Hizi zilikuwa nchi moja. Baada ya ufalme wa joseon baadae wakaita Korean empire kuanguka Japan wakaunga nchi na kuwa sehemu ya Japan hivyo Korea ikawa koloni la Japan.
Kuibuka kwa vita kuku vya pili vya dunia kulisababisha Japan kupokea kichapo, USSR ambayo ilishawahi kupigwa na Japan ilitangaza kuivamia Japan kutokea Manchuria.
General aliekuwa anasimamia Japan upande wa kaskazini akasalimu amri kuepusha vita, hivyo USSR wakawa washachukua hiyo sehemu na kuanza kuenenza Siasa za ukominist kuelekea kusini.
Kuhofia kuenea kwa Siasa za ukomunist USA na mwenyewe wakaivamia Korea upande wa kusini na wakaeka mpaka sehemu ambayo USSR haipaswi kuvuka. Upande wa kusini ukawa unafuata ubepari.
Swala hili nilikuwa linaonekana ni la muda mfupi kwamba pande mbili zote zitaunganishwa baada ya mazungumzo.
Kutokana na USSR kutaka nchi itawaliwe kwa itikadi za kikomunisti huku USA wakitaka ubepari makubariano yalishindikana na mgawanyiko ndio ukazidi kuwa.
Hali hii pia ilisababisha pia kutokea kwa vita vya Korea 1950-1953.
Kwa Maelezo ya zaidi you can google it.