Mchezo mchafu wa Benki ya Dunia - Dola milioni 500

Mchezo mchafu wa Benki ya Dunia - Dola milioni 500

Hivi karibuni Benki ya Dunia imehairisha kupiga kura ya kuikopesha Tanzania kiasi cha Dola za kimarekani milioni 500 kwa ajili ya sekta ya elimu nchini.

Kuhairishwa huku kwa kikao hiki kunatokana na kile kinachosadikika kuwa kampeni za wanaharakati na wanasiasa wachache wa vyama vya upinzani wanaotumika na baadhi ya nchi kuhujumu nchi ya Tanzania pamoja na serikali kwa hoja dhaifu kuwa serikali ya Tanzania inawabagua watoto wa kike wanaopata mimba mashuleni.

Ukweli ni kwamba,kamwe serikali ya Tanzania haibagui wanawake wanaopata mimba mashuleni bali inawasaidia kwa kuwapa upendeleo ambao kimsingi sio haki yao.Upendeleo huu ni ule wa serikali kuwaruhusu wakasome katika shule binafsi ili waweze kuwa na muda wa kulelea mimba zao pamoja na watoto wao kutokana na maamuzi yao. Ruhusa hii miaka ya nyuma haikuwepo kwani wazazi walikua wakiwatoa watoto wao mashuleni na huvyo kutokuendela na masomo kutokana na aibu na Changamoto zingine.

Kitendo cha mtoto wa kike kupata mimba shuleni ni kigezo pekee cha kumfanya kubadili hadhi yake ya kutoka usichana kwenda umama.Majukumu yake yanabadilika pamoja na upeo wake wa masomo darasani,hivyo kulazimika kuwa sawa na wanafunzi wengine ni kero pia kwa wanafunzi wengine.

Endapo kuhairishwa kwa kikao cha Banki ya Dunia kinatokana na sababu hii,basi ni wazi kuwa wajumbe wa Benki ya Dunia watakuwa wanashirikiana na wale wanaohujumu juhudi za serikali katika kuwaletea Watanzania maendeleo.

Zipo sababu anuai zinazothibitisha hili kama zifuatazo:-

1. Sote tunafahamu kuwa tunawapeleka watoto mashuleni wakasome na sio kwenda kufanya ngono zembe.Kitendo cha kuruhusu mkanganyiko wa wajawazito kusoma pamoja na wanafunzi wasio wajawazito kitachochea ngono zembe kwa watoto wetu.

Ni wazi kuwa ondosho la viboko mashuleni pamoja na mmomonyoko wa maadili ndani ya jamii unachochea sana masuala ya ngono katika mashule yetu. Watoto wengi wameambukizwa magonjwa ya zinaa na Virusi vya Ukimwi, na wengine wamepata mimba utotoni na kusababisha vifo vyao pamoja na watoto wanaozaliwa. Ukubwa wa tatizo hili ni zaidi ya zuio la wajawazito kurudi mashuleni na kupata elimu mbadala.

Tishio la serikali kuwapa elimu mbadala kwa wale watakaopata mimba mashuleni na kutokuwaruhusu katika shule za serikali limepunguza idadi kubwa ya wanafunzi wanapata mimba pamoja na ile ya maambukizi ya Virusi vya Ukimwi na vifo vya mama na watoto.

2. Pili, hasara inayoweza kupatikana kwa Benki ya Dunia isipotoa huo mkopo,na serikali ikabaki na msimamo wake kuwa mwanafunzi atakayepata mimba shuleni atapata elimu mbadala ili aweze kumlelea mtoto wake vizuri pamoja na kuangalia afya ya mzazi itawalenga watoto wengi wa kike na wa kiume watakaofaidika na mkopo huu ukitolewa. Kama Benki ya Dunia hailengi kuzima juhudi za Tanzania kujiletea maendeleo, basi izingatie hili pia.

3. Sote tunafahamu majukumu ya mama kwa mtoto na adha ambayo anapata mama kipindi cha ujauzito.Je kwa mwanafunzi wa shule ambaye amepewa mimba na mhuni ambaye hayupo tayari kuchukua jukumu la kulea mimba na kumsaidia msichana huyu ambaye ndio mimba yake ya kwanza, aibu kwa jamii na familia yake, pamoja na adha zingine serikali inamtaka apate elimu mbadala ili aweze kumudu hali hii wakati wanaharakati na wanasiasa wanataka akiwa katika hali hii aendelee kusoma. Je nani kati ya serikali na wanaharakati wa kusikilizwa kama kweli Benki ya Dunia anamtendea haki mtoto wa kike?

4. Mkopo huu unawasaidia wale wanaosoma katika shule za serikali, ambao wengi wao ni wa kipato cha kati na cha chini.Watoto wa wanaharakati na wanasiasa wao wanasoma shule binafsi na zile zilizopo nje ya nchi. Serikali kukosa huu mkopo ni juhudi zao za kuendelea kufanya watawaliwa kuwa watawaliwa na watawala kuwa watawala.

Zipo sababu nyingi za kuonesha kuwa unaweza kuwa mchezo mchafu unatengenezwa na mabeberu kuhujumu serikali ya awamu ya tano ambayo inawaletea maendeleo ya kweli wananchi.
What the f*** are you talking about, man?
 
Hivi karibuni Benki ya Dunia imehairisha kupiga kura ya kuikopesha Tanzania kiasi cha Dola za kimarekani milioni 500 kwa ajili ya sekta ya elimu nchini.

Kuhairishwa huku kwa kikao hiki kunatokana na kile kinachosadikika kuwa kampeni za wanaharakati na wanasiasa wachache wa vyama vya upinzani wanaotumika na baadhi ya nchi kuhujumu nchi ya Tanzania pamoja na serikali kwa hoja dhaifu kuwa serikali ya Tanzania inawabagua watoto wa kike wanaopata mimba mashuleni.

Ukweli ni kwamba,kamwe serikali ya Tanzania haibagui wanawake wanaopata mimba mashuleni bali inawasaidia kwa kuwapa upendeleo ambao kimsingi sio haki yao.Upendeleo huu ni ule wa serikali kuwaruhusu wakasome katika shule binafsi ili waweze kuwa na muda wa kulelea mimba zao pamoja na watoto wao kutokana na maamuzi yao. Ruhusa hii miaka ya nyuma haikuwepo kwani wazazi walikua wakiwatoa watoto wao mashuleni na huvyo kutokuendela na masomo kutokana na aibu na Changamoto zingine.

Kitendo cha mtoto wa kike kupata mimba shuleni ni kigezo pekee cha kumfanya kubadili hadhi yake ya kutoka usichana kwenda umama.Majukumu yake yanabadilika pamoja na upeo wake wa masomo darasani,hivyo kulazimika kuwa sawa na wanafunzi wengine ni kero pia kwa wanafunzi wengine.

Endapo kuhairishwa kwa kikao cha Banki ya Dunia kinatokana na sababu hii,basi ni wazi kuwa wajumbe wa Benki ya Dunia watakuwa wanashirikiana na wale wanaohujumu juhudi za serikali katika kuwaletea Watanzania maendeleo.

Zipo sababu anuai zinazothibitisha hili kama zifuatazo:-

1. Sote tunafahamu kuwa tunawapeleka watoto mashuleni wakasome na sio kwenda kufanya ngono zembe.Kitendo cha kuruhusu mkanganyiko wa wajawazito kusoma pamoja na wanafunzi wasio wajawazito kitachochea ngono zembe kwa watoto wetu.

Ni wazi kuwa ondosho la viboko mashuleni pamoja na mmomonyoko wa maadili ndani ya jamii unachochea sana masuala ya ngono katika mashule yetu. Watoto wengi wameambukizwa magonjwa ya zinaa na Virusi vya Ukimwi, na wengine wamepata mimba utotoni na kusababisha vifo vyao pamoja na watoto wanaozaliwa. Ukubwa wa tatizo hili ni zaidi ya zuio la wajawazito kurudi mashuleni na kupata elimu mbadala.

Tishio la serikali kuwapa elimu mbadala kwa wale watakaopata mimba mashuleni na kutokuwaruhusu katika shule za serikali limepunguza idadi kubwa ya wanafunzi wanapata mimba pamoja na ile ya maambukizi ya Virusi vya Ukimwi na vifo vya mama na watoto.

2. Pili, hasara inayoweza kupatikana kwa Benki ya Dunia isipotoa huo mkopo,na serikali ikabaki na msimamo wake kuwa mwanafunzi atakayepata mimba shuleni atapata elimu mbadala ili aweze kumlelea mtoto wake vizuri pamoja na kuangalia afya ya mzazi itawalenga watoto wengi wa kike na wa kiume watakaofaidika na mkopo huu ukitolewa. Kama Benki ya Dunia hailengi kuzima juhudi za Tanzania kujiletea maendeleo, basi izingatie hili pia.

3. Sote tunafahamu majukumu ya mama kwa mtoto na adha ambayo anapata mama kipindi cha ujauzito.Je kwa mwanafunzi wa shule ambaye amepewa mimba na mhuni ambaye hayupo tayari kuchukua jukumu la kulea mimba na kumsaidia msichana huyu ambaye ndio mimba yake ya kwanza, aibu kwa jamii na familia yake, pamoja na adha zingine serikali inamtaka apate elimu mbadala ili aweze kumudu hali hii wakati wanaharakati na wanasiasa wanataka akiwa katika hali hii aendelee kusoma. Je nani kati ya serikali na wanaharakati wa kusikilizwa kama kweli Benki ya Dunia anamtendea haki mtoto wa kike?

4. Mkopo huu unawasaidia wale wanaosoma katika shule za serikali, ambao wengi wao ni wa kipato cha kati na cha chini.Watoto wa wanaharakati na wanasiasa wao wanasoma shule binafsi na zile zilizopo nje ya nchi. Serikali kukosa huu mkopo ni juhudi zao za kuendelea kufanya watawaliwa kuwa watawaliwa na watawala kuwa watawala.

Zipo sababu nyingi za kuonesha kuwa unaweza kuwa mchezo mchafu unatengenezwa na mabeberu kuhujumu serikali ya awamu ya tano ambayo inawaletea maendeleo ya kweli wananchi.
Ushuzi mtupu
 
Ni hivi waache kutoa pesa bora kuwa tuna watoto au wote hatujasima hiyo elimu dunia kuliko kusoma na kuongozwa kwenye ushenzi hela wakae nayo wakale na wake zao na hao wanaowaharakatia.
Shwain
Wanaoharakatia wagongewe watoto wao kwanza ili tujue kuwa wanalipenda hilo swala
Baada ya hilo litakuja la wasenge na mashoga pia usawa
Afrika tujipambanue binafsi bora nitembee ballo nje kuliko kutwezwa

Shwain bora hata tuchange kila mtu kwa ajili ya uji wa shule kuliko kupokea hela haramu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kinachotukwamisha ni jinsi gani viongozi wetu wanapenda kujimwambafai. Kuropoka. Kwa hili la pesa za WB tusitafute mchawi. Mchawi ni sisi. Nakumbuka Mama Salma Kikwete alilishupalia hili bungeni mpaka anatoa povu kwamba hao watoto wa kike wanaopewa mimba wasiruhusiwe kurudi shule. Nilimwangalia nikajiuliza hivi hawa ndo type ya viongozi tulio nao??

Kiukweli ingawa nasikitika hawa waheshimiwa wa WB kuahirisha maamuzi, lakini bado naamini viongozi wetu lazima waamke wajue kwamba kauli zao zina uzito. Wajitafakari. Kiongozi huwezi ukaamka ukawaambia watu wako zaeeni tuu/fyatueni tuu ntasomesha! Mtoto anayezaliwa leo..by the time anakwenda shule Mh. atakuwa yuko kijijini amestaafu!

Hivi mfano issue ya ushoga. Najua kabisa wengi humu (wengi) hatuupendi ushoga. By the way hata western countries wapo ambao hawapendi hii kitu. Lakini ni nchi gani zaidi ya Makonda na wenye akili kama zake huko Lumumba, walishaenda kuutangazia ulimwengu kwamba tunakwenda kuwasaka na kuwatia jela hawa jamaa?

In all matatizo mengi ya Tanzania..ni ya kijinga na tunayatafuta wenyewe. Tunachokisahau kwa maksudi, wanaharakati wana nguvu sana kuliko hata serikali zetu. Na hata huu mkopo, nchi wanachama wa Benki ya Dunia wangependa waipe pesa Tanzania lakini..wataficha sura zao wapi? Na tusisahau...hizi pesa tunapewa za wahisani ni kodi za watu hata hao hao mashoga tunaotaka wakaozee jela! Go figure!

Kikubwa tujifunze..siyo kila mtu ni wa kugombana naye.


Viongozi wetu wanaropoka sana! Mwisho wa siku tunaoumia ni sisi wananchi.
Kwahiyo hata wewe hupendi. Ila unaogopa, unazungumzia chumbani
Huo sasa ni unafiki sio hekima
Nchi za ulaya kama mtu hapendi ushoga na usagaji ni minority lkn serkali na wengi ni wasagaji na mashoga.
Anyway una element za kuchukia uovu nikupe Like

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Acha kuangaika wewe jamaa. Kwanini baada ya mkopo kuzuiliwa mnaanza kuvesha nguo katazo lenu? Ulisikia hotuba ya Mheshimiwa siku anakataza hili swala? Unajua kwanini Halima Mdee alishtakiwa juu ya hili swala?

By the way, kwanini mnahangaika na mabeberu? Si muwaache na hela zao tu?

Wewe Abdalah kwa maoni yako kama nchi inanunua ndege kwa pesa za ndani, inajenga flyovers kwa pesa za ndani, inajenga reli ya kisasa kabisa na bwawa kubwa la umeme kwa pesa za ndani, kwanini ishindwe kugharamia elimu ambayo hata ninyi mnajua ni kitu cha muhimu? Kwanini mliweka vipaumbile kwa hayo mengine mkaacha Elimu kuifanya kwa pesa za ndani? Au kwenu Elimu si kipaumbele kuliko flyover ya Mfugale?

Ujanja ujanja mwingi wa kupiga samasoti kwenye floo ya simenti kinachofuata huwa ni kuanguka tu, hakuna vinginevyo.

Mimi nashauri ili hawa mabeberu wasitupangie masharti ni bora kuachana na mamikopo yao tu. Tumeshajipambanua vya kutosha kuwa sisi ni matajiri, hebu tukomae wenyewe tuone.
Hapo umefunga kazi Mkuu. Hongera sana na nashukuru kwa ufafanuzi.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kinachotukwamisha ni jinsi gani viongozi wetu wanapenda kujimwambafai. Kuropoka. Kwa hili la pesa za WB tusitafute mchawi. Mchawi ni sisi. Nakumbuka Mama Salma Kikwete alilishupalia hili bungeni mpaka anatoa povu kwamba hao watoto wa kike wanaopewa mimba wasiruhusiwe kurudi shule. Nilimwangalia nikajiuliza hivi hawa ndo type ya viongozi tulio nao??

Kiukweli ingawa nasikitika hawa waheshimiwa wa WB kuahirisha maamuzi, lakini bado naamini viongozi wetu lazima waamke wajue kwamba kauli zao zina uzito. Wajitafakari. Kiongozi huwezi ukaamka ukawaambia watu wako zaeeni tuu/fyatueni tuu ntasomesha! Mtoto anayezaliwa leo..by the time anakwenda shule Mh. atakuwa yuko kijijini amestaafu!

Hivi mfano issue ya ushoga. Najua kabisa wengi humu (wengi) hatuupendi ushoga. By the way hata western countries wapo ambao hawapendi hii kitu. Lakini ni nchi gani zaidi ya Makonda na wenye akili kama zake huko Lumumba, walishaenda kuutangazia ulimwengu kwamba tunakwenda kuwasaka na kuwatia jela hawa jamaa?

In all matatizo mengi ya Tanzania..ni ya kijinga na tunayatafuta wenyewe. Tunachokisahau kwa maksudi, wanaharakati wana nguvu sana kuliko hata serikali zetu. Na hata huu mkopo, nchi wanachama wa Benki ya Dunia wangependa waipe pesa Tanzania lakini..wataficha sura zao wapi? Na tusisahau...hizi pesa tunapewa za wahisani ni kodi za watu hata hao hao mashoga tunaotaka wakaozee jela! Go figure!

Kikubwa tujifunze..siyo kila mtu ni wa kugombana naye.


Viongozi wetu wanaropoka sana! Mwisho wa siku tunaoumia ni sisi wananchi.
Mkuu pamoja na kuwa tunaoumizwa ni sisi wananchi lkn Viongozi wetu hasa Mkuu wa nchi anaumia zaidi. Unapokuwa baba wa familia kisha ukarudi jioni home mikono mitupu na watoto wote walaishiwa nguvu na kuamua kwenda kulala sidhani kama ww baba utapata usingizi labdo kama ww ni wale wa potelea mbali.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Yako mambo lazima tufahamu yanahusu dunia yote, jamii yote ya dunia.

Kuna mambo ukitaka kuyaamua ni lazima kupima madhara zaidi.

Suala la watoto wa shule kupata mimba ni moja ya mambo nyeti sana ambayo mtu makini hawezi kuyashabikia hovyo hovyo.

Kuna maswali ya kujiuliza kwenye hili jambo, kwa mfano ni akina nani wanawapatia mimba hawa watoto ?

Inawezekana kweli kwamba kuwakataza kwa mfano, wasiendelee na shule ndiyo suluhu ya kuondoa tatizo la mimba ?

Je, kuwakataza waliopata ujauzito wasiendelee na shule haiwezi kwa mfano, kuleta madhara mengine kama utoaji mimba ?

Binafsi suala la kubeba mimba au kusababisha mimba kabla ya inavyoelekezwa na sheria ya maadili sikubaliani nalo, nalilaani.

Tatizo la jambo hili ni namna linavyoshughulikiwa. Ukiacha hisia ukatafiti njia hii ya kuwakataza waliopata mimba au kusababisha mimba utaona inaleta madhara makubwa kwa wahusika na wengine wa jamii hiyo.
 
Personally sikubaliani na Mama kurudi shule, Mama aende college kwenye uhuru wa kufanya aliyokuwa anayataka pia kupata muda wa kulea mtoto.

Shule ni sehemu ya kupata elimu, ukihitaji kuolewa mwambie mzazi akuozeshe upate wasaa wa kuzaa utakavyo.

Women Empowers msizibe
Ni vizuri kutofautiana kimawazo na kuelewa.Lakini tunatofautiana kwenye Nini.

Katika kila jambo ni muhimu kujiuliza nini kimesababisha hali hii au kitu hiki kitokee ?

Kila kitu au kila hali au kila jambo lina chanzo na sababu zake.
 
Kambaku,
Serikali ina miradi mingi kwa sasa na yote ina kipaumbele,elimu ina kipaumbele kama ilivyo miundombinu,bila barabara mwanafunzi hawezi fika shule,bila hospitali akiumwa hawezi pona,nakadhalika.

Mabeberu sio pesa zao,,,hii ni WB ambao na sisi ni wadau,lakini wanataka kutumia hiki chombo kututawala,na pesa inayopatikana hapa ina umuhimu kwetu kwani ni mkopo wenye masharti nafuu na sio bure.

Kumbe huna ufahamu wowote na unajiandikia tu ndugu yangu....

WB siyo SACCOS kwamba, unatoa changizo lako la mwaka kisha unakuwa na haki ya kukopa....

By the way, kama usemacho ni kweli kuwa Tanzania ni mdau wa WB kwa mrengo wa mtazamo wako, hebu tuthibitishie hapa mchango wa TZ kwa mwaka ni dola ngapi?

Ninavyofahamu mimi ni kweli Tanzania ni mdau wa taasisi hii kwa sbb ya umasikini wetu....!!

Na lengo la taasisi hizi za kifedha za kimataifa ni kuzisaidia nchi masikini kiuchumi kwa kuzipa mikopo ya muda mfupi, wa kati na muda mrefu yenye riba na masharti nafuu....

Lakini hii haifanyiki kienyeji tu bali ni lazima hiyo nchi (leo ni sisi Tanzania) pamoja na umasikini wake ikidhi masharti na vigezo vilivyowekwa na kukubaliwa kimataifa....!!

Tatizo lako wewe ni moja tu. Unafanya uchambuzi wako kwa mrengo wa siasa zenu uchwara za ndani za kusifia mtu (Rais wenu JPM) huku mkiweka ukweli pembeni na kushabikia ujinga na upumbavu.....!!

Eti unawalaumu na kudhani kuwa wanasiasa walio nje ya serikali (wapinzani??) ndiyo wamesababisha mkopo huu kuzuiliwa....

Kweli? Kweli kabisa ndugu yangu?

Na kwanini usiwalaumu wanasiasa wenye dhamana katika serikali kwa maana ya wana CCM wenzako huko kwa sbb kwa vipimo vyote wao ndiyo chanzo cha haya yote kwa sababu ya SERA, SHERIA na MIPANGO mibaya inayokinzana na kutokidhi vigezo vya kupata fedha hizo??

Wewe unadhani Bodi ya WB inaweza kufanya maamuzi nje ya vigezo na masharti waliyojiwekea kwa sbb eti ya kelele za wanasiasa walio nje ya serikali Tanzania unaowaita wapinzani??

Really? Really?

Kama ndivyo, basi wewe hufai kuwa mchambuzi makini wa masuala ya kisiasa na uchumi popote maana unalisha wasomaji wako matango pori kutoka katika kina cha kukosa maarifa ndani yako!!
 
Ni vizuri kutofautiana kimawazo na kuelewa.Lakini tunatofautiana kwenye Nini.

Katika kila jambo ni muhimu kujiuliza nini kimesababisha hali hii au kitu hiki kitokee ?

Kila kitu au kila hali au kila jambo lina chanzo na sababu zake.
Kwani wanashindwa nini kuwa virgin asilimia 99.9 hawakubakwa, hivyo ni maamuzi yao, utashi, wao pia nidhamu zao. Huo ndio uhuru wanaoutaka hao wamama, tuheshimu mawazo yao.

Kikubwa haki za watoto wa kiume zilindwe zisivurugwe kwa sababu Fulani Fulani, wasiminywe sababu ya wazazi.
 
Mdomo umekiponza kichwa jpm anaongea sana kumbe ni kapuku tu
Hii sentensi yaweza kuonekana fupi sana lakini ni kamili na tafsiri yake yaweza kujaza kitabu cha kurasa 500.
Ukiangalia ile clip ya Jiwe kuhusu suala hilo ndio unapoonekana huo uliotaja.
Ananuoosha kabisa kidole na kusema " Mimi katika utawala wangu haiwezekani hata kidogo upate mimba halafu urudi kusoma .........."
Ugomvi na watoto? kwa nini asiongelee utatuzi badala ya ubabe wa mimi,mimi?


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwani hizo hela wanakopa za Nini ????

Alafu mbona maneno yamekuwa mengi Sana kwenye hii hela Kuna Nini ???

Kwanini wanakopa na Kodi wanakusanya why ????

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii sentensi yaweza kuonekana fupi sana lakini ni kamili na tafsiri yake yaweza kujaza kitabu cha kurasa 500.
Ukiangalia ile clip ya Jiwe kuhusu suala hilo ndio unapoonekana huo uliotaja.
Ananuoosha kabisa kidole na kusema " Mimi katika utawala wangu haiwezekani hata kidogo upate mimba halafu urudi kusoma .........."
Ugomvi na watoto? kwa nini asiongelee utatuzi badala ya ubabe wa mimi,mimi?


Sent using Jamii Forums mobile app
Hahahaa pale unapotaka ugonvi wa mawe huku unaishi nyumba ya vioo
 
Back
Top Bottom