Nimegundua salaried workers umasikini tunautafta wenyewe

Gambino

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2014
Messages
3,184
Points
2,000

Gambino

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2014
3,184 2,000
Mimi ni salaried worker.

Nimegundua salaried workers umasikini tunautafta wengenye. Tunajimilikisha current liabilities tukizani ndio ujanja.

Nilikua namiliki gari ambayo kila siku lazima ile mafuta ya ya karibu 30,000. Kwa mwezi ni kama 900,000.

Hivi karibuni nikaiuza, nikaanza kutembelea kibaby walker cha girl friend wangu (ist), gari inakula mafuta maximum 10 kwa siku. Service ina gharama kidogo, the same utility.

Nimejuta sana kwa nini nilikua namiliki gari inayonifilisi wakati ningeweza kumiliki gari ndogo ya ruti zangu ndogo ndogo za hapa town.

Sio mimi tu, salaried workers wengi kama mimi wanatikitia kwenye tope la umasikini kwa kupenda vitu vya anasa na visivyo na msingi, ambavyo zaidi ya kutusaidia vinasaidia kutufilisi.

Ushauri wa salaried workers wenzangu, tuachane na vitu vinavyotuongezea umasikini, tuwekeze kwenye assets zitakazotusaidia huko mbeleni. Bora uchekwe unamiliki baby walker kuliko kuja kuchekwa huko mbeleni huna kitu umebaki na gari kubwa.

Kazi zenyewe hazieleweki, unaweza kua permanent and pensionable lakini ukafukuzwa kazi muda wowote.

Tujifunze kupunguza current liabilities.

Huu ni ushauri wa bure tu. You can either take it or leave it.
 

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
5,524
Points
2,000

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
5,524 2,000
Mimi ni salaried worker.

Nimegundua salaried workers umasikini tunautafta wengenye. Tunajimilikisha current liabilities tukizani ndio ujanja.

Nilikua namiliki gari ambayo kila siku lazima ile mafuta ya ya karibu 30,000. Kwa mwezi ni kama 900,000.

Hivi karibuni nikaiuza, nikaanza kutembelea kibaby walker cha girl friend wangu (ist), gari inakula mafuta maximum 10 kwa siku. Service ina gharama kidogo, the same utility.

Nimejuta sana kwa nini nilikua namiliki gari inayonifilisi wakati ningeweza kumiliki gari ndogo ya ruti zangu ndogo ndogo za hapa town.

Sio mimi tu, salaried workers wengi kama mimi wanatikitia kwenye tope la umasikini kwa kupenda vitu vya anasa na visivyo na msingi, ambavyo zaidi ya kutusaidia vinasaidia kutufilisi.

Ushauri wa salaried workers wenzangu, tuachane na vitu vinavyotuongezea umasikini, tuwekeze kwenye assets zitakazotusaidia huko mbeleni. Bora uchekwe unamiliki baby walker kuliko kuja kuchekwa huko mbeleni huna kitu umebaki na gari kubwa.

Kazi zenyewe hazieleweki, unaweza kua permanent and pensionable lakini ukafukuzwa kazi muda wowote.

Tujifunze kupunguza current liabilities.

Huu ni ushauri wa bure tu. You can either take it or leave it.
Hiyo gari ya kutumia TZS 30,000 unaishi umbali gani toka nyumbani mpaka kazini kwako? Kwanini usipange karibu na kazini kwako mfano kama unafanyia kazi maeneo ya posta basi tafuta nyumba maeneo ya Lumumba au Fire ili uende kazini kwa miguu
 

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
28,299
Points
2,000

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
28,299 2,000
Nani alikwambia umiliki gari linalokula mafuta ya laki tisa kwa mwezi, wengine tulikuwa tunajuwa siku nyingi sana, kwa taarifa yako hata hiyo ist ni gharama mimi natumia bajaji
 

kitororondo

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2018
Messages
502
Points
500

kitororondo

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2018
502 500
ila kama unamwili wa le mutuz afu unaendesha kigali kidogo lazima uchekwe maana wakati wa kuingia ndan ya gari lazima awepo mtu wakukusukumia ndani unapokwama na unapotoka lazima awepo wakukuvuta
 

ELI-91

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2014
Messages
3,599
Points
2,000

ELI-91

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2014
3,599 2,000
Nunua baisikeli, inatumia ugali wako tu na ni zoezi tosha. (Usiseme dar hakuna sehemu ya kupita kwa baiskeli)
 

lup

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
2,299
Points
2,000

lup

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
2,299 2,000
Mi nahis haijalishi gari uliyonayo ndio uchekwe ila utachekwa kulingana namanisha unayoshi kama hayaendani na maisha yako halisi maana binadam wanajua sana kupima
 

Forum statistics

Threads 1,381,208
Members 526,018
Posts 33,792,522
Top