Mzimu wa kukatisha ndoto za wanadiploma kujiunga na degree ipo siku utamrudia mtu


najulikana

najulikana

Member
Joined
Oct 25, 2017
Messages
5
Likes
3
Points
5
najulikana

najulikana

Member
Joined Oct 25, 2017
5 3 5
Naandika thread hii nikiwa na uchungu mno nikiwa kama muhanga wa HESLB na wakuu fulani fulani ambao wamezoea kuassume tu kila wakat kama walivyokua wanafanya ana ana anado kipindi wapo mashuleni wakitafuta majibu ya maswali yaliyowashinda, naongea hakilillahi kukatisha ndoto na mtu asiekua na sababu maalum n dhamb kubwa kulko hata ile ya petro kumkana yesu maan alsemehewa.

POINT! Unasemaje kama uliweza kujilipia diploma bac unaweza kujilipia degree kwann hukuyasema hayo before watu hawajaanza dploma kbs ili wafaham kam kama huna uwezo huo ndo mwsho wa elim yao?

Umechukua vdhibit gan vya maisha ya hao waliojilipia diploma kwa hali ya ss useme wanaweza kujilipia degree ilhali ukijua kwamba elimu ya juu ni elimu ghali kuliko hyo ya dploma?

NINAMENGI YA KUJIULIZA ILA NGOJA KWANZA NIPATE MAJBU YA HAYO NTARUDI TENA

POLENI WAGANGA NJAA WENZANGU TULIOKARIBU NA MITANDAO KUFATILIA BATCH YA 3 MUNGU YU PA1 NASI KUNA MTU ATABADILI MAWAZO ATATUONA NA SISI
 
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2014
Messages
1,353
Likes
1,980
Points
280
GoPPiii.

GoPPiii.

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2014
1,353 1,980 280
Poleni sana aiseee
 
leonMarc

leonMarc

Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
15
Likes
7
Points
5
leonMarc

leonMarc

Member
Joined Oct 27, 2017
15 7 5
Hata wale tulio chaguliwa na serikali TAMISEMI toka form four direct hakuna tuliopata mikopo mkuu .hii nchi inavyotufanyi kwa kweli sio poa kabisa .
Wengine kipindi tunamaliza o level tuliweka advance kama first choice lkn wakaja na BRN yao wakanipanga chuo bhasi ikawa hakuna namna nikasema wacha nikasome tu lakini baada ya kumalza diploma ndo hayo yanayotukuta hapa.KIUKWELI SERIKALI IMEKUWA ADUI WA NDOTO ZANGU SIKU ZOTE
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,983
Likes
900
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,983 900 280
Pole wadigo zangu mwakani nitaandika miswada kivuli 3 yahusuyo haya mambo pia ntaenda court juquestion heslb sababu wanavunja katiba, ile haki ya kupata elimu wanaisigina
 
DZUDZUKU

DZUDZUKU

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2012
Messages
3,658
Likes
1,077
Points
280
DZUDZUKU

DZUDZUKU

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2012
3,658 1,077 280
naandika thread hii nkiwa na uchungu mno nikiwa kama muhanga wa HESLB na wakuu flan flan ambao wamezoea kuassume tu kila wakat kam walvyokua wanafny ana ana anado kpindi wapo mashuleni wakitafuta majbu ya maswali yaliyowashinda, naongea hakilillahi kukatisha ndoto na mtu asiekua na sababu maalum n dhamb kubwa kulko hata ile ya petro kumkana yesu maan alsemehewa.
POINT! Unasemaje kama uliweza kujilipia diploma bac unaweza kujilipia degree kwann hukuyasema hayo before watu hawajaanza dploma kbs ili wafaham kam kama huna uwezo huo ndo mwsho wa elim yao?
Umechukua vdhibit gan vya maisha ya hao waliojilipia diploma kwa hali ya ss useme wanaweza kujilipia degree ilhali ukijua kwamba elimu ya juu ni elimu ghali kuliko hyo ya dploma?
NNAMENG YA KUJIULIZA ILA NGOJA KWANZ NI PATE MAJBU YA HAYO NTARUDI TENA

POLENI WAGANGA NJAA WENZANGU TULIOKARBU NA MITANDAO KUFATILIA BATCH YA 3 MUNGU YUPA1 NASI KUNAMJINGA TU ATABADILI MAWAZO ATATUONA NA SISI
Pole ndugu yangu,serikali inajaribu kubana matumizi kwa kila aina ya staili na ipo desperate kubana matumizi na unajua mtu akiwa desperate anakuwaje.

Pili hili jambo tulichukulie kama funzo kwetu kwaajili ya watoto wetu. Lazima tujipange ili tuweze kuwasomesha watoto wetu bila kutegemea mkopo wa serikalini.
 
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
6,882
Likes
13,965
Points
280
gemmanuel265

gemmanuel265

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
6,882 13,965 280
naandika thread hii nkiwa na uchungu mno nikiwa kama muhanga wa HESLB na wakuu flan flan ambao wamezoea kuassume tu kila wakat kam walvyokua wanafny ana ana anado kpindi wapo mashuleni wakitafuta majbu ya maswali yaliyowashinda, naongea hakilillahi kukatisha ndoto na mtu asiekua na sababu maalum n dhamb kubwa kulko hata ile ya petro kumkana yesu maan alsemehewa.
POINT! Unasemaje kama uliweza kujilipia diploma bac unaweza kujilipia degree kwann hukuyasema hayo before watu hawajaanza dploma kbs ili wafaham kam kama huna uwezo huo ndo mwsho wa elim yao?
Umechukua vdhibit gan vya maisha ya hao waliojilipia diploma kwa hali ya ss useme wanaweza kujilipia degree ilhali ukijua kwamba elimu ya juu ni elimu ghali kuliko hyo ya dploma?
NNAMENG YA KUJIULIZA ILA NGOJA KWANZ NI PATE MAJBU YA HAYO NTARUDI TENA

POLENI WAGANGA NJAA WENZANGU TULIOKARBU NA MITANDAO KUFATILIA BATCH YA 3 MUNGU YUPA1 NASI KUNAMJINGA TU ATABADILI MAWAZO ATATUONA NA SISI
Jifunze kuwa na uandishi wa kisomi, achana na huu uandishi wako kama uko Facebook
 
tax compliant

tax compliant

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2016
Messages
1,058
Likes
941
Points
280
tax compliant

tax compliant

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2016
1,058 941 280
Poleni sana ndugu zangu, nayajua maumivu ya kukosa mkopo wa chuo sababu 2013 nilikosa pia. Mungu awafungulie njia mtimize ndoto zenu
 
najulikana

najulikana

Member
Joined
Oct 25, 2017
Messages
5
Likes
3
Points
5
najulikana

najulikana

Member
Joined Oct 25, 2017
5 3 5
Jifunze kuwa na uandishi wa kisomi, achana na huu uandishi wako kama uko Facebook
muhim co uandishi muhim kuexpress what i feel ckukaa chn kupanga ayo maneno najkuta yanatoka tu ujui tu situation tuliyonayo
 
Mazaya

Mazaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2015
Messages
450
Likes
180
Points
60
Mazaya

Mazaya

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2015
450 180 60
Tina hutaki kuwa na technicians wengi nchi ni kwa maendeleo ya nchi,. Hata Baba wa Taifa alikuwa na lengo hilo. Siku hizi imekuwa kila mtu na bachelor ukifika maofisini kila mmoja anasharubu



Hakuna technicians wa kufanya kazi za utech na nyie mkishajiendeleza ni wasumbufu maofisini usipime
 
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
5,101
Likes
3,423
Points
280
Masiya

Masiya

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
5,101 3,423 280
Pole wadigo zangu mwakani nitaandika miswada kivuli 3 yahusuyo haya mambo pia ntaenda court juquestion heslb sababu wanavunja katiba, ile haki ya kupata elimu wanaisigina
Mambo ya Diploma kwenda Degree naona yana issue nyingi. Kwanza sijui kama kuna takwimu ni wenye Diploma wangapi wamechaguliwa kwenda Degree tuone how realistic hii njia ipo. Na hisi kuna vikwazo hasa baada ya kupandisha vigezo kutoka GPA ya 2.7 hadi 3.0 na 3.5 kwa course za afya. Of course TCU wana data sijui kama wanaweza kuziweka wazi over the years tuone kinachotokea.

Pili mkopo kwa watu wa diploma sijui kama serikali ina sera juu ya hili au inategemea aliyekuwepo. Nakumbuka kuna binti alitoka Diploma akaja chuo na wenzake, wakanyimwa mkopo kwa sababu serikali ili assume wanatoka kazini kitu ambacho si kweli ilichukua mwaka mzima kurekebisha walipata mkopo wakiwa mwaka wa pili. Ni vizuri HESLB waeleze sera yao juu ya hili in black and white ili waombaji wajue.

Kama mkuu uko kwenye position ya ku influence haya mambo, tafadhali saidia.
 
Mkwawa mnyalukoro

Mkwawa mnyalukoro

Member
Joined
Oct 11, 2017
Messages
40
Likes
51
Points
25
Mkwawa mnyalukoro

Mkwawa mnyalukoro

Member
Joined Oct 11, 2017
40 51 25
Pole wadigo zangu mwakani nitaandika miswada kivuli 3 yahusuyo haya mambo pia ntaenda court juquestion heslb sababu wanavunja katiba, ile haki ya kupata elimu wanaisigina
Kaka yaan kutoka uchambuz Wa muzik Wa alikiba mpk kwenye siasa eti utaenda court OK time will tell
 

Forum statistics

Threads 1,235,150
Members 474,353
Posts 29,213,313