Mkuu, umezisoma vizuri hizo quotes alizozitoa wakati wa kesi yake? Zinafanana na unachosema?
Wanaomkubali sasa, wanafanya hivyo kwakuwa wanajua he stood for some thing na alikifikia. Wanatambua kuwa alikuwa mwamba pamoja na mabaya waliyomfanyia.
Alifundisha reconciliation kwa vitendo ndiyo maana dunia inamuheshimu.
Nimezisoma vizuri mkuu, na nimezipitia kwenye vitabu vingi kiasi. Sina shaka kuhusu umwamba wa Mandela, na wala sina shaka kuhusu ushujaa wake, lakini hata Yesu ni shujaa lakini ana mapungufu yake!..Unaelewa kwamba kulikuwa na mikutano mingi ya siri kati ya mandela na wawakilishi wa apartheid regime miaka michache kabla ya kuachiwa kwake? Unadhani ni nini kilizungumzwa?
Nimezisoma vizuri mkuu, na nimezipitia kwenye vitabu vingi kiasi. Sina shaka kuhusu umwamba wa Mandela, na wala sina shaka kuhusu ushujaa wake, lakini hata Yesu ni shujaa lakini ana mapungufu yake!..Unaelewa kwamba kulikuwa na mikutano mingi ya siri kati ya mandela na wawakilishi wa apartheid regime miaka michache kabla ya kuachiwa kwake? Unadhani ni nini kilizungumzwa?
Mkuu bora na wewe umeliona hilo, mi kuna kipindi nishawahi kufikiria kuwa huyu siye Mandela...
Haiwezekani mtu aliyekua anaitwa Madiba (Mtata) kufanya maamuzi ya kipuuzi kiasi kile..
Mi ndio maana nasema hata pa kuanzia alikua hana..
kama nyerere alivyomsamehe Gadafi ndivyo mandela alitenda kama yesu pia , yaani pamoja na kubagulia na kufungwa lakini mwisho wa yote alisamehe na hii ikapelekea wazungu wampende na kumwamini sana, ni ajabu kuona wachangiaji wakianza kuonyesha chuki za wazi kwa wazungu, inaashiria hawa wako Anti-mandela bila kujijua, je ndivyo mandela aliwafundisha wafanye hivyo?????????????????????
"We are not anti-white, we are against white supremacy we have condemned racialism no matter by whom it is professed."
Nelson Mandela, defence statement during the Treason Trial, 1961.
"I have fought against white domination, and I have fought against black domination. I have cherished the ideal of a democratic and free society in which all persons will live together in harmony with equal opportunities. It is an ideal which I hope to live for, and to see realised. But my Lord, if needs be, it is an ideal for which I am prepared to die."
Nelson Mandela, defence statement during the Rivonia Trial, 1964. Also repeated during the closing of his speech delivered in Cape Town on the day he was released from prison 27 years later, on 11 February 1990.
Hell No!!, i dont think so:tape:Haikuwa lengo lake kusamehe, lakini ilikuja kama moja ya mashart ya yeye kuachiwa huru na SA kupewa uhuru wake kama nchi isiyo ya kibaguzi, thats Mandela's weakness! Kwa sasa pale SA namwamini sana kijana Malema, kusema kweli akipewa nafasi atamaliza kazi iliyomwogofya Madiba, nyang'anya mashamba hao nyang'au wasio na kwao!
Alikuwa mbaya kupindukia. Aliwasamehe makaburu akashindwa kumsamehe Winnie Madikizela Mandela. Hii pia ni aina ubaguzi au inferiority complex kwa wazungu. Kosa ni kosa, kama alikuwa na moyo wa msamaha angemsamehe mke wake. Kuwasamehe wazungu ni kwa sababu ya ukweli kwamba aliwaogopa na akaona hawezi tene kuendelea kupambana nao.Hasira zake zikaishia kwa mnyonge wake Winnie. Ni mtu maarufu kwa dunia lakini dhaifu kwa familia yake mwenyewe. Amekwenda kinyume na charity begins at home. Naona watu wanaangalia upande mmoja
Hell No!!, i dont think so:tape:
ilikuaje alipokuwa rais je si angewageuka basi.. na hapa alishindwaje???
Naomba kukiri kuwa ninafahamu kiasi kidogo sana cha mgogoro kati ya wawili hao na sitaki kutia neno juu ya swala hilo ila naomba unisaidie, unaposema kuwa alishindwa kumsamehe unamaanisha nini, au alitakiwa kufanya nini ili ijulikane kuwa kamsamehe?
Former South African President Nelson Mandela passed away Thursday evening at the age of 95. While he was revered by politicians today as a human rights icon, Mandela remained on the U.S. terrorism watch list until 2008, when then-President George W. Bush signed a bill removing Mandela from it.
Then-Secretary of State Condoleezza Rice called the restrictions a "rather embarrassing matter that I still have to waive in my own counterpart, the foreign minister of South Africa, not to mention the great leader Nelson Mandela."
"He had no place on our government's terror watch list, and I'm pleased to see this bill finally become law," then-Sen. John Kerry (D-Mass.) said in 2008.
South Africas apartheid regime designated Mandelas African National Congress (ANC) as a terrorist organization for its battle against the nations legalized system of racial segregation that lasted from 1948 to 1994.
Former U.K. Prime Minister Margaret Thatcher also described Mandelas ANC as a typical terrorist organization in 1987, refusing to impose sanctions on South Africas apartheid regime. President Ronald Reagan did as well.
In 1986, former Vice President Dick Cheney, then a congressman, voted along with 179 other members of the House against a non-binding resolution to recognize the ANC and call on the South African government to release Mandela from prison. The measure finally passed, but not before a veto attempt by Reagan.
In 2000, Cheney maintained that he'd cast the correct vote.
Nelson Mandela Was On The U.S. Terrorist Watch List Until 2008
Hivi baada ya mateso yote yale, maisha ya watu wengi kupotea, wewe unadhani ni nini kilimsukuma awasamehe? Kumbuka kuna vikao vingi vilifanyika kwa siri kati yake na uongozi wa apartheid kabla ya yeye kuachiwa, unafikiri nini kilizungumzwa? Sina maneno na Mzee Madiba, katika situation aliyokuwapo hata mimi ningefanya hivyo tu, lakini aliwauza waafrika wenzake, tunayahitaji mashamba yetu!
tunaheshimu hisia lakini huwezi fanyia kazi hisia, ikumbukwe kama ni hisia basi kila mtu anazo hisia zake.Hivi baada ya mateso yote yale, maisha ya watu wengi kupotea, wewe unadhani ni nini kilimsukuma awasamehe? Kumbuka kuna vikao vingi vilifanyika kwa siri kati yake na uongozi wa apartheid kabla ya yeye kuachiwa, unafikiri nini kilizungumzwa? Sina maneno na Mzee Madiba, katika situation aliyokuwapo hata mimi ningefanya hivyo tu, lakini aliwauza waafrika wenzake, tunayahitaji mashamba yetu!
definately Yessssssssssshii haina tofauti na hap kwetu kwania akina serikali ya TZ wanamlilia Mandela wakati wao wanawaua wapinzani wao na kuwang'oa meno bila ganzi.
huu wetu nao ni ubaguzi ambao Mandela alipigana nas sana kuutokomeza.
Ukisoma historia vizuri utagundua pia hata wazulu si mahala pao kule south africa nao wanatakiwa kurudi kwao baada ya kuvamia south africa karne ya 9, si ajabu hata wewe utajikuta kwamba historia inakurudisha kwenu Nigeria na Cameroon au Sudan kama una asili ya Nilotes. Kwa kulijua hilo ndio maana Mandela akasema hivi "We are not anti-white, we are against white supremacy we have condemned racialism no matter by whom it is professed."Haikuwa lengo lake kusamehe, lakini ilikuja kama moja ya mashart ya yeye kuachiwa huru na SA kupewa uhuru wake kama nchi isiyo ya kibaguzi, thats Mandela's weakness! Kwa sasa pale SA namwamini sana kijana Malema, kusema kweli akipewa nafasi atamaliza kazi iliyomwogofya Madiba, nyang'anya mashamba hao nyang'au wasio na kwao!
Hell No!!, i dont think so:tape:
ilikuaje alipokuwa rais je si angewageuka basi.. na hapa alishindwaje???
sina ushahidi wa maongezi ya siri, nachojua kulikuwa na makubaliano kati ya mandela na serikali ya kikaburu. hivyo siamini kuwa mandela alikuwa na siri yoyote isiyo na maslahi kwa wananchi wa SAlete ushahidi mezani kwamba kulikuwa na maongezi ya siri kati yake na serkali ya kikaburu