Nini maana ya mikoa ya pembezoni?

Nini maana ya mikoa ya pembezoni?

MKEHA

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Posts
716
Reaction score
1,144
Nimekuwa nikisikia mikoa ya pembezoni ila kwa uhakika huwa sijui wanamaanisha nini.
Je, ni mikoa yote inayopakana na nchi jirani zetu?
Je, ni mikoa yote iliyo mbali na makao makuu ya nchi yetu kwa maana ya Dodoma?
Je, ni mikoa yote iliyoko mbali na DSM?
Je, na DSM nayo ni mikoa wa pembezoni?
Vipi kuhusu Arusha, Mbeya, Mwanza, Kilimanjaro nayo ni mikoa ya pembezoni?

Juzi nimemsikia Ummy Mwalimu akitolea mfano wa Kigoma, Kagera, Katavi na Rukwa kama miongoni mwa mikoa ya pembezoni ni kwanini hakusema Dar Na Tanga?

Bado nina ujinga kwenye hilo mwenye weledi jamani anipe elimu.
 
Dar ndio kila kitu vipimo vyote vinaanzia Dar na kuishia Dar

Kwa hiyo ukiondoa Dar mikoa iliyobakia mingine ipo kati na mingine ipo pembezoni

Lakimi pia hiyo mikoa ya pembezoni ni ile ambayo imepakana na nchi jirani

Wakazi wake hata Ummy Mwalimu akikutana nao huwa wanamchanganya yani hajui kama huyu ni Muha au Mburundi na kule Kagera anakua hajui kama huyu ni Muhaya au Muyuganda

Ndio maana akamua kuiita mikoa ya pembezoni

Umeelewa rafiki?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Dar ndio kila kitu vipimo vyote vinaanzia Dar na kuishia Dar

Kwa hiyo ukiondoa Dar mikoa iliyobakia mingine ipo kati na mingine ipo pembezoni

Lakimi pia hiyo mikoa ya pembezoni ni ile ambayo imepakana na nchi jirani

Wakazi wake hata Ummy Mwalimu akikutana nao huwa wanamchanganya yani hajui kama huyu ni Muha au Mburundi na kule Kagera anakua hajui kama huyu ni Muhaya au Muyuganda

Ndio maana akamua kuiita mikoa ya pembezoni

Umeelewa rafiki?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ndo uwezo wako wa kufikiri umeishia hapo?
 
Ni mikoa iliopakana na nchi jirani, kimipaka!
Dar, Pwani, Lindi still imo ndani ya mipaka ya JMT.
 
Nimekuwa nikisikia mikoa ya pembezoni ila kwa uhakika huwa sijui wana manisha nini. Je ni mikoa yote inayopakana na nchi jirani zetu?
Je ni mikoa yote iliyo mbali na makao makuu ya nchi yetu kwa maana ya Dodoma?
Je ni mikoa yote iliyoko mbali na DSM?
Je na DSM nayo ni mikoa wa pembezoni?
Vipi kuhusu Arusha, Mbeya, Mwanza, Kilimanjaro nayo ni mikoa ya pembezoni?
Juzi nimemsikia Ummy Mwalimu akitolea mfano wa Kigoma, Kagera, Katavi na Rukwa kama miongoni mwa mikoa ya pembezoni ni kwanini hakusema Dar Na Tanga?
Bado nina ujinga kwenye hilo mwenye weledi jamani anipe elimu.
Ana maanisha mikoa masikini
 
Ana maanisha mikoa masikini
Kagera ni maskini?

Mkoa unaozalisha karibia kahawa, ndizi na vanilla yote nchini ulinganishe na mikoa ya huko pwani wanapocheza vigodoro?
Screenshot_20210622-152326.jpg
Screenshot_20210702-084247.jpg
 
Kwa uelewa wangu, ukisema mikoa ya pembeni inamaanisha ni mikoa iliyopo kwenye mipaka inayoigawa nchi yetu na nchi nyingine.
 
Mbona Kilimanjaro, Arusha, na Mara haziitwi hivyo?
Anamaanisha hiyo mikoa inapakana na nchi nyingi.


Mfano kagera ina muingiliano mkubwa wa watu na inapakana na nchi nne. Kenya ukivuka ziwa, Uganda kasikazini, Rwanda magharibi, na Burundi kusini magharibi.

Kigoma Inapakana na Burundi na Congo.
Katavi na rukwa kongo ,Burundi na Zambia
 
Anamaanisha hiyo mikoa inapakana na nchi nyingi.


Mfano kagera ina muingiliano mkubwa wa watu na inapakana na nchi nne. Kenya ukivuka ziwa, Uganda kasikazini, Rwanda magharibi, na Burundi kusini magharibi.

Kigoma Inapakana na Burundi na Congo.
Katavi na rukwa kongo ,Burundi na Zambia
Sawa mkuu
 
Dar ndio kila kitu vipimo vyote vinaanzia Dar na kuishia Dar

Kwa hiyo ukiondoa Dar mikoa iliyobakia mingine ipo kati na mingine ipo pembezoni

Lakimi pia hiyo mikoa ya pembezoni ni ile ambayo imepakana na nchi jirani

Wakazi wake hata Ummy Mwalimu akikutana nao huwa wanamchanganya yani hajui kama huyu ni Muha au Mburundi na kule Kagera anakua hajui kama huyu ni Muhaya au Muyuganda

Ndio maana akamua kuiita mikoa ya pembezoni

Umeelewa rafiki?

Sent using Jamii Forums mobile app
Mkuu,umewahi kupanga "Milembe hotels" siku za hivi karibuni?😝😝😝😝
 
Back
Top Bottom