Mtaalamu wa Dawa na Tiba: Ninakaribisha maswali kuhusu Magonjwa, Tiba na Dawa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtaalamu wa Dawa na Tiba: Ninakaribisha maswali kuhusu Magonjwa, Tiba na Dawa

Discussion in 'JF Doctor' started by Dr. Sajjad Fazel, Jun 30, 2016.

  1. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #1
    Jun 30, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Habari wakuu,

    Nakaribisha maswali yoyote kuhusu magonjwa, dawa, tiba na afya kwa ujumla. Kama una maswali kuhusu ugonjwa wowote, vipi kuishi na magonjwa, kufanya mabadiliko kwenye maisha baada yakupata ugonjwa, matibabu, matumizi ya dawa, matumizi ya dawa pamoja na dawa nyingine au athari zake.

    Karibuni sana.

    JamiiImage.jpg

    Kama umejibiwa maswali na mtu mwingine na haijakufaa ni kosa lako.
    Mimi nitajibu maswali zote mwenyewe kama Daktari.








     
  2. Mzee23

    Mzee23 JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2016
    Joined: Oct 9, 2014
    Messages: 399
    Likes Received: 316
    Trophy Points: 80
    Dawa unayoiamini kuwa inatibu kabisa vidonda vya tumbo tafadhari.. hasa home made(mbadala) au yakisasa
     
  3. Saidyahyasultan

    Saidyahyasultan Member

    #3
    Jun 30, 2016
    Joined: Dec 2, 2012
    Messages: 58
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 15
    Mm napenda kuuliza swali langu hili.
    Jee kuna dawa ambay inaweza kunisaidia kwenye tatiz la U T I maana kiuno kinanisumbua na wakat napima nimeambiw nna U T I .NAOMBA KAMA KUNA DAWA NZUR
     
  4. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #4
    Jun 30, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Vidonda vya tumbo hutokana na tatizo la acidity. Ni muhimu kujuwa kwanza kama unayo acidity pekee au umeambiwa na daktari kwamba unayo vidonda vya tumbo. Kama unayo vidonda vya tumbo, unaweza kuwa na bakteria ya "H.Pylori". Madawa zake ni tofauti na mtu aliyokua na acidity pekee.

    Je uliambiwa nini na daktari?
     
  5. Jerrymsigwa

    Jerrymsigwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2016
    Joined: Jun 23, 2012
    Messages: 13,596
    Likes Received: 4,008
    Trophy Points: 280
    Nini kinasababisha mtoto kulia usiku hasa alie na chini ya miezi mi2?
     
  6. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #6
    Jun 30, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    U.T.I ni infection ya mirija ya mkojo. kama daktari alikupima na kweli unayo tatizo hilo, Basi nitakushauri hivi:
    1. Dawa Amoxiclav 500mg kutwa mara mbili kwa siku 7. (Hii dawa unaua vimelea na kuondoa maambukizi)
    2. Dawa Cital (Hii dawa itakusaidia kuondoa maumivu kwenye mirija ya kukojoa)
    3. Kunywa maji mengi kama lita 3 au 4 kila siku (unapokunywa maji unapunguza idadi ya vimelea)
    Asante
     
  7. papatunde jr

    papatunde jr Member

    #7
    Jun 30, 2016
    Joined: Jun 30, 2016
    Messages: 57
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 25
    mkuu hivi ni kweli kisukari ni ugonjwa ambao unarithi/unakuwepo kwenye ukoo fulani?
     
  8. M

    MWANDENDEULE JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2016
    Joined: May 24, 2015
    Messages: 2,433
    Likes Received: 2,309
    Trophy Points: 280
    Dawa ya fangasi wa sehemu za siri walioingia mdomoni au kwenye ulimi na kuleta hali kama mtu aliyeungua uji au chai kwenye ulimi lakini hakuna maumivu hata kidogo.
     
  9. kibwenzi

    kibwenzi JF-Expert Member

    #9
    Jun 30, 2016
    Joined: Jul 29, 2015
    Messages: 2,513
    Likes Received: 1,315
    Trophy Points: 280
    Naomba unisaidie kwa mtoto asiyependa kula ,umri 1 na miez 3 , nichukue hatua gani na ipi lishe nzuri ya kumkuza
     
  10. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #10
    Jul 1, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Dawa ya fangasi kwenye mdomo ni: Miconazole Oral Gel. Inabidi upakae mdomoni kutwa mara mbili
     
  11. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #11
    Jul 1, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Kuna aina mbili ya Kisukari.
    Aina ya kwanza ya kisukari (type 1 diabetes) unaweza kurithi. Kama mtu anaugonjwa huu kwenye familia yake basi anaweza kuipata kwa kurithi na ni lazima atunze maisha yake (ulaji bora na mazoezi)

    Aina ya pili ya Kisukari (type 2 diabetes) siyo wakurithi. Hilo linatokana na jinsi mtu anavyoishi maisha yake pekee.
     
  12. Na lee

    Na lee Senior Member

    #12
    Jul 1, 2016
    Joined: Mar 9, 2014
    Messages: 156
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 45
    Nilitaka kufahamu dawa zingine za kumaliza tatizo la typhoid...
     
  13. f

    fst JF-Expert Member

    #13
    Jul 2, 2016
    Joined: Jul 2, 2016
    Messages: 338
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    Ninatatizo la meno je ntapata dawa ya kutibu meno
     
  14. s

    sam dimpoz Member

    #14
    Jul 3, 2016
    Joined: Feb 16, 2015
    Messages: 9
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    Naomba kuuliz inawezekan mtu akatumia vidonge vya kutoa mimba na baada ya mda akablidi ila baada cku kadhaa mimba ikawa bado haijatoka??? Msaada please
     
  15. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #15
    Jul 3, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Niyo inawezekana. Sema haitokei sana. Mara nyingi huwa mimba inatoka lakini pia inakwenda na stage ya mimba iliyofika. Case kama hiyo inatokana mara chache sana. Ni muhimu kama mtu anatatizo hilo akwende kwa daktari wafanye ultrasound kuhakikisha mambo yako sawa.
     
  16. Dr. Sajjad Fazel

    Dr. Sajjad Fazel Verified User

    #16
    Jul 3, 2016
    Joined: Jan 7, 2014
    Messages: 402
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 80
    Tatizo aina gani? Meno inauma? Au kuna tatizo na dalili zingine pia?
    Mara nyingi dawa inaoitwa "Quadrajel" inasaidia kwasababu inatibu tatizo la vimelea, kuchubuka na kuondoa maumivu. Hii dawa ni yaku pakaa kutwa mara mbili. Lakini ni vizuri ukamuone daktari wa meno ili tatizo ijulikane.
     
  17. Mwalimu Ntuntu

    Mwalimu Ntuntu Senior Member

    #17
    Jul 3, 2016
    Joined: Jun 3, 2016
    Messages: 179
    Likes Received: 138
    Trophy Points: 60
    Dawa ya kutoa kitambi both for men and women
     
  18. baracuda

    baracuda JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2016
    Joined: Feb 28, 2014
    Messages: 631
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 80
    Ndugu yangu ana tatizo la watoto kufia tumboni kabla ya kuzaliwa...mimba ikifika miezi tisa unakuta mtoto ameshafariki.. je tatizo hilo afanyeje?? Je anaweza kuzalishwa mapema kabla ya mimba haijafika miezi tisa?? .. Imeshatokea mara mbili... Pia akiwa mjamzito anakosa hamu ya kula..huwa anakula kidogo sana kwa muda wote wa ujauzito..
     
  19. Nokchuno

    Nokchuno Senior Member

    #19
    Jul 3, 2016
    Joined: Jun 25, 2016
    Messages: 101
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 45
    Habari mkuu.
    Tumbo linakata sana hasa nikishamaliza kula na kunywa kimiminika chochote, maumivu yanakua makali sàna kushoto na kulia karibu na kiuna,

    Pia naomba unijuze dawa ya tumbo kujaa gesi.

    Asante.
     
  20. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2016
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 10,480
    Likes Received: 7,497
    Trophy Points: 280
    Hivi Dr sometimes najisikia kama nawashwa tumboni kwa ndani,itakuwa ni nini?
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...