Orodha ya walipa kodi:utata mtupu!


SUPERUSER

SUPERUSER

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
961
Likes
107
Points
60
SUPERUSER

SUPERUSER

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
961 107 60
Habari wakuu,

Ivi ni kwanini Vodacom haiko kwenye orodha ya makampuni 15 ya walipa kodi bora iliyotajwa na pm?.Mimi najua vodacom ni kampuni kubwa kuliko airtel kwa kuwa mtandao wake unaongoza kwa kuwa na subscribers wengi ukiacha mbali mamilioni ya watanzania wanaotumia huduma ya mpesa..na ni kwanini hawa vodacom hawadisclose financial statement zao(audited report)? Je watakua wana evade kulipa kodi?...Ni kweli Rostam Aziz anamiliki 35% ya kampuni hii?

Jambo lingine la kushangaza sana katika orodha hii ni kutokuwepo kwa kampuni kubwa za madini. Katika orodha hii kuna kampuni moja tu ya madini, Resolute. Kampuni hii ina mgodi mmoja tu uliopo Nzega. Mgodi mkubwa zaidi nchini ni Geita Goldmine unaomilikiwa na AngloGoldAshanti, haimo katika orodha. Kampuni ya AfricanBarrickGold inamiliki migodi 4, North Mara, Buzwagi, Tulawaka na Bulyanhulu. Hii ndio kampuni kubwa ya madini kuliko zote mpaka kufikia hatua ya kujoin London stock of exchange,haimo katika orodha.

On top of that, Mohamed Entreprises uzalishaji wake ni sawa na asilimia 4 ya uzalishaji wa nchi (GDP). Haimo katika orodha.
Bakhresa Group of companies ni moja ya kampuni kubwa nchini zenye mafanikio makubwa katika mauzo ya nje. Kimsingi mwaka 2010 mafanikio makubwa katika kuuza ndani ya Afrika Mashariki, yanatokana na kampuni hii. Ziada tuliyonayo dhidi ya nchi nyingine za EAC katika mauzo nje kimsingi ni ziada ya Bakhresa Group, haimo katika orodha.

Kwa uelewa wangu makampuni huwa yanalipa corporate tax at the rate of 30%...au vigezo vimebadilika wakuu?
 
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
5,779
Likes
1,734
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
5,779 1,734 280
orodha yenyewe iko wapi?
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
308
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 308 180
Lete takwimu tujadili kwa kina mkuu!
 
SUPERUSER

SUPERUSER

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Messages
961
Likes
107
Points
60
SUPERUSER

SUPERUSER

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2011
961 107 60
i. Tanzania Breweries Ltd. (Shilingi Bilioni 165.4);
ii. National Microfinance Bank (Shilingi Bilioni 108.6);

iii. Tanzania Cigarette Company (Shilingi Bilioni 92.1);

iv. National Bank of Commerce (Shilingi Bilioni 89.9);

v. CRDB Bank Ltd. (Shilingi Bilioni 79.2);

vi. Tanzania Ports Authority (Shilingi Bilioni 76.8);

vii. Tanzania Portland Cement (Shilingi Bilioni 73.4);

viii. Airtel (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 63.6);

ix. Tanga Cement Company Ltd. (Shilingi Bilioni 43.6);

x. Standard Chartered Bank Ltd. (Shilingi Bilioni 40.0);

xi. Citibank (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 35.7);

xii. Resolute (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 32.1);

xiii. Tanzania International Container Terminal Services (Shilingi Bilioni 25.9);

xiv. Tanzania Distillers Ltd. (Shilingi Bilioni 13.4); na

xv. Group Five International (PTY) Ltd. (Shilingi Bilioni 9.5).
 
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,264
Likes
229
Points
160
Bei Mbaya

Bei Mbaya

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,264 229 160
ni hawa hawa Vodacom wanaogoma kulipa hata ushuru wa mabango halmashauri ya jiji

Exim bank pamoja na ukubwa wao wamezidiwa na Citibank na Standard Chartered
 
Ami

Ami

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2010
Messages
1,858
Likes
3
Points
135
Ami

Ami

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2010
1,858 3 135
i. Tanzania Breweries Ltd. (Shilingi Bilioni 165.4);
ii. National Microfinance Bank (Shilingi Bilioni 108.6);

iii. Tanzania Cigarette Company (Shilingi Bilioni 92.1);

iv. National Bank of Commerce (Shilingi Bilioni 89.9);

v. CRDB Bank Ltd. (Shilingi Bilioni 79.2);

vi. Tanzania Ports Authority (Shilingi Bilioni 76.8);

vii. Tanzania Portland Cement (Shilingi Bilioni 73.4);

viii. Airtel (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 63.6);

ix. Tanga Cement Company Ltd. (Shilingi Bilioni 43.6);

x. Standard Chartered Bank Ltd. (Shilingi Bilioni 40.0);

xi. Citibank (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 35.7);

xii. Resolute (T) Ltd. (Shilingi Bilioni 32.1);

xiii. Tanzania International Container Terminal Services (Shilingi Bilioni 25.9);

xiv. Tanzania Distillers Ltd. (Shilingi Bilioni 13.4); na

xv. Group Five International (PTY) Ltd. (Shilingi Bilioni 9.5).
Sijajua chanzo na ukweli wa hizi takwimu.Hata hivyo kwa haraka nimeona vitu viwili vyenye ujumbe kwa watanzania.Kwanza ni jambo la aibu kwamba kampuni za kuuza ulevi na sigara ndizo zinazoongoza kwa kulipa kodi.Hiki ni kipimo cha jinsi gani taifa la Tanzania ni la walevi.Ubaya wa kodi hizi ni kuwa inaonekana ni faida machoni lakini hasara yake ni kubwa kuliko faida yake.
Jengine ni kupitwa kwa CRDB bank na NBC.Ukiangalia wingi wa wateja wa Crdb utadhani ina mapato makubwa saana.Bila shaka NBC yenye wateja wachache wanapata faida zaidi kupitia akaunti zao za Islamic ambazo hawaziingizii riba.
 
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2009
Messages
1,837
Likes
25
Points
135
Mazingira

Mazingira

JF-Expert Member
Joined May 31, 2009
1,837 25 135
Kwa kweli inashangaza sana yaani Vodacom kodi hawakufikisha hata bilioni 9.5 (reference kwa kampuni la mwisho hapo kwenye orodha) wakati ndo kampuni kubwa kuliko yote nchini? Kumbe mbwembwe zao za kusaidia jamii huwa ndo kichaka cha kujifichia? Kumbe ndo maana kila wakati wa bunge wanakwenda kuwapa chakula na mziki wabunge ili wawanyamazie kwa huu uhuni wao? Kwa hili itanifanya sasa nipunguze matumizi yangu ya simu ya Vodacom.
 

Forum statistics

Threads 1,213,732
Members 462,292
Posts 28,488,335