bomouwa
JF-Expert Member
- Jun 19, 2014
- 1,149
- 800
Habari!
Je wajua kua katika jiji la Dar es Salaam kuna Hifadhi ya Pori la Akiba Pande?Ni mojawapo ya Pori linalosimamiwa na MAMLAKA YA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI TANZANIA (TAWA).Ni kilometa 45 tu kutokea mjini Askari monument kuelekea Bagamoyo na unapokaribia kufika Kituo cha Bunju B mkono wa kushoto kuna Bango kubwa linaloonyesha njia ya MabwePande ambapo ni km8 mpaka hifadhini.
Ni hifadhi yenye wanyama wadogo kama bushbuck,duikers,dikdiks,nyoka kama cobra,black&green (mambas),pythons achilia mbali mijusi,vipepeo na miti ya Tao la Pwani.
Pori la Akiba Pande kuna vivutio kama:
1.Mimea ya aina tatu ambayo inapatikana Pande pekee dunia nzima
2.Mbega weupe na weusi yaani Black and White Colobus Monkeys.
3.Bonde (Crater) iliyojaa uoto wa asili ndani yake
Shughuli za kitalii zinazofanyika ni pamoja na
1.Camping
2.Nature Walk Safaris
3.Bird watching
4.Photography and Videography
5.Cycling
Katika jitihada za kutangaza Pori la akiba Pande kwa kushirikiana na Dar Running Club, mnamo tarehe 13 mwezi wa Disemba kutakua na michezo ya kukimniza baiskeli pamoja na kukimbia ndani ya hifadhi ikiwa ni kuhamasisha Utalii wa ndani ambao ni ECO-FRIENDLY kwa wakazi wa Dar na hata walio nje pia.
Unaweza fanya registration kwa kuingia dartrail.fasthub.co.tz kwa kujiwekea nafasi ya kushiriki.
Nyote Mnakaribishwa
Je wajua kua katika jiji la Dar es Salaam kuna Hifadhi ya Pori la Akiba Pande?Ni mojawapo ya Pori linalosimamiwa na MAMLAKA YA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI TANZANIA (TAWA).Ni kilometa 45 tu kutokea mjini Askari monument kuelekea Bagamoyo na unapokaribia kufika Kituo cha Bunju B mkono wa kushoto kuna Bango kubwa linaloonyesha njia ya MabwePande ambapo ni km8 mpaka hifadhini.
Ni hifadhi yenye wanyama wadogo kama bushbuck,duikers,dikdiks,nyoka kama cobra,black&green (mambas),pythons achilia mbali mijusi,vipepeo na miti ya Tao la Pwani.
Pori la Akiba Pande kuna vivutio kama:
1.Mimea ya aina tatu ambayo inapatikana Pande pekee dunia nzima
2.Mbega weupe na weusi yaani Black and White Colobus Monkeys.
3.Bonde (Crater) iliyojaa uoto wa asili ndani yake
Shughuli za kitalii zinazofanyika ni pamoja na
1.Camping
2.Nature Walk Safaris
3.Bird watching
4.Photography and Videography
5.Cycling
Katika jitihada za kutangaza Pori la akiba Pande kwa kushirikiana na Dar Running Club, mnamo tarehe 13 mwezi wa Disemba kutakua na michezo ya kukimniza baiskeli pamoja na kukimbia ndani ya hifadhi ikiwa ni kuhamasisha Utalii wa ndani ambao ni ECO-FRIENDLY kwa wakazi wa Dar na hata walio nje pia.
Unaweza fanya registration kwa kuingia dartrail.fasthub.co.tz kwa kujiwekea nafasi ya kushiriki.
Nyote Mnakaribishwa