Musoma wachangishwa fedha za chakula kwa wanafunzi

Musoma wachangishwa fedha za chakula kwa wanafunzi

Msema yote

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Posts
448
Reaction score
301
Ndugu zangu, Huku Musoma watu wanaendelea kuisoma namba na sasa wanautambua vyema ule wimbo wa ccm hasa kile kibwagizo kisemacho "CCM NI ILE ILE". Wazazi wenye wanafunzi wasomao shule ya sekondari Nyabisarye ambayo ni shule ya kata iliyopo katika kata ya bweri wameonesha masikitiko yao baada ya agizo kutoka katika uongozi wa shule hiyo kuwataka wawalipie wanafunzi wao pesa ya chakula shilingi elfu kumi kila mwezi kwa maana ya 10,000 *12 = 120,000 kwa mwaka kwa kila mwanafunzi kuanzia form one mpaka form 4.

Baadhi ya wazazi na wananchi wengine kwa ujumla wamesikitishwa na swala hili hasa wakikumbuka walivoahidiwa elimu bure form one mpaka form pasipo michango yoyote na wakadanganyika na kuamua kumpiga chini Mussa wao aliekuwa amedhamilia kuwavusha kuwapeleka katika nchi ya ahadi, ambapo katika uongozi wake mambo kama haya hayakuwepo na yalikuwa yakisikika wilaya au mikoa mingine lakini sasa imefikia kwao, hii inaitwa Kuacha mbachao kwa msaala upitao.

#HAPA KAZI TU
 
Msaliti Namba moja wa chadema ni Mbowe.

Mbowe ni Yuda esikarioti wa mabadiliko ya kweli ,

Kubadili gia angani na kutuletea Mr zero na Mafisadi kwenye chama ,inauma sana
 
Chakula SI ada ya shule, mzazi yeyote hata sita kumtolea mwanae sh.10,000 kwa mwezi kwa ajili ya chakula. 330 tsh everyday nikiwango kidogo Sana kwa mwanafunzi Kula kwa siku sawa na bureeeee. Hapa DSM mzazi umpatia at least sh 2500 mwanae Kila siku ya nauli na mihogo, mbona hawalalamiki.
 
Msaliti Namba moja wa chadema ni Mbowe.

Mbowe ni Yuda esikarioti wa mabadiliko ya kweli ,

Kubadili gia angani na kutuletea Mr zero na



Mafisadi kwenye chama ,inauma sana
Kako....j. ukalale sasa dogo
 
Msaliti Namba moja wa chadema ni Mbowe.

Mbowe ni Yuda esikarioti wa mabadiliko ya kweli ,

Kubadili gia angani na kutuletea Mr zero na Mafisadi kwenye chama ,inauma sana

Msaliti ni yule asiyetekeleza ahadi zake,elimu bure,maisha bora na huduma safi kwa jamii
 
Msaliti Namba moja wa chadema ni Mbowe.

Mbowe ni Yuda esikarioti wa mabadiliko ya kweli ,

Kubadili gia angani na kutuletea Mr zero na Mafisadi kwenye chama ,inauma sana
Ivi ww mwehu unatatizo gani na chadema wamekukula 0713... Au ww ndiyo wale tulio wakata mkia Halafu ukarudi kwenu wakaanza kukuogopa shwaaaaiin mkubwa ww
 
Vipi na zile milioni kadhaa
Walizosema watatoa vijiji vyote tz wameshapeleka?
 
Hao wazazi ni wehu............elimu bure sawa na kula bure!?. wazazi bure wanataka chakura buree!. watani zangu huwa zinahamaga eeehhh!!?
 
Msaliti Namba moja wa chadema ni Mbowe.

Mbowe ni Yuda esikarioti wa mabadiliko ya kweli ,

Kubadili gia angani na kutuletea Mr zero na Mafisadi kwenye chama ,inauma sana

Mbowe ndio anahusika na hilo agizo la pesa ya chakula mkuu?
 
Hao wazazi ni wehu............elimu bure sawa na kula bure!?. wazazi bure wanataka chakura buree!. watani zangu huwa zinahamaga eeehhh!!?
Ishu hapa si wehu ishu ni hicho kiasi mbacho kinatakiwa kila mwezi na ukizingatia hali ya maisha ya watu wa musoma, musoma ya sasa si ile ya miaka ya 2000 ambapo bandari ilikuwa active, viwanda vilikuwepo, airpot nayo ilikuwa ikichangia, musoma ya sasa hata mlo wa siku ni tatizo halafu unaletewa gharama za namna na hapo ni mwanafunzi mmoja vipi mtu unawatoto watatu au wanne na kuendelea na wote utoe 10,000 kwa kila mmoja kila mwezi kwa mwaka
 
Chakula SI ada ya shule, mzazi yeyote hata sita kumtolea mwanae sh.10,000 kwa mwezi kwa ajili ya chakula. 330 tsh everyday nikiwango kidogo Sana kwa mwanafunzi Kula kwa siku sawa na bureeeee. Hapa DSM mzazi umpatia at least sh 2500 mwanae Kila siku ya nauli na mihogo, mbona hawalalamiki.

Ishu hapa si wehu ishu ni hicho kiasi mbacho kinatakiwa kila mwezi na ukizingatia hali ya maisha ya watu wa musoma, musoma ya sasa si ile ya miaka ya 2000 ambapo bandari ilikuwa active, viwanda vilikuwepo, airpot nayo ilikuwa ikichangia, musoma ya sasa hata mlo wa siku ni tatizo halafu unaletewa gharama za namna na hapo ni mwanafunzi mmoja vipi mtu unawatoto watatu au wanne na kuendelea na wote utoe 10,000 kwa kila mmoja kila mwezi kwa mwaka
 
Kiwanda kipya cha uongo katika ubora wake, kwa kauli za Rais Mstaafu
 
Chakula SI ada ya shule, mzazi yeyote hata sita kumtolea mwanae sh.10,000 kwa mwezi kwa ajili ya chakula. 330 tsh everyday nikiwango kidogo Sana kwa mwanafunzi Kula kwa siku sawa na bureeeee. Hapa DSM mzazi umpatia at least sh 2500 mwanae Kila siku ya nauli na mihogo, mbona hawalalamiki.


Unaelewa ukubwa wa tatizo kijijini, hilo Ni zaidi ya janga kulipia 10000 kwa mwezi Ni nyingi mno kwa kijijini
 
Chakula SI ada ya shule, mzazi yeyote hata sita kumtolea mwanae sh.10,000 kwa mwezi kwa ajili ya chakula. 330 tsh everyday nikiwango kidogo Sana kwa mwanafunzi Kula kwa siku sawa na bureeeee. Hapa DSM mzazi umpatia at least sh 2500 mwanae Kila siku ya nauli na mihogo, mbona hawalalamiki.
Kama shilingi 20000 alishindwa 120,000taweza jaman....
 
Ishu hapa si wehu ishu ni hicho kiasi mbacho kinatakiwa kila mwezi na ukizingatia hali ya maisha ya watu wa musoma, musoma ya sasa si ile ya miaka ya 2000 ambapo bandari ilikuwa active, viwanda vilikuwepo, airpot nayo ilikuwa ikichangia, musoma ya sasa hata mlo wa siku ni tatizo halafu unaletewa gharama za namna na hapo ni mwanafunzi mmoja vipi mtu unawatoto watatu au wanne na kuendelea na wote utoe 10,000 kwa kila mmoja kila mwezi kwa mwaka
kama uko Musoma...........mkome kutozingatia uzazi wa mpango. by ze wei, unapendekeza kiasi gani?
 
Kama hawana pesa na mtu anashangaa basi atoe zake au waache watoto wasile...kupenda vya bure bila kupiga kazi au kufanya biashara pesa ya kodi ikaingia nashangaaa wanaopiga kelele...na walipeeee kama hazipo.. wakifanya ufisadi mtasema mengine...
 
Kama hawataki kutoa basi wawaache watoto wao waende shule na kurudi na njaa..
Hizo ni shule za day, serikali inajuwa kuwa shule za day wanafunzi wanakula kwao. Hivyo ni jukumu la mzazi kumlisha mtoto wake.
Shule za bording serikali ndio inagharamia chakula. Waulize wanafunzi walioko shule za bording kama wanatoa hata shiling ya yao.
Kwahiyo, kama mkoa au wilaya au shule husika ambayo ni day au ya hostel imeamua kuwapatia wanafunzi wao chakula ni jukumu la wazazi pamoja na bodi ya shule kuwalisha na si serikali.
Selikali imeshawalipia adda, taaluma, mlinzi, rimu, na ile michango yoote iliyokuwa mzigo kwa wzazi kwa shule za day. Ila kula wakale kwao na ni mzigo wa wazazi.... Wasikimbie jukumu, lao
 
Waache kuchanga wasome bure alafu tuone hasara kwa nani mwanao anakarishwa asubuhi mpaka jioni bila kula matokeo yake utayashuhudia mzazi atakapo hitimu
 
Back
Top Bottom