Nijuzeni tatizo hili


B

BABU KIZEE

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2013
Messages
452
Likes
6
Points
0
Age
32
B

BABU KIZEE

JF-Expert Member
Joined May 18, 2013
452 6 0
Kuna mwanamke amebeba mimba mara mbili na anazaa kabla ya wakati na watoto anao wazaa huwa awachukui hata wiki wanakufa HIVI SABABU GANI ZINAZO FANYA TATIZO KAMA HILO KUTOKEA.
 
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Likes
7
Points
35
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 7 35
sababu zipo nyingi za kitaalam madoctor waliobobea kwenye masuala ya uzazi wanaweza wakakufafanulia zaidi.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Likes
35
Points
135
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 35 135
BABU KIZEE,

Kujifungua kabla ya wakati, Tatizo hutokana na sababu mbalinbali mojawapo inawezekana kuwa sababu zinazotokana na mama mwenyewe mfano; Kifafa cha mimba, umri kuwa mdogo, magonjwa mbalimbali wakati wa ujauzito mfano mfumo wa jinga ya mwili, mfumo wa damu, vivimbe/uvimbe wakati wa ujauzito, pia inaweza kuwa uwepo wa mapacha,..kutegemeana na maelezo ya mgonjwa/mjamzito na vipimo inawezekana kubainisha tayizo ni nini hasa.

Uwezekano wa kujitokeza kwa tatizo hili kama kuna mtu wa karibu wa familia(ndugu/ukoo), au kujirudia iwapo ilitokea katika mimba zilizopita.

Kufa kwa watoto waliozaliwa kabla ya muda wao, hutokana na matatizo mengi lakini kubwa hasa ni magonjwa shambulizi na upungufu/kushindwa kuhifadhi joto kwa watoto hawa.
 
Last edited by a moderator:
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
2,278
Likes
1,254
Points
280
The hammer

The hammer

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
2,278 1,254 280
Kuna mwanamke amebeba mimba mara mbili na anazaa kabla ya wakati na watoto anao wazaa huwa awachukui hata wiki wanakufa HIVI SABABU GANI ZINAZO FANYA TATIZO KAMA HILO KUTOKEA.
Sababu ni nyingi.....ila mojawapo inaweza kuwa ni rhesus factor.....kama mama ana negative rh factor basi inakuwa tatizo kwenye ujauzito....ila kuna asilimia ndogo sana kwa waafrika ambayo ni kama 10%....wengi wanakuwa whites...ambapo hata akijifungua mtoto anakufa mapema sana.
 

Forum statistics

Threads 1,274,136
Members 490,601
Posts 30,502,217