Mume wa Victoire Ingabire ashitakiwa for genocide

Mume wa Victoire Ingabire ashitakiwa for genocide

Inasemekana Rwanda ni kama Isreal ya Afrika...Mimi sina shida kama anafanya haya kwa ajiri ya Waafrika wote wa Rwanda, lakini kama anafanya haya kwa ajiri ya ubinafsi hapo apigwe vita.

Israel na rwanda ni vitu viwili tofauti kabisa.
1. Israel kuna koo(makabila) zaidi ya kumi ambayo yanachangamana kwa kila jambo, rwanda makabila makuu mawili ambao wanaishi kama paka na panya. Hawapendani kabisa.
2. WaIsraeli wana dini yao tofauti na ukristu na uislam. Rwanda wamo kwenye dini za kikristu na kiislam etc. Hawana Dini yao special
3. Waisrael wametapakaa dunia nzima na kuunda umoja wao kwa msingi ya uisrael. Rwanda hata kama wametapakaa hawana umoja ugenini kwa misingi ya nchi ya rwanda, ni kwa misingi ya uhutu na utusi.
4. Matajiri wakubwa kwenye nchi zilizosimama kiuchumi kama USA, RUSSIA na nchi nyingi za ulaya wengi wana asili ya kiyahudi. Rwanda haijafikia kiwango hicho.
Ndo maana unaona Israel ni ka nchi kadogo lakini kana nguvu sana. Haya mambo hayaji ki juu juu tu mkuu. N imeichukua muda mrefu sana.
 
Watanzania hawataki vita,yaani wao kushtakiana sisi tutake kupigana na Rwanda? Mawazo ya kipumbavu kabisa.Madhara ya vita vya Amin mpaka leo tunahangaika nayo! Nyinyi mmekimbia nchi yenu mnataka kutu drag kwenye ugomvi wenu kwa kujifanya Watanzania,hebu tuhangaike na katiba kanjanja basi tuachane na mambo ya nchi zingine!

Mkuu hii ni International forum. Mambo ya katiba kuna jukwaa la siasa huko. Sasa katiba si tayari wame submit hiyo mi paper work yao?
Au huelewi maana ya International forum? Hata unipachike uraia wa nchi gani mkuu. Mimi ni mtanzania na ntaendelea kuwa hivyo hivyo. huwezi kunibadali. hayo ni maneno tu. kila mtu ana hisia na mawazo tofauti. We katiba ndo unaona kitu cha kujadili tu??? ehehehhe haya bhana. katiba imechakachuliwa twende polisi tukashitaki?
 
jmali weka kila kitu huku tusome tujue ukweli, umesahau kumtag lawmaina78
 
wazungu pia (waingereza) walisimamisha misaada Rwanda wakisema kagame ndio m23, wamarekani hivyo hivyo! Je unakubali kuwa pia walikuwa na ushahidi?

Kwa nini sasa misaada inaendelea? mmmmh...interahamwe. ni kwa sababu walijiridhisha kuwa Rwanda hawana uhusiano na M23. Rafiki yako Talkandtalk anakusalimia.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu hii ni International forum. Mambo ya katiba kuna jukwaa la siasa huko. Sasa katiba si tayari wame submit hiyo mi paper work yao?
Au huelewi maana ya International forum? Hata unipachike uraia wa nchi gani mkuu. Mimi ni mtanzania na ntaendelea kuwa hivyo hivyo. huwezi kunibadali. hayo ni maneno tu. kila mtu ana hisia na mawazo tofauti. We katiba ndo unaona kitu cha kujadili tu??? ehehehhe haya bhana. katiba imechakachuliwa twende polisi tukashitaki?

Mimi ndiyo maana namuunga mkono sana Kagame kwa watu wa style yako ni kuwashughulikia tu! hakuna haja ya kucheka na wachochezi na wauaji!
 
Mkuu hii ni International forum. Mambo ya katiba kuna jukwaa la siasa huko. Sasa katiba si tayari wame submit hiyo mi paper work yao?
Au huelewi maana ya International forum? Hata unipachike uraia wa nchi gani mkuu. Mimi ni mtanzania na ntaendelea kuwa hivyo hivyo. huwezi kunibadali. hayo ni maneno tu. kila mtu ana hisia na mawazo tofauti. We katiba ndo unaona kitu cha kujadili tu??? ehehehhe haya bhana. katiba imechakachuliwa twende polisi tukashitaki?

Kama wewe ni Mtz basi ni wa ajabu sana,inawezekana vipi swala la katiba unalikejeli wakati linahusu nchi yako unayojifanya unauchungu nayo huku umekazana na mambo ya nchi isyo yako? Mimi mwanzoni nilikuwa nashindana sana na watu Rwanda but nikaja kugundua kumbe rais wao yuko sahihi kabisa,kwanza nchi imekuwa sana kiuchumi,rushwa hakuna Rwanda na serikali haina mchezo kwa wezi wa mali ya umma wakati sisi wakiiba wanaambiwa warudishe! mbaya zaidi nimechukizwa sana na udanganyifu wa katiba ambao wewe umekejeli eti twende police! Kagame is doing his job na yuko makini na that is why nchi ndogo kwa eneo lakini inatushinda ktk utendaji. Vita unavyosema usitake kujidanganya ukubwa wa pua siyo wingi wa kamasi tena kwa Tanzania hii ambayo wanyonge hatuna chetu usiombe vita kabisa tutaaibishwa kama DRC.Binasfi nimekatishwa sana tamaa na watawala wetu hapa sisi hatuna chetu tuliowengi nchi inautajiri mkubwa lakini wanafaidi wajanja wachache.Tanzania tunahitaji Mtu mkali na mzalendo kama Kagame na huo ndiyo ukweli hata kama tutabisha.
 
Kama wewe ni Mtz basi ni wa ajabu sana,inawezekana vipi swala la katiba unalikejeli wakati linahusu nchi yako unayojifanya unauchungu nayo huku umekazana na mambo ya nchi isyo yako? Mimi mwanzoni nilikuwa nashindana sana na watu Rwanda but nikaja kugundua kumbe rais wao yuko sahihi kabisa,kwanza nchi imekuwa sana kiuchumi,rushwa hakuna Rwanda na serikali haina mchezo kwa wezi wa mali ya umma wakati sisi wakiiba wanaambiwa warudishe! mbaya zaidi nimechukizwa sana na udanganyifu wa katiba ambao wewe umekejeli eti twende police! Kagame is doing his job na yuko makini na that is why nchi ndogo kwa eneo lakini inatushinda ktk utendaji. Vita unavyosema usitake kujidanganya ukubwa wa pua siyo wingi wa kamasi tena kwa Tanzania hii ambayo wanyonge hatuna chetu usiombe vita kabisa tutaaibishwa kama DRC.Binasfi nimekatishwa sana tamaa na watawala wetu hapa sisi hatuna chetu tuliowengi nchi inautajiri mkubwa lakini wanafaidi wajanja wachache.Tanzania tunahitaji Mtu mkali na mzalendo kama Kagame na huo ndiyo ukweli hata kama tutabisha.

Mkuu kajembe, Tatizo lako wewe unachanganya madawa. Mambo ya katiba nimekwambia siyo sehemu yake hii. Labda kama ingeanzishwa na mtu hasiye mtanzania ndo angalau tungechangia. Pili utaifa na uzalendo ni kuitetea nchi yako kwa hali na mali hata kama kuna mapungufu. Najua vizuri sana ufisadi ulio ndani ya serikali ya CCM. na ninaumia sana lakini tunapokuja kuongelea issue ya utaifa wetu nayaweka pembeni. Husiofu sana, haya mambo baadaye yataisha. Katiba kwa sasa siyo first priority. First priority ni kupata kiongozi jasili anayeweza kupambana na mifisadi kama anavyopambana Kagame. Huyo anaweza kutoka CCM au CHADEMA au chama chochote i do not care.
Kagame anachovuruga nje ya nchi yake ndiyo hiyo mambo ya threat na ubabe. Hawezi hata siku moja kupigana na tanzania na ikitokea atachapwa kama mtoto mdogo.
 
jMali

Jamaa atawamaliza. Duh! sasa jumuia za kimataifa zinaona haya alafu zinakaa kimya. Mi naomba ajichanganye atutibue tumuingilie huko kigali. Nasikia kigali yenyewe ni kieneo kiduchu sana.

Unataka kuvamia eneo usilolirujua, utarudi umejaa damu.
 
Msingi wa post yangu uliyoinukuu ulilenga kuonyesha kuwa ukubwa wa eneo la nchi si kigezo pekee cha kuonyesha uimara kijeshi ....mifano ni mingi tu, angalia Jeshi la DRC nakadhalika. Na kwa kudhibitisha kuwa Rwanda inafananafanana na Israel ebu angali ukubwa wa maeneo yao kama yalivyonukuliwa hapa chini kutoka wikipedia.


Ingawa Rwanda siyo imara kama Israel kwani Rwanda haina silaha za kinyukila kama Israel(Israel haijawai kukanusha ama kukubali kama inazo). Bado Israel pamoja na udogo wake inawasumbua majirani zake. Hivyo si vyema kuidharau nchi kisa udogo wa eneo.


lakini si kwa RWANDA, hawa hata silaha za walipa kodi wetu hatuzitumii, namaanisha hawa mbwa koko rwanda ni wa kuchapwa bakora tu.
 


lakini si kwa RWANDA, hawa hata silaha za walipa kodi wetu hatuzitumii, namaanisha hawa mbwa koko rwanda ni wa kuchapwa bakora tu.
Wachapeni pale tu wanapotakiwa "kuchapwa" lakini msiwaonee. Kumbuka anayeonewa akitakataa kuonewa uwa ni hatari zaidi; ni angalizo tu.
 
Wataalum wa "Conflict Prevention and Management" wamedokeza kuwa viongozi wa Isreal wanapoona migogoro ya ndani imezidi njia pekee ya kusahaulisha mgogoro na kuwaunganisha tena waisrael, ni kuanzisha vita na majirani. Ndiyo maana kumaliza mgogoro wa Israel na majirani za ni kutangaza kuisambaratisha Israel. Waisrael wakiwa peke yao bila mgogoro na jirani hawawezi kukaa salama....watapigana wenyewe kwa wenyewe tu.
....Kawashauri hao Israel wako wa Africa/Rwanda nao wafanye kama Israel kutafuta vita na jirani yake/Tanzania ili iwasaidie kutatua migogoro yao ya ndani. Utakuwa umewasaidia sana, hata sisi Watz tutafurahi jirani zetu tukiwasaidia kupata amani.
 
....Kawashauri hao Israel wako wa Africa/Rwanda nao wafanye kama Israel kutafuta vita na jirani yake/Tanzania ili iwasaidie kutatua migogoro yao ya ndani. Utakuwa umewasaidia sana, hata sisi Watz tutafurahi jirani zetu tukiwasaidia kupata amani.
Tatizo unajadili ama toa maoni ukiwa hauko huru kimsimamo. Yaani uhuru wako umeukabidhi upande mmoja tu wa kuwachukia waafrika wa Rwanda. Hivyo hata hatua wanazozifanya kukomesha ugomvi nchini mwao na kujiletea maendeleo huwezi kuziona.

nikija kwenye hoja yako. Kuna njia nyingi za kudhibiti migogoro ya ndani ya nchi. Nliyoitoa hapo ni moja wapo. Bahati nzuri waafrika wa Rwanda hawajaiona kuwa na manufaa njia hiyo ndiyo maana wakaamua kuridhiana. Ila kuna majirani wangependa sana kuitumia njia hiyo inayosemekana utumiwa na Israel.
 
Back
Top Bottom