msaada wa hili

msaada wa hili

Joined
May 6, 2012
Posts
45
Reaction score
1
Naombeni msaada wenu wataalamu wa hii category je ni kweli kwamba pc yenye linux ina virus free yaani haiwezi kuingiliwa na virus na je kati ya pc yenye window & na linux ipi ni latest
 
Kama sijakuelewa vizuri utanisamehe. Linux based OS ni ngumu kuingiliwa na virus kwa sababu watumiaji sio wengi na virus wengi wanaotengenezwa huwa wanatarget windows, so virus huwa wanafanya kazi kwenye targeted os tu.

Kumbuka PC yenye windows na linux zinaweza kuwa ni toleo moja na zimetengenezwa mda mmoja, Utofauti unakuja kwenye bei, Hii ina maana pc yenye windows utanunua pc + windows so lazima iwe bei kubwa, Ila kwa pc zenye Free DOS (ms-dos) au Linux utanunua bei ndogo coz utalipia pc peke yake. Kwa ushauri kama unataka kununua, nunua yenye linux au freedos then utaweka os unayoitaka hapo utaweza kusave unnecessary cost.
 
Naombeni msaada wenu wataalamu wa hii category je ni kweli kwamba pc yenye linux ina virus free yaani haiwezi kuingiliwa na virus na je kati ya pc yenye window & na linux ipi ni latest
hii ni dhana potofu tu kuwa linux os ni free from virus, anayeamini hivyo alete pc yake yenyewe linux aone kama sijaingiza virus
 
Ni vigumu virus ku affect system files kwenye linux sababu programs hazina root access unless umeruhusu mwenyewe kwa password. Sio kama kwenye windows programs ina full access.
 
Kwanza Linux ni kundi zima la Operating System ambazo zinatofautiana so kuna Ubuntu, RedHat, Mint, CentOS etc zinaweza kuzidi mia.

Linux PC sio popular, hivyo waandishi wa virus hawapendi kuilenga, ukiandika virus ya linux chance za hiyo virus kusambaa ni ndogo sana kwa sababu ya population ndogo ya linux desktops.

Hakuna latest kati ya Windows na Linux ni vitu tofauti, kikubwa utakachopoteza ukitumia Linux ni upatikanaji wa software ambazo unaweza ukawa umezizoea, kwa kuwa soko la linux ni dogo, watengenezaji wa software mara nyingi wanakuwa hawailengi Linux.
 
ukweli ni kwamba linux operating system inakuwa na 9 security levels, hii inaifanya kuwa na security kubwa ukicompare na windows,hata hivyo virus programmers wamekuwa wakitarget zaidi windows os kwa sababu inatumika zaidi duniani,linux pia yaweza kuwa attacked na virus,kuna case moja ilitokea kwa macintosh hivi karibuni,a very sophisticated virus ilishambulia na kuharibu mac based os ikawalazimu kutengeneza antivirus.
 
Naombeni msaada wenu wataalamu wa hii category je ni kweli kwamba pc yenye linux ina virus free yaani haiwezi kuingiliwa na virus na je kati ya pc yenye window & na linux ipi ni latest

Hamna Operating System ambayo ni free from virus! mtu ambaye haelewi maana ya virus ndo atakwambia kuwa Linux haiwezi kuingiliwa na virus. Kati ya PC yenye Windows na Linux ni ipi ambayo ni latest?. Hapa lazima utambue hizi ni OS mbili tofauti na kila moja inamatoleo yake na huwezi kulinganisha PC yenye Windows na Linux. Ila kwa kifupi ni kwamba kama PC ina run Windows 8 basi hiyo ndiyo latest kwa upande wa Windows na kama PC ina run Linux Mint 13 "Maya" basi hiyo ndiyo latest kwa upande wa Linux.
 
Back
Top Bottom