Police Post Keko Magurumbasi, faini za pikipiki mnazokamata zinaingia serikalini?


zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,897
Likes
134
Points
160
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,897 134 160
Habarini zenu wadau kwa ujumla.

Leo nimekuja na hili moja tu,ambalo najua huenda kuna sehemu nyengine linafanyika.

Kituo cha polisi keko magurumbazi ambacho kwa muda sasa kimekua kikifungwa na siku zingine kufunguliwa sasa hivi kimegeuka kijiwa cha sungu sungu wasioeleweka wakishirikiana na askari wa kituo hicho kuanzia saa moja jioni hukamata piki piki zinazopita barabara ya chang'ombe na kuzijaza pale,cha ajabu kabisa na kushangaza pikipiki hizo ukipita saa sita hukuti hata mmoja,

mtoa taarifa wangu amesema mradi huo unafanywa na askari shirikishi ambao mchana huwa hawaonekani lakini ikifika usiku kuanzia saa moja huja pale na kukamata pikipiki kisha kuwatoza pesa kuanzia 30000 na kuendelea kisha pesa hizo huwekwa mifukoni mwao.

wanapomaliza kazi hiyo hugawana ujira huo na kufunga kituo mpka kesho yake tena.

Naomba kumuuliza kamanda wa mkoa je unayajua haya?

ukipita hata muda utazikuta pikipiki hapo.kibaya zaidi hawana hata mashine za malipo.

je huu ndio utaifa na uzalendo kwa nchi.

SITA TAJA MAJINA HAYO.KWA SABABU MPAKA KITUO CHA KIKUBWA CHA CHANG'ombe wanajua hili.
 
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined
Sep 25, 2015
Messages
5,329
Likes
6,775
Points
280
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined Sep 25, 2015
5,329 6,775 280
Ukilipa faini sehemu yoyote ya serikali ni lazima upewe risiti ya serikal ,zinakua za rangi ya khaki kalii.. Au unapewa kile cheti cha makosa ya usalama barabarani au kile kirisit cha efd za trafik.. Vinginevyo baba umeliwaaaaaaaa...
 
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2011
Messages
4,897
Likes
134
Points
160
zubedayo_mchuzi

zubedayo_mchuzi

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2011
4,897 134 160
Ukilipa faini sehemu yoyote ya serikali ni lazima upewe risiti ya serikal ,zinakua za rangi ya khaki kalii.. Au unapewa kile cheti cha makosa ya usalama barabarani au kile kirisit cha efd za trafik.. Vinginevyo baba umeliwaaaaaaaa...
usiseme nimeliwa,watu wanaiibia nchi unasema nimeliwa,nimewapa taarifa hiyo wahusika waifanyie kazi ki intelligence watabaini hayo yanayo fanyika.
 
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined
Sep 25, 2015
Messages
5,329
Likes
6,775
Points
280
Philipo D. Ruzige

Philipo D. Ruzige

Verified Member
Joined Sep 25, 2015
5,329 6,775 280
usiseme nimeliwa,watu wanaiibia nchi unasema nimeliwa,nimewapa taarifa hiyo wahusika waifanyie kazi ki intelligence watabaini hayo yanayo fanyika.
Ndugu mwana jf ckua na maana kua ww ndo umeliwa hela.. Hio post yangu nilikua najaribu kuelezea jins gan mtu ukilipa hela kwa makosa ya pkpk/gar unavotakiwa kupewa uthibitishl wa malipo yako.
Pia nilipenda kuwajulisha wana jf wenzetu mfumo wa malipo polisi ulivyo.
Na hayo yote nimeandika kutokana na experience yangu katika matukio ya kulipa faini.

Kama nimekukwaza naomba tusameheane.. TUPO PAMOJA MKUU..
 
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
4,838
Likes
2,960
Points
280
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2014
4,838 2,960 280
Du traffic wa mwendo kasi
 

Forum statistics

Threads 1,237,587
Members 475,561
Posts 29,294,091