Mkataba wa ulinzi wa Mekka waingia hatua mpya

Mkataba wa ulinzi wa Mekka waingia hatua mpya

carbohydates

Senior Member
Joined
Oct 13, 2026
Posts
197
Reaction score
411
Iran, Saudi Arabia, Pakistan na Uturuki zimekubaliana kuendeleza mashauriano ya kiusalama na kuimarisha ushirikiano wa kikanda kufuatia mazungumzo ya ngazi ya juu yaliyofanyika mjini Tehran, Iran, Jumatatu.

Hatua hiyo inakuja wakati kukiwa na hofu ya kuibuka tena kwa mashambulizi ya Marekani na Israel dhidi ya Iran, pamoja na kuongezeka kwa mashambulizi ya Wahouthi dhidi ya Saudi Arabia.

Taarifa ya pamoja iliyotolewa baada ya mkutano huo wa kwanza kati ya Iran na wawakilishi waandamizi wa nchi hizo, imesema pande hizo zimekubaliana kuendeleza mazungumzo kuhusu amani, usalama na utulivu wa kikanda.

Mkutano huo uliandaliwa na Katibu wa Baraza Kuu la Usalama wa Taifa la Iran, Mohsen Rezaei, na kuhudhuriwa na Waziri wa Ulinzi wa Saudi Arabia, Prince Khalid bin Salman, Mkuu wa Jeshi la Pakistan, Asim Munir, pamoja na Mkuu wa Idara ya Ujasusi ya Uturuki, Ibrahim Kalin.

Awali, Rais wa Iran, Masoud Pezeshkian, alikutana na viongozi hao watatu waliotembelea nchi hiyo, akizitaka nchi za eneo hilo kuondoa tofauti zao na kushirikiana katika kukabiliana na vitisho vya pamoja vya kiusalam
 
Takbiiir
1000572039.jpg
 
Hii serikali ya sasa ya Iran kama ingeondoka mamlakani na kuja serikali nyingine ndipo amani kamili ingepatikana hapo mashariki ya kati kwa maana hii serikali ya sasa ya Iran ndio inayofadhili ugaidi duniani kwa sasa, mara sijui wafute mataifa mengine kwenye ramani ya dunia.

Bila ya hivyo, misukosuko katika eneo hilo la mashariki ya kati itaendelea tu kuwepo.
 
Hii serikali ya sasa ya Iran kama ingeondoka mamlakani na kuja serikali nyingine ndipo amani kamili ingepatikana hapo mashariki ya kati kwa maana hii serikali ya sasa ya Iran ndio inayofadhili ugaidi duniani kwa sasa, mara sijui wafute mataifa mengine kwenye ramani ya dunia.

Bila ya hivyo, misukosuko katika eneo hilo la mashariki ya kati itaendelea tu kuwepo.
😆😆😆
Nenda kaifute sasa unangojea nini zaidi ya kuchamba umbea😆😆
Munaona hamupati uhuru wa kufirana na kusagana kwa ajili ya uwepo wa iran😆
Bora mufirane na kusagana kimashaka mashaka hivyo hivyo kuliko kufirana na kusagana kwa amani
Munataka mutunukishe nnyaa🤧🤧🤧
 
😆😆😆
Nenda kaifute sasa unangojea nini zaidi ya kuchamba umbea😆😆
Munaona hamupati uhuru wa kufirana na kusagana kwa ajili ya uwepo wa iran😆
Bora mufirane na kusagana kimashaka mashaka hivyo hivyo kuliko kufirana na kusagana kwa amani
Munataka mutunukishe nnyaa🤧🤧🤧
Duh! Mbona Iran ndio inaongoza kwa kufirana?.
 
Back
Top Bottom