Masomo haya yangewekwa kuwa core subjects....


F

Frankness

Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
66
Likes
0
Points
0
F

Frankness

Member
Joined Aug 24, 2011
66 0 0
Wadau wenzangu hebu tushauriane jambo...me nanona kwa upande wangu, masomo ya mathematics,english, kiswahili na history yangewekwa kama masomo ya lazima mpaka form six...au nyie mnaonaje?
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,158
Likes
1,476
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,158 1,476 280
Aaah! Agriculture na Biology
 
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
226
Likes
2
Points
0
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2012
226 2 0
Wadau wenzangu hebu tushauriane jambo...me nanona kwa upande wangu, masomo ya mathematics,english, kiswahili na history yangewekwa kama masomo ya lazima mpaka form six...au nyie mnaonaje?
Maisha yatakua magumu. Kwasababu haiwezekani mtu anataka kusoma udaktari akasome history haiwezekani
masomo matatu (PCB, PCM, HKL, HGK na nyengnezo) ni mzigo tosha kwa mwanafunz, then na mwanafunz umuongezee na mengne utakua mtihani
 
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2012
Messages
3,890
Likes
122
Points
160
Advocate J

Advocate J

JF-Expert Member
Joined May 24, 2012
3,890 122 160
Upuuuzi mtupu ,acha kuweka ushenzi wako humu jf nenda huko fb yaani mijitu mingine uwezo mdogo wa kufikiri matokeo yake unaweka upuuzi humu jamvini
 
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
4,443
Likes
54
Points
0
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
4,443 54 0
yanasaidia kutanua wigo wa maendeleo kiakili na kiuchumi pia.....
haa?? (kama kawaida natanguliza sorry kwani haya ni mawazo tu) hivi history itasaidia vipi maendeleo ya kiuchumi,haswa hii history tunayosoma form o level na a level(si kwa nia mbaya ni kwa maana sielewi na nnataka kujua)...kwa mawazo yangu,walau ingekua ni economics tena iwe basic kwa non majours itasaidia,hata maths hasa BAM kwa wale wa arts na sciences ambazo hazina maths kama pcb,hata masomo ya kilimo na ujasiriamali naimani ingekua afadhali...
 
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
4,443
Likes
54
Points
0
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
4,443 54 0
Maisha yatakua magumu. Kwasababu haiwezekani mtu anataka kusoma udaktari akasome history haiwezekani
masomo matatu (PCB, PCM, HKL, HGK na nyengnezo) ni mzigo tosha kwa mwanafunz, then na mwanafunz umuongezee na mengne utakua mtihani
hujakosea ila kama ni maths isingekua pure maths ingekua hata BAM haswa kwa hawa wa arts..inakua ngumu sana hasa kwa wale tusio soma hata BAM alafu unakuja chuo unakutana na hesabu tena muda mwingine kama pure..njoo huku vyuoni ndio utaelewa nini nnachosema..hayo masomo yawepo ila iwe ni basic au introductory!!!
 
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
4,443
Likes
54
Points
0
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
4,443 54 0
Upuuuzi mtupu ,acha kuweka ushenzi wako humu jf nenda huko fb yaani mijitu mingine uwezo mdogo wa kufikiri matokeo yake unaweka upuuzi humu jamvini
hahahhahahah kijana upooo??? embu niambie itakuaje mtu aliyesoma HGL akapangiwa BAF je hatasoma maths?? na kama hana idea ya maths itatokea nini??
 
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
226
Likes
2
Points
0
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2012
226 2 0
hujakosea ila kama ni maths isingekua pure maths ingekua hata BAM haswa kwa hawa wa arts..inakua ngumu sana hasa kwa wale tusio soma hata BAM alafu unakuja chuo unakutana na hesabu tena muda mwingine kama pure..njoo huku vyuoni ndio utaelewa nini nnachosema..hayo masomo yawepo ila iwe ni basic au introductory!!!
Kwa BAM ngumu kweli kwa wanafunz waliosoma art.
But for me sijawahi kusoma history toka nipate fahamu mpaka sasa nipo chuo
 
S

Suma mziwanda kageye

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
214
Likes
0
Points
0
Age
73
S

Suma mziwanda kageye

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
214 0 0
Mtoa mada uwezo wakufikir mdogo.wewe history inakusaidia nin?gs 2 a'level mi naona ifutwe
 
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
4,443
Likes
54
Points
0
ndupa

ndupa

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
4,443 54 0
Kwa BAM ngumu kweli kwa wanafunz waliosoma art.
But for me sijawahi kusoma history toka nipate fahamu mpaka sasa nipo chuo
ni ngumu hilo halina ubishi...ila mgonjwa hachagui dawa...inakua meaningless unakimbia hesabu alevo alafu unaikuta chuo....iwepo tu hiyo bam na iwe subsidiary tu...naimani itasaidia tena sana....
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
15,960
Likes
22,417
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
15,960 22,417 280
Masomo ya muhimu ni historia na kiswahili kwisha hizi nyingine ni mbwembwe tuu
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,767
Likes
10,907
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,767 10,907 280
Kiengereza kwa ajili ya interview za kazi na matumizi mengine.

Hasabu kwa ajili ya kunoa ubongo uwe active na sharp kwenye maisha.

Hayo mengine mbwembwe tu na kuongezeana unnecessary mizigo.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,158
Likes
1,476
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,158 1,476 280
Upuuuzi mtupu ,acha kuweka ushenzi wako humu jf nenda huko fb yaani mijitu mingine uwezo mdogo wa kufikiri matokeo yake unaweka upuuzi humu jamvini
mpiga msuli, kanuni za jF zinasema 'respect other members'
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,158
Likes
1,476
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,158 1,476 280
Kiengereza kwa ajili ya interview za kazi na matumizi mengine.

Hasabu kwa ajili ya kunoa ubongo uwe active na sharp kwenye maisha.

Hayo mengine mbwembwe tu na kuongezeana unnecessary mizigo.
Biology je?
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,158
Likes
1,476
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,158 1,476 280
hujakosea ila kama ni maths isingekua pure maths ingekua hata BAM haswa kwa hawa wa arts..inakua ngumu sana hasa kwa wale tusio soma hata BAM alafu unakuja chuo unakutana na hesabu tena muda mwingine kama pure..njoo huku vyuoni ndio utaelewa nini nnachosema..hayo masomo yawepo ila iwe ni basic au introductory!!!
Basic Maths ilikushinda, BAM je? Unafikiri BAM ni simple?
 

Forum statistics

Threads 1,235,141
Members 474,353
Posts 29,213,151