Niolewe na nani mie! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Niolewe na nani mie!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Zinduna, May 31, 2012.

  1. Zinduna

    Zinduna JF-Expert Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 2,345
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Mke asiye na mume, akamchumbie nani?

    Isingekuwa vigeni, mwanamke kuchumbia
    Ningepita mitaani, mume kujitafutia,
    Nisimuudhi Manani, ndio nimejizuia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Ndege maingainga, si jambo la kujitakia,
    Mume mwema natamani, vipi tajitafutia?
    Na mwanamume haini, sitaki kunichumbia,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Nimetulia nyumbani, sina mume kunioa,
    Wanifuatao ndani, si wachumba wa kuoa,
    Hutaka kunirubuni, maasini kunitia,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Ndege maingainga, si kosa langu sikia,
    Niliolewa zamani na mume mwenye udhia,
    Kanitia kilabuni, pombe kumchuuzia
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Mimi nikamuamini, huku machozi nalia,
    Mume hii kazi gani, alokataza jalia?
    Kheri tukate kuni, mimi nitakuuzia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Akapanda hasirani, na maneno akafyoa:
    Mke wee mke gani, dini lini ulijua!
    Alipozidisha kani, ndoaye nikajivua.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Wako mabwana wa shani, ningependa kunioa,
    Hawamtii shetani, Mungu amewaongoa,
    Nao wamomashakani, kwa mabibi walooa,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Tu wema hatujuani, wake na waume pia,
    Twaingia mashakani, kwa wenzi waso murua,
    Namlilia Manani, mume mwema kunioa,
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Nawe muombe, ndoa yenu kutulia,
    Tusikuone mwakani, viragoumepania,
    Mke na mume nyumbani, mumche Mola Jalia.
    Mke asiye na mume akamchumbie nani?


    Shairi hili limetungwa na Sheikh Amri Abedi.
     
  2. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,848
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Karibu tena Zonduma, naona umekua siku hizi!
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,361
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Nimeipenda hii, maneno hakika .
     
  4. Apollo

    Apollo JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 4,872
    Likes Received: 1,284
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda hiyo.
     
  5. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 17,615
    Likes Received: 5,724
    Trophy Points: 280
    Hili lilishawaikuletwa apa na mzee mwanakijiji....pitia huko jukwaa la lugha utapata majibu.
     
  6. S

    Senator p JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Oct 27, 2011
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwan ww utak bwana?mimi natafuta mchumb.
     
  7. K

    Kivuli Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inapendeza sana
     
  8. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,349
    Likes Received: 461
    Trophy Points: 180
    Du,kuna watu wenye mashairi huku, mi mpitaji tu
     
  9. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,581
    Likes Received: 741
    Trophy Points: 280
    Shairi zuri, maneno mazuri pia!
     
  10. chopeko

    chopeko JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 267
    Trophy Points: 180
    iko poa hiyo
     
  11. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nafikiri "Mke asiye na mume" anafaa kumchumbia "Mume asiye na mke"
    Angalizo: Hapo huyo mke asiye na mume anatakiwa kuwa makini na kutumia weledi mkubwa vinginevyo anaweza kuonekeana changudoa wakati akiwa ktk hizo harakazi zake .....
     
  12. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,495
    Likes Received: 1,308
    Trophy Points: 280
    Kumbe!Nenda kachumbie tu!
     
  13. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,691
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Zinduna naomba namba yako, napenda maneno yako naamini utakuwa mzuri pia.
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,268
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Imekaa poa...
     
  15. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #15
    Jun 5, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi atakuwaje MKE kama hana mume?
     
Loading...