Naomba kujua haki ya raia kuhusu hili

Naomba kujua haki ya raia kuhusu hili

jaffari yogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Posts
685
Reaction score
148
Kwa uelewa wangu ni kwamba mtu akikamatwa na kuwekwa sero polisi inatakiwa kesho yake apelekwe mahakamani kama sio weekend/sikukuu. Sasa cha kunishangaza ni kwamba mtu anawekwa ndani zaidi ya siku 3 bila kupelekwa mahakamani na kesi yenyewe wala sio la jinai unakuta ni kesi kama ya madai, matusi n.k. Je, sheria inasemaje kuhusu hili?
 
Kwa uelewa wangu ni kwamba mtu akikamatwa na kuwekwa sero polisi inatakiwa kesho yake apelekwe mahakamani kama sio weekend/sikukuu. Sasa cha kunishangaza ni kwamba mtu anawekwa ndani zaidi ya siku 3 bila kupelekwa mahakamani na kesi yenyewe wala sio la jinai unakuta ni kesi kama ya madai, matusi n.k. Je, sheria inasemaje kuhusu hili?

kuna jukwaa la sheria hapa JF wanaweza kukusaidia kama hii thread ungefungua kule.
 
Nchi hii usipokomaa unaweza kujikuta umelezwa ndani kwa mwezi mmoja ilhali kesi yenyewe ni ya kipuuzi, pengine ya kukanyaga nyanya gengeni. Wananchi wanapaswa kuamka na kujua haki na wajibu wao. Wanapaswa kusoma vitabu vya sheria vya kawaida kabisa, tena vilivyoandikwa kwa kiswahili. Isitoshe, pale polisi huwa kuna maandishi yanayoonesha haki na wajibu wa raia na askari.
Wananchi wengi wamekuwa waoga kwa sababu ya hulka ya polisi ya kuwatisha watu. Tena bahati mbaya ukifika polisi ukiwa umevaa kapensi au nguo kuukuu, utasumbuliwa sana.

Wananchi amkeni. Hakuna aliyesema dhamana lazima itolewe mchana. Hata usiku dhamana inatolewa, alimradi tu suala lenyewe liwe linakubalika kisheria. Tukisubiri polisi watuonee huruma, haki ya Mungu tutazidi kuumia. Tuwaunge mkono viongozi wa polisi waungwana watenda haki kwa kuhakikisha sisi wananchi wenyewe tunasimama imara kudai haki zetu kwa mujibu wa sheria na kwa ustaarabu.
 
kuna jukwaa la sheria hapa JF wanaweza kukusaidia kama hii thread ungefungua kule.

Mh. Rrondo kwani wana JF hawawezi kutoa ushauri wa kisheria kupitia jukwaahili? Mimi sioni sababu ya kumshauri mleta mada ahamie jukwaa la wanasheria. Acha wanasheria watupe ushauri kuhusiana na thread hii.
 
Sishauri sana kutoa rushwa.., ila pima mazingira ikibidi unagawana umaskini na afande mambo yanaendelea..
 
Sheria ziko wazi isipokuwa ufuatiliaji ndo hakuna pia raia nao ni waoga kuhoji sheria inavyosema maana anayo haki ya kuomba apelekwe mahakamani endapo saa 24 zimepita toka akamatwe.
 
Back
Top Bottom