Nyaraka muhimu za skendo ya Wizara ya Ujenzi

Nyaraka muhimu za skendo ya Wizara ya Ujenzi

Naona kabisa tunakoelekea ndani ya MaCCM Lowassa atakuwa na nafuu zaidi kuliko hawa wanaojifanya kuvaa ngozi ya kondoo kumbe ni mbwa mwitu.Haya nyie Ant Lowassa njooni sasa mlete ngonjera zenu
Hhahahahahaha watu walifikiri Lowassa ndiyo mchafu tu ila walishindwa kujua kwamba ndani ya CCM hakuna aliye msafi, na kama ulivyonena ukiwaweka wote kwenye mizani Lowassa ni msafi sana... kuliko hao waliojificha nyuma ya kichaka kumbe ni wezi wakubwa.....
 
Nnch hii watu wanaiba mpaka wanasahau kufojia rileceipt..nnch hii mtu mwez ndo anaonekana mjanja kuliko adiyeiba..
 
Angalia issue ilivyo hapo siyo kila kitu unabisha kama Asunta Mshana. Escrow watu walibisha hivihivi, Matokeo yake Nchi imefilisika
Nimeipenda hii. Alafu huyu mama hakujua kuwa alikuwa akiweka an opposite history ya Wahaya, kisa mahaba na mafisadi!

 
POMBE MAGUFULI hata wewe tuliekuita JEMBE kwel CCM ni uozo tupu.
 
Acha uhuni, siyo kila kitu timu Edo........ kwa taarifa yako saizi kuna bifu kubwa sana kati ya Membe na Magufuli

Wewe Ocampo matope kabisa bifu lipi fafanua vizuri huwa data zako nyingi ni za kuokota mtaani hazina hata chembe ya ukweli!

Hawa ndo unasema wana bifu??

DSC_4558.JPG​
 
gfsonwin katika hali ya kawaida, matumizi hubadilika nje ya yalivyopangwa.

Kwa kuwa Serikali ni taasisi na si mtu binafsi, kuna taratibu (budget management) za kubadili matumizi ya kibajeti nje ya yale yaliyopitishwa awali (na bunge)

Swali ni je taratibu zote za kubadilishwa kwa matumizi hayo zilifuatwa?? Kama hazikufuatwa, ni kwa nini??

Hapo ndipo uhalali wa CAG kuhoji unapokuja maana kazi ya mkaguzi sio tu kuangalia matumizi bali compliance kwenye namna matumizi hayo yalivyofanyika kuendana na taratibu/miongozo iliyopo

Kaka umeongea akili tupu! Nice observation
 
Tunamuhitaji Zitto bungeni kwani ndiye aliyembana magufuli na ndiye pekee atakayesaidia kuondoa uvundo huu.
 
attachment.php


wakuu

katika wakati huu ambapo wizara ya ujenzi iliyo chini ya waziri john pombe magufuli inaandamwa na kashfa mpya ya kivuko cha mv dar es salaam inaonekana kuna madudu mengi sana ambayo watanzania hawakuwa wakuyajua kuhusu wizara husika hasa kutokana na charisma ya magufuli aliyejijengea taswira ya kuwa waziri mchapaka.

Nyaraka kadhaa nilizozipata kutoka katika ripoti ya mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali (cag) zinaonyesha namna wizara husika (kupitia mawaziri wake magufuli, aliyekuwa naibu waziri harrison mwakyembe na aliyekuwa waziri wa sera, uratibu na bunge lukuvi) ilivyolidanganya bunge (kwa kufanya matumizi ya kasima ya wizara husika kinyume na matumizi ya kibajeti yaliyoidhinishwa na bunge.
attachment.php


si hilo tu la kulidanganya bunge lakini pia pesa za umma zilichotwa na wajanja wizarani hapo, malipo ya zaidi ya bilioni 77 ambayo wizara husika inadai kuyafanya kupitia bot yamekanushwa na gavana wa benki kuu kama inavyoonyeshwa kwenye ripoti ya cag
attachment.php


kuna madudu zaidi yanaonekana katika namna fedha zilivyotumika kama inavyoonyesha kwenye ripoti ya cag
attachment.php

attachment.php


mengine nitayaleta kadiri muda utakavyopenda
ndugu yenu
wambeke
halafu kuna ile ya tenda makampuni yanayoshinda zabuni
wanamtoaga chai,au waeza ita maji ya kunywa.
 
Nawashangaa muanaoshangaa eti Magufuli naye mchafu.......hivi Kuna msafi ndani ya CCM (naongelea hawa walioko kwenye system) Kila mtu ndani ya CCM ni mwizi,Wanatofautiana tu namna ya kuiba na viwango wanavyoiba,Hakuna kushangaana juu ya wizi ndani ya CCM ya leo,piga kule,napiga huku,nawe kapige pale kati........ndio mchezo wa kisasa, Chezea CCM nyie,imewashinda kina butiku na warioba mtaiweza nyie mlioko huku Jf?
 
your deeper in shallow waters.huwezi kususa kula ugali eti kisa mboga haina chumvi,kweli ukitaka kumua mbwa mpe jina baya...
Hizo mi dalili za mfa maji..

You seem struggling to learn a certain foreign language! Am I correct? What you present seems to be what we call english, but not well captured. How old are you? Your highest education level please!
 
Baada ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa serikali kutaka Waziri wa Ujenzi, Dk. John PombeMagufuli achunguzwe, uozo zaidi katika wizara hiyo umezidi kugundulika.

Magufulimwenye doa kubwa katika sakata la uuzaji wa nyumba za serikali amerekodiwa marakadhaa akiwa anachukuwa fedha za rushwa kwa baadhi ya wakandarasi na mamenejawa Tanroads hadi kufikia hatua mbaya zaidi ya kwenda kuchukua fedha kwenyekambi za wakandarasi wa kigeni.


Mathalanihivi karibuni alipokuwa katika ziara zakukagua barabara katika mikoa ya Mbeya, Rukwa, Katavi, Tabora, Singida alikuwaakipita na kuchukua vitita vya pesa toka kwa wakandarasi na mameneja waTanroads ambao walikuwa wamemtengea mgawo wake.


Mfanomnamo 4/2/2015 majira ya saa moja usiku akiwa wilayani Nkasi mkoani Rukwaalienda kulala kambini kwa Wachina na kuwaamuru wakandarasi hao wampatie kiasicha Tshs. Milioni 300 ili aipitishe barabara hiyo na aendelee kuwapa tendazaidi za ujenzi wa barabara.

Lakini Wachina hao walijipiga piga huku na kule nahatimaye Magufuri alikabidhiwa Tshs. Milioni 220.
Piaalipokuwa Tunduma, Waziri Magufuli aliendeleza mchezo wake na kutoa agizolililompelekea Meneja mkuu wa Tanroads kwenda kuchukuwa kiasi cha Tshs. Milioni115 toka kwa mkandarasi na kumkabidhi Magufuli kiasi hicho majira ya saa sabamchana.

Wakandarasi hawa ndio wale wanaojenga barabara ya Tunduma mpakaSumbawanga yenye urefu wa kilomita 225.
Waziri Magufuli aliendelea na zoezi lake la kuwakamua wakandarasi na alipofika maeneoya Katavi siku ya Alhamis ya tarehe 5/2/2015, Dkt . Magufuli kabla hajakagua barabara yaKateto-Kibaoni yenye urefu wa KM 20.27 na Sitalike-Mpanda yenye urefu wa KM36.90 zinajengwa kwa kiwango cha lami alimwamuru Meneja wa Tanroadsamkabidhi kiasi cha Tshs. Milioni 185 ili aipitishe ubora wa barabara hiyo naikamlazimu meneja huyo kumkabidhi kiasi hicho majira ya saa 4 asubuhi.

WaziriMagufuli alipoenda Tabora siku hiyo hiyo ya February 5/2/2015
aliwaahidiwananchi wa Sikonge kuwa Serikali itaanza ujenzi wa barabara ya Mpanda-Taborakupitia Sikonge yenye zaidi ya kilomita 359 na siku hiyo hiyo alilala TaboraHotel ambapo majira ya saa 7 usiku alienda meneja wa Tanroads wa mkoani huo nakumkabidhi Waziri Magufuli kiasi cha Tsh. Milioni 173 kama alivyoagizwa kufanyahivyo wiki moja kabla ya kuanza kwa ziara hiyo.

Mara zoteWaziri huyo wa ujenzi, Dk. John Pombe Magufuli hufanya ziara za kukaguabarabara pale ambapo anajua wakandarasi wanakuwa wamelipwa pesa zao za ujenzi nayeye waziri hupita kuchukua ahsante yake kwa kuwapatia tenda husika ya ujenziambayo huilazimisha wahusika kupewa kwa sababu hujua ana asilimia zake katikamradi wowote ule.


Kama haitoshikuna mradi wa barabara ya Bagamoyo Msata inayofanywa na Subash Patel. Mradi huowa barabara ni dili la Waziri Magufuli na Ridhiwani.

Kwa jinsi watu walivyopigapesa kwenye mradi huu, leo hii ukienda kutembelea mradi huo wa barabara hiyoutaona namna ambavyo barabara ilivyoanza kupasuka hata kabla ya kukabidhiwakwake kutokana na kujengwa chini ya kiwango.


Ikumbukwe miradihii ya barabara imechangia kuongezeka kwa deni la Taifa ambapo miradi mingi ya wizara ya ujenziimechangia asilimia 7.2 ya deni la Taifa ambalo tulilonalo na sasa ribatunazodaiwa katika miradi mbalimbali ya ujenzi imekuwa ikiongezeka kila kukichakutokana na kuchelewa kulipwa na deni limefikia Tshs. Trilioni 1.4 (kwa mujibuwa The Citizen la leo 19/3/2015) wanalodai wakandarasi hapa nchini.

Lakini wakati huo huo bado Waziri Magufulianaendelea ku-sign mikataba mipya huku akijua hakuna fedha kwani ana lengo lakuonekana anafanya kazi ila ni kwa maslahi binafsi ya miradi hiyo.

Hayo nibaadhi tu ya "madudu" ya Waziri wa Ujenzi, Dk. John Pombe Magufuli.
 
Back
Top Bottom