Ni kweli mnapata hasira sana mnapoambiwa facts! the ugly thing about fucts is, they're very rigid and can't be turned! Nyerere kama mtu mwenye kichwa kikubwa cha sifa, alipenda kuikomboa Africa kutoka kwa wakoloni-this is also a fact, alilipwa kiasi gani cha pesa, it is not a concern right here, lakini wote mliojibu hapa na kuweka lugha chafu mmeshindwa kuziruhusu akili zenu kuwa huru na kufikiria bila hamasa; The fact kwamba majeshi yenye nguvu na sifa, ya Tanzania, yalihusika sana na vita nyingi hapa Afrika tena kwa kujitolea na kutuimia pesa nyingi za wa-TZ, tena basi ninyi mnaohisi kwamba ni wazee kiasi cha kutosha, fikirieni na mfananishe uchumi wa nchi kabla na baada ya vita ile! Nyerere alipenda kuwa na influence katika eneo hili, kama ilivyo Marekani kwa dunia kwa sasa! Nyerere na Obote walikuwa marafiki wa kupindukia, Nyerere alipoomba Umoja wa Nchi huru za Afrika kumkemea Idd Amin walikataa, ask yourself why?.....Nyerere alikuwa na mashushushu nchi zote za Afrika, endeleeni kubisha! Nyerere aliwapa wakati mgumu watu wote waliokuwa na opinion tofauti na za kwake, hata Rais wa sasa na Waziri mkuu mstaafu Lowassa anajua!Nyerere aliombwa awarejeshe watuhumiwa waliohusika na jaribio la kumuua Idd Amin ikulu alikataa hilo hamlijui na wala halitakaa liingie akilini mwenu, mmen'gan'gana na illusions na propaganda za kipindi kile-true information is only that coming from Nyerere! Hata ukijibu kwa matusi na kejeli you will never change this fact: Nani kasema Nyerere ni mzuka, its on your head! katika aliyoyatenda, mema yalikuwa only 50% of all! Ukiwa amiri jeshi mkuu mwenye akili, unaendeleza nchi yako, unaacha kuingilia mambo ya ndani ya nchi zingine, hata kama wanaoumia ni rafiki zako! Kwa nini Americans are crazily vigilant about terrorism? My bet is, uchumi wa TZ ungekuwa cometing na Botswana na South Africa iwapo tusingeingia vitani-This is another fact hamwezi kuipinga! Uganda na Kenya wana-conflict kuhusiana na kisiwa kimoja ktk ziwa Victoria but they never declared war! kama unayo akili yako, ya kufikiria flexibly, soma hii, don't waste your time if you're not a critical reader!