MARA: Nyumba 300 zabomolewa


Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2014
Messages
3,092
Likes
4,071
Points
280
Age
28
Donatila

Donatila

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2014
3,092 4,071 280
Zaidi ya nyumba mia tatu katika kitongoji cha Nyabichune ambazo zimejengwa ndani ya eneo la leseni ya uchimbaji wa madini ya kampuni ya ACACIA kupitia mgodi wake wa North Mara wilayani Tarime mkoani Mara, zimebomolewa chini ya ulinzi mkali wa kamati ya ulinzi na usalama wilayani humo baada ya wamiliki wake kulipwa fidia kisha kukaidi kuhama katika eneo hilo hatua ambayo imetajwa kusababisha mgodi huo kufikiria kusitisha shughuli zake za uchimbaji.

Akizungumza wakati akitangaza kuvunjwa kwa nyumba hizo, mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama Bw. Glorious Luoga, ambaye pia ni mkuu wa wilaya ya Tarime, amesema hakuna mjadala tena kuhusu jambo hilo kwa sasa kwa vile wananchi hao mbali na kuvamia maeneo ya leseni ya mwekezaji na kuanza kujenga nyumba kwa mtindo wa tegesha, bado serikali iliomba mgodi kulipa fidia ili kunusuru shughuli za uendeshaji wa mgodi kusitishwa, lakini inashangaza kuona baadhi ya watu wakikaidi kuhama huku wakishinikiza kulipwa fidia kubwa kinyume cha sheria.

Naye meneja uendeshaji wa idara ya ardhi katika mgodi huo wa North Mara Bw. Abel Yiga, amesema baada ya amri hiyo ya mkuu wa wilaya, uongozi wa mgodi utalipa wananchi ambao wako tayari kwa kuongeza malipo hayo mara sita na yale yanayotakiwa kama fidia za serikali, huku mmoja wa mwananchi katika eneo hilo akipongeza uamuzi huo wa serikali.
 
Kagondo

Kagondo

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
296
Likes
79
Points
45
Kagondo

Kagondo

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
296 79 45
Hiyo paragraph ya mwisho sijaielewa,,,,,
mbona inapingana na ya juu? au kuna mis understanding kati ya ngazi za juu? otherwise taharifa iko poa, ngoja tuone hatima ni nini? ila kikawaida hawa wawekezaji wananyonyaga sana haki za wenyeji,,,,,na seriali bado inafumbia macho suala hili,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,kaya maskini znaathirika zaidi kwani mtu maskini HANAGA sauti katika chochote,,,lakini wakumbuke kuwa, MNYONGE MNYONGENI lakini HAKI YAKE MPATIE
 
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2011
Messages
12,824
Likes
2,895
Points
280
Tyta

Tyta

JF-Expert Member
Joined May 21, 2011
12,824 2,895 280
walishalipwa........Watalipwa tena mara 6 zaidi!?!..
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,554
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,554 280
Akizungumza wakati akitangaza kuvunjwa kwa nyumba hizo, mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama Bw Glorious Luoga, ambaye pia ni mkuu wa wilaya ya Tarime, amesema hakuna mjadala tena kuhusu jambo hilo kwa sasa kwa vile wananchi hao mbali na kuvamia maeneo ya leseni ya mwekezaji na kuanza kujenga nyumba kwa mtindo wa tegesha, bado serikali iliomba mgodi kulipa fidia ili kunusuru shughuli za uendeshaji wa mgodi kusitishwa, lakini inashangaza kuona baadhi ya watu wakikaidi kuhama huku wakishinikiza kulipwa fidia kubwa kinyume cha sheria.

Naye meneja uendeshaji wa idara ya ardhi katika mgodi huo wa North Mara Bw Abel Yiga, amesema baada ya amri hiyo ya mkuu wa wilaya, uongozi wa mgodi utalipa wananchi ambao wako tayari kwa kuongeza malipo hayo mara sita na yale yanayotakiwa kama fidia za serikali, huku mmoja wa mwananchi katika eneo hilo akipongeza uamuzi huo wa serikali.
Hapo kwenye red ndio sielewi, inawezekanaje kampuni inamiliki eneo kihalali lakini serikali 'inaiomba' ifidie wavamizi na kampuni inakubali kufidia zaidi ya mara sita ya thamani halisi!?
Tulikosea sana kukubali ardhi kuwa chini ya rais na hili tutalijua siku akija rais 'nyang'au' na kujimilikisha ardhi yote kama mali yake binafsi. hapo Nyamongo kuna tatizo zaidi ya kilichoonyeshwa kwenye TV na muda utatueleza ukweli huu.
 
Kagondo

Kagondo

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
296
Likes
79
Points
45
Kagondo

Kagondo

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
296 79 45
Hapo na mi ndo kanichanganya
kama kuna m
Zaidi ya nyumba mia tatu katika kitongoji cha Nyabichune ambazo zimejengwa ndani ya eneo la leseni ya uchimbaji wa madini ya kampuni ya ACACIA kupitia mgodi wake wa North Mara wilayani Tarime mkoani Mara, zimebomolewa chini ya ulinzi mkali wa kamati ya ulinzi na usalama wilayani humo baada ya wamiliki wake kulipwa fidia kisha kukaidi kuhama katika eneo hilo hatua ambayo imetajwa kusababisha mgodi huo kufikiria kusitisha shughuli zake za uchimbaji.
Akizungumza wakati akitangaza kuvunjwa kwa nyumba hizo, mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama Bw Glorious Luoga, ambaye pia ni mkuu wa wilaya ya Tarime, amesema hakuna mjadala tena kuhusu jambo hilo kwa sasa kwa vile wananchi hao mbali na kuvamia maeneo ya leseni ya mwekezaji na kuanza kujenga nyumba kwa mtindo wa tegesha, bado serikali iliomba mgodi kulipa fidia ili kunusuru shughuli za uendeshaji wa mgodi kusitishwa, lakini inashangaza kuona baadhi ya watu wakikaidi kuhama huku wakishinikiza kulipwa fidia kubwa kinyume cha sheria.

Naye meneja uendeshaji wa idara ya ardhi katika mgodi huo wa North Mara Bw Abel Yiga, amesema baada ya amri hiyo ya mkuu wa wilaya, uongozi wa mgodi utalipa wananchi ambao wako tayari kwa kuongeza malipo hayo mara sita na yale yanayotakiwa kama fidia za serikali, huku mmoja wa mwananchi katika eneo hilo akipongeza uamuzi huo wa serikali.
kuna mtu unamjua kwa wahusika au waathirika wa zoezi hili {namaanisha wazawa wanaotakiwa kubomolewa nyumba?}
kama yupo plz naomba twende PM
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,800
Likes
49,890
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,800 49,890 280
Wazibomoe tu maana huo ni Wizi, wewe umelipwa fidia lakini bado hutaki kuondoka sasa unategemea wafanye nini
 
A

Adelina Johnbosco

Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
20
Likes
2
Points
5
A

Adelina Johnbosco

Member
Joined Jun 6, 2016
20 2 5
Zaidi ya nyumba mia tatu katika kitongoji cha Nyabichune ambazo zimejengwa ndani ya eneo la leseni ya uchimbaji wa madini ya kampuni ya ACACIA kupitia mgodi wake wa North Mara wilayani Tarime mkoani Mara, zimebomolewa chini ya ulinzi mkali wa kamati ya ulinzi na usalama wilayani humo baada ya wamiliki wake kulipwa fidia kisha kukaidi kuhama katika eneo hilo hatua ambayo imetajwa kusababisha mgodi huo kufikiria kusitisha shughuli zake za uchimbaji.
Akizungumza wakati akitangaza kuvunjwa kwa nyumba hizo, mwenyekiti wa kamati ya ulinzi na usalama Bw Glorious Luoga, ambaye pia ni mkuu wa wilaya ya Tarime, amesema hakuna mjadala tena kuhusu jambo hilo kwa sasa kwa vile wananchi hao mbali na kuvamia maeneo ya leseni ya mwekezaji na kuanza kujenga nyumba kwa mtindo wa tegesha, bado serikali iliomba mgodi kulipa fidia ili kunusuru shughuli za uendeshaji wa mgodi kusitishwa, lakini inashangaza kuona baadhi ya watu wakikaidi kuhama huku wakishinikiza kulipwa fidia kubwa kinyume cha sheria.

Naye meneja uendeshaji wa idara ya ardhi katika mgodi huo wa North Mara Bw Abel Yiga, amesema baada ya amri hiyo ya mkuu wa wilaya, uongozi wa mgodi utalipa wananchi ambao wako tayari kwa kuongeza malipo hayo mara sita na yale yanayotakiwa kama fidia za serikali, huku mmoja wa mwananchi katika eneo hilo akipongeza uamuzi huo wa serikali.
Hiyo paragraph ya mwisho sijaielewa,,,,,
mbona inapingana na ya juu? au kuna mis understanding kati ya ngazi za juu? otherwise taharifa iko poa, ngoja tuone hatima ni nini? ila kikawaida hawa wawekezaji wananyonyaga sana haki za wenyeji,,,,,na seriali bado inafumbia macho suala hili,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,kaya maskini znaathirika zaidi kwani mtu maskini HANAGA sauti katika chochote,,,lakini wakumbuke kuwa, MNYONGE MNYONGENI lakini HAKI YAKE MPATIE
 
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2014
Messages
11,295
Likes
7,320
Points
280
Zamiluni Zamiluni

Zamiluni Zamiluni

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2014
11,295 7,320 280
Hiyo ndiyo hulka na tabiya ya baadhi ya waTZ wanataka kula mkate, hapoapo na mkono mmoja umeshika kitumbua na mkono mwingine umeshika keki !!

Tanzania mpya na ya viwanda itajengekaje????
 

Forum statistics

Threads 1,237,614
Members 475,671
Posts 29,294,434