Serekali ya Kikwete yaanza kazi rasmi Moshi


Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2008
Messages
3,180
Likes
10
Points
135
Eeka Mangi

Eeka Mangi

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2008
3,180 10 135
Leo asubuhi wafanyabiashara kwenye soko la Mbuyuni manispaa ya Moshi wameshikwa na butwaa baada ya kuja na kukuta vibanda vyao vimevunjwa na askari wa manispaa wakishirikiana na askari polisi. Vijana hao walipofika kwenye biashara zao hawakuamini kilichotokea. Wakiwa katika hali ya kutafakari polisi nao walifika na kuanza kurusha risasi hewani. Hii sio mara ya kwanza kwa wafanyabiashara wa Moshi kufanyiwa uhuni kama huu. Soku kuu la Moshi liliwahi kuungua na kusadikika kuwa lilichomwa makusudi na maafisa wa manispaa. Soko la juu nalo liliunguzwa na watu haohao. Wafanyabiashara wa eneo kwenye kiwanja cha CCM maarufu kama shimoni karibu na stendi kuu ya Moshi kilitokea kituko kama hicho pia. Stendi kuu ya mabasi ya Moshi pia iliwahi kuunguzwa ili manispaa waweze kujenga upya. Matukio yote haya yaliacha hasara kubwa kama sio watu kufa kwa shinikizo la damu.
Tukio la usiku wa kuamkia leo limetafsiriwa na wakaazi wa Moshi kama KULIPIZA KISASI kwa serekali iliyoko madarakani kwa kuwapa upinzani kura nyingi na kuinyima CCM. Wanahoji walikuwa wapi siku zote wksti wa kampeni wafanyabiashara walipanga biashara zao karibu kabisa na kituo cha polisi na hakuna aliyewauliza kitu! Je ruksa ya wakati huo ailikuwa HONGO ama ni nini? Hivi ndivyo serekali imeanza kazi?
 
Kunta Kinte

Kunta Kinte

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2009
Messages
3,681
Likes
244
Points
160
Kunta Kinte

Kunta Kinte

JF-Expert Member
Joined May 18, 2009
3,681 244 160
Leo asubuhi wafanyabiashara kwenye soko la Mbuyuni manispaa ya Moshi wameshikwa na butwaa baada ya kuja na kukuta vibanda vyao vimevunjwa na askari wa manispaa wakishirikiana na askari polisi. Vijana hao walipofika kwenye biashara zao hawakuamini kilichotokea. Wakiwa katika hali ya kutafakari polisi nao walifika na kuanza kurusha risasi hewani. Hii sio mara ya kwanza kwa wafanyabiashara wa Moshi kufanyiwa uhuni kama huu. Soku kuu la Moshi liliwahi kuungua na kusadikika kuwa lilichomwa makusudi na maafisa wa manispaa. Soko la juu nalo liliunguzwa na watu haohao. Wafanyabiashara wa eneo kwenye kiwanja cha CCM maarufu kama shimoni karibu na stendi kuu ya Moshi kilitokea kituko kama hicho pia. Stendi kuu ya mabasi ya Moshi pia iliwahi kuunguzwa ili manispaa waweze kujenga upya. Matukio yote haya yaliacha hasara kubwa kama sio watu kufa kwa shinikizo la damu.
Tukio la usiku wa kuamkia leo limetafsiriwa na wakaazi wa Moshi kama KULIPIZA KISASI kwa serekali iliyoko madarakani kwa kuwapa upinzani kura nyingi na kuinyima CCM. Wanahoji walikuwa wapi siku zote wksti wa kampeni wafanyabiashara walipanga biashara zao karibu kabisa na kituo cha polisi na hakuna aliyewauliza kitu! Je ruksa ya wakati huo ailikuwa HONGO ama ni nini? Hivi ndivyo serekali imeanza kazi?
Nilidhani kwa kuwa Chadema walipata viti17 vya udiwani na CCM 3 basi halmashauri ya mji wa Moshi ingekuwa inaongozwa na Chadema, sasa inakuwaje haya yanatokea? Naomba kueleweshwa isije ikawa tunailaumu CCM hata pale ambapo tunaweza kurekebisha mambo wenyewe
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Nilidhani kwa kuwa Chadema walipata viti17 vya udiwani na CCM 3 basi halmashauri ya mji wa Moshi ingekuwa inaongozwa na Chadema, sasa inakuwaje haya yanatokea? Naomba kueleweshwa isije ikawa tunailaumu CCM hata pale ambapo tunaweza kurekebisha mambo wenyewe
Uchaguzi wa mameya bado mkuu. Nadhani halmashauri itakabidhiwa kwa Chadema baada ya kupatikana meya
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Nilidhani kwa kuwa Chadema walipata viti17 vya udiwani na CCM 3 basi halmashauri ya mji wa Moshi ingekuwa inaongozwa na Chadema, sasa inakuwaje haya yanatokea? Naomba kueleweshwa isije ikawa tunailaumu CCM hata pale ambapo tunaweza kurekebisha mambo wenyewe
Mabazara ya madiwani bado hajaanza kazi, michakato ya kuchagua mameya inaendelea na sehemu nyingin wanafanya uchaguzi wa madiwani J2 tarehe 28/11/2010
 
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2010
Messages
1,029
Likes
35
Points
145
Mabel

Mabel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2010
1,029 35 145
Leo asubuhi wafanyabiashara kwenye soko la Mbuyuni manispaa ya Moshi wameshikwa na butwaa baada ya kuja na kukuta vibanda vyao vimevunjwa na askari wa manispaa wakishirikiana na askari polisi. Vijana hao walipofika kwenye biashara zao hawakuamini kilichotokea. Wakiwa katika hali ya kutafakari polisi nao walifika na kuanza kurusha risasi hewani. Hii sio mara ya kwanza kwa wafanyabiashara wa Moshi kufanyiwa uhuni kama huu. Soku kuu la Moshi liliwahi kuungua na kusadikika kuwa lilichomwa makusudi na maafisa wa manispaa. Soko la juu nalo liliunguzwa na watu haohao. Wafanyabiashara wa eneo kwenye kiwanja cha CCM maarufu kama shimoni karibu na stendi kuu ya Moshi kilitokea kituko kama hicho pia. Stendi kuu ya mabasi ya Moshi pia iliwahi kuunguzwa ili manispaa waweze kujenga upya. Matukio yote haya yaliacha hasara kubwa kama sio watu kufa kwa shinikizo la damu.
Tukio la usiku wa kuamkia leo limetafsiriwa na wakaazi wa Moshi kama KULIPIZA KISASI kwa serekali iliyoko madarakani kwa kuwapa upinzani kura nyingi na kuinyima CCM. Wanahoji walikuwa wapi siku zote wksti wa kampeni wafanyabiashara walipanga biashara zao karibu kabisa na kituo cha polisi na hakuna aliyewauliza kitu! Je ruksa ya wakati huo ailikuwa HONGO ama ni nini? Hivi ndivyo serekali imeanza kazi?
Mambo ya moshi ni siasa. Siku nne tu baada ya uchaguzi mkuu na halimashauri ya moshi kwenda Chadema, mkulugenzi aliagiza wafanyabishara hao waondolewe mara akidai kuwa ni agizo la madiwani wa Chadema.

Baada ya madiwani wa chadema kusikia waliandamana hadi kwa mkurugenzi wa manispaa ya moshi kujua kulikoni na kwa nini watumie jina la chadema?

Alichojibu mkurugenzi ni kwamba kwa mda wa miezi minne alikuwa bize na uchaguzi hivyo hakuweza kuwaondoa wafanyabiashara hao, lakini baada ya uchaguzi amepata nafasi hivyo ni utekelezaji wa kazi zake na si suala la kisiasa. Lakini ukweli ni kwamba swala hilo lipo kisiasa zaidi ili kuwagombanisha madiwani wa chadema na wafanyabiashara hao
 
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
1,693
Likes
174
Points
160
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
1,693 174 160
Uzuri watu wa Moshi si watu rahisi kudanganya namna hiyo. Atajikuta anaaibika tu mwisho wa siku. Huo ni ubabe waliouzowea kuutumia sehemu nyingi nchi hii lakini ni bora akafahamishwa tu kuwa "its not applicable" hapo Moshi. Moshi hawakuanza kuinyima CCM kura leo, walianza zamani sana na adhabu walishazizowea, kuna wakati hata miradi ya maendeleo iliminywa saana. Uwt ikatumia kikosi cha ku-strungle wakazi wa huo mji. Watu waliipata maana ilikuwa hakuna mzunguko wa pesa kwenye hicho kimji. lakini hao wachaga hapo CCM wangejua tu wangebadilisha tactic. And so long as Ndesamburo yuko bado ndani ya shughuli za ubunge ni ushauri wa bure, waache tu wataaibika bure! They should talk business in Moshi and not too much politics involving mountains of promises. Hapo watampata mchaga. Nawashangaa kwanini hawajifunzi? Na huku wanaona hizi hisia zimeshawasili karibu kona zote za nchi sasa hivi. Kuifanya hali iwe mbaya sana kwao kisiasa ngoja meya apatikane. Itabidi mameya wa sehemu nyingine, kama kweli wanayapenda maendeleo, kwenda kupata somo pale.
 
P

Popompo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
411
Likes
2
Points
33
P

Popompo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
411 2 33
umesahau adhabu ya kuondolewa soko la mitumba kiboroloni!palivunjwa usiku wa manane!asubuhi wanakuta hola wanaelekezwa memorial yet wamewanyima chichiemu kula!
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,334
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,334 4,819 280
Haya ni matatizo ambayo yataikumba miji mingi ambayo CCM imeangushwa.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
Nilidhani kwa kuwa Chadema walipata viti17 vya udiwani na CCM 3 basi halmashauri ya mji wa Moshi ingekuwa inaongozwa na Chadema, sasa inakuwaje haya yanatokea? Naomba kueleweshwa isije ikawa tunailaumu CCM hata pale ambapo tunaweza kurekebisha mambo wenyewe
wanaanzaje kazi ya udiwani wakati hawajaapishwa bado??
 
V

vicenttemu

Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
43
Likes
0
Points
0
V

vicenttemu

Member
Joined Nov 16, 2010
43 0 0
Suluhisho ni kuvunja vibanda? Je kwa hili wa'biashara ndo wataogopa wawape kura 2015.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,942
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,942 280
Nilifikiri CCM wamekuja napolicy mpya ya kutowaondoa wafanya biashara wadogo, bali kuwawezesha?

Au ndiyo kisasi cha kupigia kura CHADEMA ?
 
Charles1990

Charles1990

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
222
Likes
0
Points
33
Charles1990

Charles1990

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
222 0 33
Nimeskia kwenye redio muda si mrefu kwamba polisi wawili wamejeruhiwa vibaya na wafanya biashara,nadhani ni kwa sababu ya kisa hicho hicho.Moshi kama kazi kweli tunayo!Lakini ngoja kidogo habari zimfikie Ndesa (unaweza ukamuita Ndessa Pesa kama unapenda) pale mjengoni,nadhani wote tunafamu mziki wa huyu mzee na anavyoijali moshi kama familia yake. Makend* atachoka.
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
Sheria za miji/manispaa lazima ziheshimiwe na wafanyabiashara.

CHADEMA iwe makini kwenye kutetea haki ya raia, kama raia kavunja sheria, hakikisha sheria inachukua mkondo wake.

Kama raia kaonewa na watawala CHADEMA ingilia kati haki ya raia ipatikane.
 
S

superfisadi

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
553
Likes
3
Points
35
S

superfisadi

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
553 3 35
wamachinga wenyewe wanawaambia mgambo na polisi 'msitufunze uoga' wanataka walipwe mali zao kwani wanakuwa wanalipia ushuru maeneo hayo na hawakuwapa barua za kuwataka waondoke zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,237,463
Members 475,533
Posts 29,289,419