivyo nikakumbuka madai ya watu wengi kwenye mitandao ya kijamii kuwa mheshimiwa mmoja mwenezi wa chama cha zamani amemaliza shahada yake ya pili mzumbe kwa kusaidiwa kuandikiwa dissertation yake.
 
Double K

Double K

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2012
Messages
909
Likes
47
Points
45
Double K

Double K

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2012
909 47 45
aliowamaanisha siwajui ila kuhusu uheshimiwa inategemea na qualifications za chama, kama ni elimu ya kidato cha nne hata kufikaMzumbe ameovaqulify.
 
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2012
Messages
1,740
Likes
9
Points
0
Young Tanzanian

Young Tanzanian

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2012
1,740 9 0
Niliposikia hivyo nikakumbuka madai ya watu wengi kwenye mitandao ya kijamii kuwa mheshimiwa mmoja mwenezi wa chama cha zamani amemaliza shahada yake ya pili mzumbe kwa kusaidiwa kuandikiwa dissertation yake.
BE STRYT DOUBLE K....SEMA NAPE NDYE TUNAJUA CV YAKE ALIFELI FORM 2,AKABADILI JINA AKAFELI TENA FORM FOUR AKARUKIA DPLOMA DN MASTERS MZUMBE AKASAIDIWA DISERTION
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Mijadala ya makadirio ya bajeti ya wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi inaendelea kwa siku ya pili hii leo.

Wabunge wengi waliopata nafasi ya kuchangia kwenye bajeti hii wameona kuna haja ya tume kuundwa itakayoangalia mustabali wa elimu yetu kwa ujumla kwani kutokana na mfumo wa elimu tulionao kwa sasa ni dhahiri kuwa tunawandaa wataalam feki wa kisasi kijacho.

Wengi walipendekeza maslahi ya waalimu yaboreshwe ili wale wanafunzi wanaofanya vizuri zaidi wapelekwe kwenye vitivo vya elimu ili wawe waalimu tofauti na sasa ambapo wanaoonekana kuwa na ufaulu wa chini ndio wanaopelekwa kwenye vitivo vya elimu. Akionyesha jinsi elimu yetu ilivyokuwa mbovu kwa sasa mbunge wa jimbo la Kigoma mjini ndugu Peter Serukamba alisema wakati wa mchango wake bungeni jana kuwa asilimia zaidi ya 60 ya wanafunzi wanaosoma shahada ya pili hapa nchini wanaandikiwa 'thesis' kwa maana ya kuwa hawana uwezo kabisa.

Niliposikia hivyo nikakumbuka madai ya watu wengi kwenye mitandao ya kijamii kuwa mheshimiwa mmoja mwenezi wa chama cha zamani amemaliza shahada yake ya pili mzumbe kwa kusaidiwa kuandikiwa dissertation yake.
Alichokizungumza Serukamba ni kweli kabisa kwani hata mimi aliwahi kufuata mtu mmoja ambaye ni wakala wa kutafutia wanafunzi watu wa kuwaandikia dissertation kwa malipo ya laki 2. Nilimkatalia nikamwambia mimi ni maskini jeuri. kwa hiyo wapo watu wanaishi kwa kuwaandikia wenzao dissertation. Wanaoandikiwa wakishahitimu hawawezi kuandika barua ya kuomba kazi. Sasa hawa watashindanishwa na wenzao wa EAC? Hii ni hatari. Na bado tunaendelea kuwaongezea marks ili waonekane wamefaulu. Haya bhana.
 
A

afwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
4,087
Likes
111
Points
160
A

afwe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
4,087 111 160
Siamini kama ameropoka ni lazima ana uhakika. Kwa maana hiyo tuna wasomi wengi wa cheti sio wa taaluma
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,155
Likes
4,642
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,155 4,642 280
Kweli kabisa
 

Forum statistics

Threads 1,273,853
Members 490,528
Posts 30,493,527