NEC kuanza mchakato wa kura ya maoni kuhusu rasimu ya katiba mpya


K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2013
Messages
1,691
Likes
2,207
Points
280
K

kirerenya

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2013
1,691 2,207 280
lubuuu.JPG?itok=1_NZ9pn1

Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi Jaji Mstaafu Damian Lubuva.
Akizungumza wakati wa kukabidhi ripoti ya Uchaguzi kwa Mkuu wa mkoa wa Pwani Afisa Uchaguzi kutoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi, Adam Nyando, amesema kuwa maandalizi ya mchakato huo yanaanza kwa kufanyia maboresho makubwa sheria ya kura ya maoni.

Afisa huyo amesema kuwa kikubwa kwa sasa kinachofanywa na tume hiyo ni kuendelea kutoa elimu kwa mpiga kura ili kumpa ufahamu mwananchi juu ya kutambua haki yake ya kupiga kura.

Tume hiyo ya Taifa inaendelea na zoezi hilo la kukabidhi ripoti ya mwenendo wa Uchaguzi Mkuu iliomalizika Octoba 25 mwaka jana kwa mikoa mbalimbali hapa nchini na jana ilikabidhi katika mkoa wa Pwani.

Kwa upande wake Mkuu wa Mkoa huo wa Pwani Mhandisi Evarist Ndikiro amesema uchaguzi katika mkoa wake ulienda vizuri isipokua changamoto mbalimbali zilijitokeza ikiwemo usafirishaji wa masanduku kutokana eneo la Delta.

Chanzo: EATV


Kwa Maoni yangu: Naishauri serikali iangalie upya namna ya kuipitia rasimu hii ya katiba mpya kwa kuwashirikisha wadau muhimu kwani kwa kiasi kikubwa, bunge la katiba liliendeshwa kibabe na bila uwepo wa Umoja wa katiba ya Wananchi (UKAWA) na vipengele muhimu kuondolewa.

Hii ni kuhakikisha maoni ya wananchi yanazingatiwa na kutuwezesha kupata katiba bora.
 
Granta

Granta

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
4,458
Likes
4,737
Points
280
Granta

Granta

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
4,458 4,737 280
Hakuna hata sababu ya kutoa elimu kwa mpiga kura

Je ZNZ hawana elimu ya mpiga kura kiasi cha kufuta matokeo
 
bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2015
Messages
2,169
Likes
1,094
Points
280
bridalmask

bridalmask

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2015
2,169 1,094 280
My Take kama Mtanzania niliye na uchungu wa maisha haya ya hatunywi supu hatunywi chai...kama ifuatavyo;
1. KUACHA KUTUMIA KODI ZETU VIBAYA KUKABIDHI RIPOTI KWA KILA MKOA SIJUI HATA INA TIJA GANI MAANA KILA MTU ANAELEWA VEMA UCHAGUZI ULIVYO KWENDA.
2. RASIMU YA KATIBA YA WARIOBA NDIYO TUANZIE HAPO NA SI VINGENEVYO KWA KUFUATA MAONI YA WANANCHI NA SIYO YA KIKUNDI FULANI KWA MANUFAA YAO KWA KUHOFIA DHAMBI ZAO.
TUNACHOTAKA NI RASIMU YA WARIOBA IBORESHWE KWA KUONGEZA VIPENGELE VYENYE MENO HASA KWA WANAOJIITA WATAWALA.
 
N

Nazareti

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2016
Messages
413
Likes
437
Points
80
N

Nazareti

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2016
413 437 80
Magufuli akiweza kuifanyia kazi rasmu ya mzee
Sinde Warioba atakuwa ametengeneza Tz mpya itakayodumu hadi miaka 100 ijayo bila kubadili wala kuongelea katiba tena labda marekebisho madogomadogo tu, na hapo ndo itakuwa rahisi sana kuwa na Tz ya viwanda na hivyo kuifanya nchi yetu iingie kwenye zenye uchumi wa kati zikiongozwa na China, Brazil, Urusi na S. Africa (Nigeria?). Lakini endapo na yeye ataendeleza mahaba kwa chama na ile katiba yao chini ya 6,bado itakuwa ni vigumu mno kwa tz kupiga hatua mbele maana pindi Magufili aachapo urais hatujui ni aina gani ya atakayefuata. na hivyo kajitihaga alikokaonyesha katakuja liwa ndani ya miezi miwili tu kisha kuanza yaleyale.
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
10,029
Likes
7,652
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
10,029 7,652 280
Lubuva nilikuwa namheshimu sana lkn alivyoboronga kwenye uchaguzi mkuu anastahili hukumu ya maisha gerezani
 
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
12,550
Likes
4,535
Points
280
Super Sub Steve

Super Sub Steve

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
12,550 4,535 280
Magufuli atengeneze Rasmu ya Warioba? Labda sio Magufuli huyu tuliye naye
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
17,027
Likes
14,877
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
17,027 14,877 280
Watanzania tunataka ile rasimu ya katiba inayopendekezwa na Tume ya warioba
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Hata hiyo ya 6 nayo hana mpango nayo. Yeye ni kazi tu.
 
M

Mpiga Ulimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2016
Messages
706
Likes
335
Points
80
M

Mpiga Ulimi

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2016
706 335 80
Figisu figisu za Magufuli
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
27,109
Likes
17,829
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
27,109 17,829 280
Nashauri hili la kupigia kura katiba mpya na mchakato wa katiba mpya uhairishwe na wala Magufuli asihangaike nao ....ni jambo lililotupotezea muda na rasilimali kwa manufaa ya wanasiasa uchwara na vigeugeu....

Rais ajikite kwenye yale aliyoyaahidi tu aachane na huu ulaji wa wanasiasa
 
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
8,902
Likes
12,896
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
8,902 12,896 280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,986
Likes
4,041
Points
280
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,986 4,041 280
Watanzania tunataka ile rasimu ya katiba inayopendekezwa na Tume ya warioba
hakuna rasimu ya katiba kilichopo sasa na kinachoenda kupigiwa kura ni katiba pendekezwa
 
Mdudu halisi

Mdudu halisi

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2014
Messages
2,637
Likes
4,202
Points
280
Mdudu halisi

Mdudu halisi

JF-Expert Member
Joined May 7, 2014
2,637 4,202 280
Rasimu inatamka kwamba "ili mtu awe na sifa ya kuchaguliwa kuwa mbunge anatakiwa ajue kusoma na kuandika" wakati sera ya elimu (basic education) inamtaka kila mtoto wa Tanzania afikie elimu ya kidato cha nne ambayo ni ya lazima.
 
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
19,343
Likes
11,644
Points
280
K

kabombe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
19,343 11,644 280
Kirerenya,ukawa walisusa mchakato ukapita
Kilichobakia ni ukawa kuwashawishi wananchi wapige kura ya hapana,maigizo kwa sasa hayasaidii
 
N

ndewelo

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2014
Messages
332
Likes
84
Points
45
N

ndewelo

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2014
332 84 45
Hivi ikatokea kwa mfano inapigiwa kura ya maoni katiba pendekezwa ya mh Sita halafu ukawa wakafanikiwa kuwashawishi wananchi waikatae na kweli wakafanikiwa je,serikali ya ccm itajiuzuru? Maana David Cameron ameshindwa kule UK na sasa anajiuzuru,nauliza tu....
 
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,210
Likes
17,618
Points
280
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2012
12,210 17,618 280
Hawa watu mbona hawana huruma, bado tu wanataka waendelee kuteketeza pesa zetu?
Watuhurumie kidogo basi.
 
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2010
Messages
5,061
Likes
1,405
Points
280
Mwana

Mwana

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2010
5,061 1,405 280
My Take kama Mtanzania niliye na uchungu wa maisha haya ya hatunywi supu hatunywi chai...kama ifuatavyo;
1. KUACHA KUTUMIA KODI ZETU VIBAYA KUKABIDHI RIPOTI KWA KILA MKOA SIJUI HATA INA TIJA GANI MAANA KILA MTU ANAELEWA VEMA UCHAGUZI ULIVYO KWENDA.
2. RASIMU YA KATIBA YA WARIOBA NDIYO TUANZIE HAPO NA SI VINGENEVYO KWA KUFUATA MAONI YA WANANCHI NA SIYO YA KIKUNDI FULANI KWA MANUFAA YAO KWA KUHOFIA DHAMBI ZAO.
TUNACHOTAKA NI RASIMU YA WARIOBA IBORESHWE KWA KUONGEZA VIPENGELE VYENYE MENO HASA KWA WANAOJIITA WATAWALA.
Kanisa kabisa tuanze na Ratiba ya Warioba, Period!
 

Forum statistics

Threads 1,239,059
Members 476,371
Posts 29,340,902