Mchezo uliochezwa na Serikali na makampuni ya simu juu ya makato ya miamala ya simu


eng.kwenyula

eng.kwenyula

Member
Joined
Jan 3, 2016
Messages
40
Likes
24
Points
15
Age
48
eng.kwenyula

eng.kwenyula

Member
Joined Jan 3, 2016
40 24 15
*KILICHOFANYWA NA SERIKALI NA MAKAMPUNI YA SIMU KWENYE MAKATO YA MIAMALA YA SIMU NI KALE KAMCHEZO KA' KAMPA KAMPA TENA.*

Ndugu zangu kama mlikuwa hamjua ni kwamba haya malumbano kati ya serikali na makampuni ya simu juu ya hili zigo la makato ya 28% ( 18%VAT +10% UShuru) limlemee nani! kumbe watwana wanatuhadaa!! Walishafanya yao kitambo.

Ipo hivi, toka mwezi June kipindi serikali inajadili juu ya hili zigo la ongezeko la mapato kule gizani Dodoma tayari zigo lilishamlemea mnyonge yaani mimi na wewe na Makampuni kama ambavyo Serikali imeagiza hivi karibuni.

============$$=========

Kabla ya mwezi June ulikuwa ukitoa pesa tigo pesa kuanzia 200,000/=Tsh hadi 299,999/=Tsh ulikuwa unakatwa 3,500/=Tsh

Lakini mwezi June hadi sasa makato yameongezeka kwa 28.57%
Ipo hivi,
Ukitoa kuanzi 200,000/=Tsh hadi 299,999/=Tsh unakatwa 4,500/=Tsh.

Imetoka 3,500/=Tsh hadi 4,500/=Tsh.

Ukitafuta asilimia ya ongezeko.

((4,500 - 3,500)/3,500) x 100% = 28.571428571 %

~ 28.57%.

Huo ndio ukweli wadau. Serikali yetu inatufanyia usanii tuu huku ukweli wanaujua.

Leo nimetoa pesa iese roho imeniuma sana lakini nikajipa moyo na kale kamsemo ka! IFM redio. *"HUU MCHEZO HAUHITAJI HASIRA"*

Unaweza kujiridhisha na attached documents.
=======================

By Eng. Shaaban Kwenyula
 

Attachments:

T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,527
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,527 1,188 280
Shida iko wapi mbona huwa unahonger ata 20000/= kwa night moja ,lipa kodi acha kulialia
 
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2013
Messages
9,166
Likes
4,796
Points
280
Mr.Junior

Mr.Junior

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2013
9,166 4,796 280
aiseee...!! Ijumaa iliyopita nilitoa 290,000/= hela waliyonikata sikuamini macho yangu.
 
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2015
Messages
2,219
Likes
836
Points
280
Forensic Anthropologist

Forensic Anthropologist

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2015
2,219 836 280
Duh!! Wacha tuisome tu namba..amna namna
 
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2012
Messages
3,005
Likes
2,818
Points
280
thesym

thesym

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2012
3,005 2,818 280
Shida iko wapi mbona huwa unahonger ata 20000/= kwa night moja ,lipa kodi acha kulialia
Lakini mheshimiwa raisi aliahidi atafuta makoddi ya "hovyohovyo" ila hapa mfanyakazi ndo anaonja joto ya jiwe, huku aliahidi kabisa anafahamu maisha ya watumishi kwa sababu ye mwenyewe alishapitia huko sasa mbona mambo yanakuwa kinyume? Nimekatishwa tamaa Sana na huyu jamaa. Ngoja niendelee kumpa mda labda hali mambo yaweza kuwa sawa.
 
O

Omgimba

Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
51
Likes
31
Points
25
O

Omgimba

Member
Joined Feb 16, 2016
51 31 25
Asante kwa taarifa. Ujumbe umeeleweka.
 
zugimlole

zugimlole

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
1,864
Likes
812
Points
280
zugimlole

zugimlole

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
1,864 812 280
Watz kwa kulia hatujambo
 
hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2013
Messages
1,597
Likes
818
Points
280
hopaje

hopaje

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2013
1,597 818 280
Povu litamwagika sasa hivi hapa,,,,lumumba &co
 
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,527
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,527 1,188 280
Lakini mheshimiwa raisi aliahidi atafuta makoddi ya "hovyohovyo" ila hapa mfanyakazi ndo anaonja joto ya jiwe, huku aliahidi kabisa anafahamu maisha ya watumishi kwa sababu ye mwenyewe alishapitia huko sasa mbona mambo yanakuwa kinyume? Nimekatishwa tamaa Sana na huyu jamaa. Ngoja niendelee kumpa mda labda hali mambo yaweza kuwa sawa.
Sikiliza kijana makamuni ya cm yamekuwa yakiongeza ada za kutoa fedha kimya kimya ,lakini tumekuwa hatusemi ,na hiyo hela wala haitunufaishi, na serikali wala haipati kitu , benk hivyo hivyo ,mfano bank zilikuwa zinakata 300, wakaja 500, 800..1000 kote huko hatukupiga kelele ,leo ghafla tunapiga kelele ,kwa kuwa seikali inataka imapte kodi ,
Na kwenye miamala ndio chanzo kizuri cha kodi wala sio kodi za hovyo hovyo
 
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2013
Messages
9,980
Likes
7,570
Points
280
Age
31
Victor wa happy

Victor wa happy

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2013
9,980 7,570 280
Lumumba wanakuja kumdefend pombe
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,245
Likes
3,409
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,245 3,409 280
Shida iko wapi mbona huwa unahonger ata 20000/= kwa night moja ,lipa kodi acha kulialia

Hata laki nahonga ila unavigezo vya Mimi kukuhonga laki?
 
JAYJAY

JAYJAY

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2008
Messages
2,727
Likes
1,002
Points
280
JAYJAY

JAYJAY

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2008
2,727 1,002 280
Shida iko wapi mbona huwa unahonger ata 20000/= kwa night moja ,lipa kodi acha kulialia
Wewe unalipiwa utaonaje shida!? Shida tunaona sisi tunaolipa wenyyewe. We endelea kusifu na kutukuza .
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
31,849
Likes
65,237
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
31,849 65,237 280
Kuna benki moja nao kwenye ATM zao wamebandika matangazo ya gharama mpya za matumizi ya mashine hizo kuanzia June 24 au June 23 mwaka huu.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,923
Likes
12,875
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,923 12,875 280
Watakaoisoma namba ni hao masikini walioichagua CCM.

Matajiri hawana habari na hayo makato.
 
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2014
Messages
20,499
Likes
21,030
Points
280
Slim5

Slim5

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2014
20,499 21,030 280
... na bado natakiwa kumfikisha kileleni mwanamke....
"Kuzaliwa mwanaume..." RIP TX Moshi
 

Forum statistics

Threads 1,237,614
Members 475,671
Posts 29,294,434